[Ý tưởng] U-010 - Du thuyền sang trọng dưới đáy biển

LucifeR151
24/7/2010 15:31Phản hồi: 26
[Ý tưởng] U-010 - Du thuyền sang trọng dưới đáy biển
U-010 là ý tưởng của hai nhà thiết kế: Marina Colombo và Sebastiano Vida về một chiếc du thuyền sang trọng có thể lặn dưới nước như một chiếc tàu ngầm hay di chuyển trên mặt nước như một chiếc du thuyền bình thường. Đây cũng là mẫu du thuyền được sử dụng với mục đích khám phá đời sống của hệ động thực vật dưới nước theo phong cách mới: an toàn và thoải mái.

U-010 có thể di chuyển trên bề mặt cũng như lặn dưới nước bằng cách chuyển đổi qua lại giữa máy chạy bằng dầu diesel và động cơ đẩy bằng điện. Bên cạnh đó, chiếc du thuyền này còn được tích hợp thêm hệ thống ổn định nên cho dù có di chuyển trong điều kiện khí hậu tồi tệ nhất thì U-010 vẫn an toàn. Ngoài ra, cùng với chiều dài tổng thể 67 mét, U-010 còn là một chiếc du thuyền sang trọng với đầy đủ các vật dụng tiện nghi và nội thất sang trọng như: tivi, phòng ngủ, phòng ngắm cảnh, khoang tắm nắng…

Nếu mẫu ý tưởng này được hiện thực hóa thì U-010 hứa hẹn sẽ mang đến cho bạn những khám phá và sự trải nghiệm thú vị về đời sống của hệ động thực vật dưới biển.

Quảng cáo

Theo Mymodernmet
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ý tưởng có vẻ hay nhỉ! Vừa nằm spa vừa xem đại dương 😃
iPhone
ĐẠI BÀNG
14 năm
Quá tuyệt vời. Trước giờ em cứ nghĩ là các ông tỷ phú bỏ 1 đống tiền ra đặt làm những chiếc siêu du thuyền chống camera quay lén nọ kia... Đến lúc đang dạo trên biển gặp bão biển thì sẽ ra sao nhỉ? Cái này thiết thực hơn rất nhiều, với nền khoa học kỹ thuật hiện giờ thì hoàn toàn có thể biến ý tưởng này thành hiện thực. Hix, bao giờ mới là tỷ phú $ để có thể mua hoặc đặt người ta thiết kế 1 chiếc như thế này nhỉ 😔
Cái này nằm mơ chắc cũng chưa nghĩ đến nữa. Chắc chờ kiếp sau quá.
joke79sea
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hehe... tu mười... kiếp như đường tăng luôn
hpdaigia
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tiện nghi, sang trọng và hiện đại quá.....bao giờ thì ý tưởng này mới thành hiện thực đây, mong là ko lâu.
Mong không lâu để chi vậy? Tính mua hả bạn? hehehe

Em có một ước ao, em có một khát khao...
ufok26
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sớm để làm gì hả bác........................................................................................................................................
pacman10116
ĐẠI BÀNG
14 năm
ý tưởng này thiết thực thật đấy, có thể lặn xuống nước để tránh bão. Thiết kế rất đẹp nhưng đáng tiếc mới chỉ là ý tưởng😔
Trong tương lai phải phát triển cái này cho ngư dân đánh cá 😃
ý tưởng thật táo bạo.... ..............
hy vọng có đại gia nào đầu tư mua về làm du lịch cho dân thường được trải nghiệm... 😁
dorian
ĐẠI BÀNG
14 năm
wá tuyệt! Ước zì đc đi thử 1 lần nhỉ!
đẹp quá nhỉ? Nhìn cứ như khách sạn 5 sao ih
nếu con này có thật , Abramovich sẽ là người đầu tiên mua , hehehehe .
shizuaka
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đêm nay về sẽ mơ cho cho biết mặt ;)
Mong là sẽ sớm thành hiện thực để có thể ...xem video thực tế trên youtube 😁
2112 ..... 1 thế kỷ sau 2012 ..... khả thi không nhỉ? 😁
CIRCLE H
TÍCH CỰC
14 năm
Quá đẹp, nhìn sang trọng nữa
sonyclie
TÍCH CỰC
14 năm
giống con cá voi quá nhỉ...hihi
Cả nhà cứ yên tâm, khoảng 100 năm nữa loại này nhiều như lợn con ấy mà, kiểu gì lúc đấy chẳng có 1 E để đi, các pác cứ chịu khó góp tiền từ bây giờ đi nhé.
Lặn xuống thì mất hết bàn ghế trên boong hehehe...
nhìn cứ như trong phim nemo ấy .Chắc rồi cũng đến lúc như starwar quá
K2DnC
CAO CẤP
14 năm
Nằm ở đây chỉ sợ bị con cá voi điên nào nó lượn lờ nó húc cho cái như cái video cá voi húc lật thuyền thì bỏ mịa các bác nhỉ :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019