Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Yahoo sắp ngừng nhiều dịch vụ có cả Yahoo App cho BlackBerry

cuhiep
3/3/2013 14:55Phản hồi: 232
Yahoo sắp ngừng nhiều dịch vụ có cả Yahoo App cho BlackBerry

Chát Yahoo trên BlackBerry là một trong những việc mà mình thích khi dùng BlackBerry, kể cả máy OS cũ và máy BB10. Tuy nhiên tin không vui mà nữ CEO xinh đẹp của Yahoo vừa thông báo là hãng sẽ ngừng 7 dịch vụ khác nhau trong đó có Yahoo App cho BlackBerry (có bao gồm Yahoo Messenger). Từ 1 tháng 4 thì ứng dụng này sẽ không còn trên BlackBerry World và sẽ không tiếp tục được Yahoo hỗ trợ. Google từng có nhiều ứng dụng cho BlackBerry nhưng sau đó cũng đã không còn hỗ trợ nữa khi nền tảng này không còn sức hấp dẫn như Android hay iOS.

Kể từ khi lên làm CEO của Yahoo thì bà có nhiều quyết định mạnh mẽ nhằm đưa Yahoo qua thời kì khủng hoảng. Bà từng tặng cho mỗi nhân viên một chiếc smartphone chạy iOS hoặc Android thay cho những chiếc BlackBerry để giúp nhân viên làm ra những sản phẩm phù hợp hơn với thị trường.

Ngoài Yahoo App cho BlackBerry thì 6 dịch vụ khác cũng bị dừng là: Yahoo App Search, Yahoo Sports IQ, Yahoo Clues, Yahoo Message Boards, Yahoo Updates API, Yahoo Avatars.
232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ỷ đẹp muốn làm gì thì làm hử 😁.
Đùa thôi chứ chắc Yahoo quyết định tập trung vào mảng Android và IOS có đông người dùng hơn trước. Dù gì đi nữa thì tập trung vào các phần chiến lược và loại bỏ bớt việc râu ria khi năng lực gioiiws hạn là quyết định chính xác.
@chickenhead cái gì cũng có nguyên nhân, không liên quan đến đẹp xấu bác à 😃
chào tạm biệt yahoo nhé...jo đến thời kỳ hậu yahoo oy 😁
Với tiêu chí là "mình đá nó trước khi nó đá mình" nên mình đã gỡ bỏ yahoo mes khỏi máy :p
@levu136 mình cũng vậy 😃
:oops: Bạn bè mình vẫn online Yahoo, như 1 bóng ma... Và mình cũng vậy, Y!M chỉ treo đó thôi
halt1406
TÍCH CỰC
11 năm
@emkobit h gmail, FB đều chat được, h có lẽ chỉ khi nào có ai nhắn lên yahoo chat mình mới online thôi ... mail yahoo thì chẳng bao h dùng đến nữa ...
@halt1406 Hihi, e đi làm thấy người ta toàn dùng Skype, mà mình thấy dùng cũng tiện thật 😁
Hy vọng bà này sẽ đưa Yahoo quay lại. Chứ bọn Yahoo cũ quá chán, quá yếu so với Google.
BB fan và nỗi buồn ...người đẹp
d7293
CAO CẤP
11 năm
@phaikodo ối giời, không hỗ trợ thì đỡ phải cài, đỡ tốn bộ nhớ, 😃 😃
huungpham
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phaikodo BB và chả quan tâm yahoo ~~
BiS treo yahoo thật sự rất lõm dis hoài
Treo app thứ 3 ngon hơn nhiều
hic hic.....nhớ ngày nào cũng lê la sáng yahoo chiều yahoo, nào là messenger , yahoo blog, tin tức, mà giờ lại dần lụi tàn thế này...haiz.......ai cũng một thời. lên voi xuống chó là chuyện thường 😔
27shop
ĐẠI BÀNG
11 năm
thế này thì BB bán ai mà mua nữa
c.bony
TÍCH CỰC
11 năm
@27shop Nguy hiểm thế. Yahoo mấy ai dùng nữa. Ko có yahoo thì bb ko bán đc máy à. Giờ trên bb10 dùng bbm ko cần bis nữa thì yahoo ai thèm =))
@27shop Bạn mua điện thoại chỉ để dùng yahoo à? Xin lỗi nhưng nếu muốn chat yahoo trên bb thì bạn vẫn có thể chat bình thường nhé.

Bà này hình như là tình cũ của CEO RIM là Thor nên có ác cảm với blackberry thì phải., phát ngôn 1 câu nghe ngu chưa từng thấy.

Không biết mình suy nghĩ có đúng không nhưng mà những tin tức mang tính có lợi cho blackberry rất ít khi được các mod tinhte đưa lên trang chủ, trong khi những tin mang tính dìm hàng hay tiêu cực lại được cập nhật rất nhanh. Ví dụ điển hình là bài viết so sánh camera của bb của cái trang gì mà mình không nhớ tên lắm. Bài so sánh ý rõ ràng có ý đồ dìm hàng bb khi góc chụp của camera trên bb là không có lợi khi chụp tối so với các máy khác. Sau thông tin này thì ai cũng nghĩ camera của bb10 là vô cùng cùi bắp và là tệ nhất trong số các smartphone được so sánh. Nhưng ngay sau đó chính web này đã có bài so sánh lại khách quan hơn thì lại không được đưa lên, trong bai so sánh ấy có 5 hàng điện thoại thì bb xếp thứ 2 hay 3 thì phải. Và vài trang web khác cũng có bài so sánh về camera đều cso nhận xét rất tốt về camera trên bb như gsmarena ... Và còn rất nhiều thông tin nữa mình nghĩ là quan trọng về bb nhưng không được mod để ý như những bài đánh giá và nhận xét về Z10 gần đây, ví dụ như doanh số hay những bài so sánh về trình duyệt ...
@alakazam1994 chuan roi bac oi.
yahoo sai lầm,không có app cho bb thì vẫn lỗ như thường vì bây giờ chỉ chat bằng facebook 😆
@ezio_nguyen91 em vẫn chat bang yahoo là chính
tin buồn cho fan BB rồi, sau này chắc phải chuyển qua dùng trên web vậy 😃
@quocanh3 Không phải buồn mà vui là đằng khác, không có yahoo thì càng dùng bbm nhiều hơn. Mà yahoo có làm được trò trống gì đâu, thích chat yahoo thì đấy pm giờ lại có facebook nên chả cần nữa.
@quocanh3 Bạn nói sai rồi. Giờ có ai còn dùng yahoo trên BB đâu. Đơn cử như mình cũng đã gỡ ra lâu rồi. Toàn dùng IM + đây. 😁
v4mpIr3
ĐẠI BÀNG
11 năm
trên máy tính mình còn chả cài yahoo nữa
bây giờ trong doanh ngiệp thấy thường dùng gmail chat giữa 2 người, đông người thì skype
cá nhân ngoài công việc thì facebook chat
catbui40762
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã qua cái thời tán gái và chát bằng yahoo lâu rồi 😆. Bây giờ yahoo chỉ treo cho nó có thôi
Trên BB mình khoái Beejive. Cũng ít sài yh. Phải có cách mạng mới phát triển đc. Mong là yh sẽ nhanh vực dậy thời hoàng kim. Cái thời mad cúp cua riết chỉ để ra quán net chát yahoo. Hehe
minh3ko
TÍCH CỰC
11 năm
Ko yahoo vẫn sống đc mà.lo gì.
Manh.Duy
TÍCH CỰC
11 năm
Yahoo là cái gì đấy? Nghe quen quen nhưng ko nhớ 😔
Manh.Duy
TÍCH CỰC
11 năm
@minhnhutlanh Trân thành cảm ơn lời khuyên của bạn, nhưng để mình nói cho bạn biết là mình ko mù công nghệ như bạn nghĩ, và cũng ko thiểu năng như bạn đến nỗi ko hiểu được caí câu nói của tôi nó mang ý nghĩa như thế nào ! Thân
izal
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhnhutlanh Bị troll mà không biết =))
@minhnhutlanh Tội nghiệp!
PhucKK
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhnhutlanh Bạn mới là người thiểu năng về trí tuệ! Vì khi người ta nói 1+1=3 thì bạn cũng chỉ biết thế thôi, không biết nó đúng hay sai, không biết ý của người nói như thế nào.
c.bony
TÍCH CỰC
11 năm
Bỏ lâu rồi............................
bb ít ứng dụng thật!
Nhà đầu tư và khách hàng dần có thêm niềm tin cho Yahoo!
Trớ trêu ở chỗ: trên mobile Yahoo messenger trên BB lại ngon nhất mới đau!
tomcat007
TÍCH CỰC
11 năm
@hedgehod Thế mình cài lại bb vẫn cài lại được à, gỉa sử sau 1/4 mình uproom hoặc xóa đi có cài lại được tứ app world k?
xkagaya
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ezio_nguyen91 hình như tháng 4 ra mắt rồi >.<
@longthanhhm yahoo android dở tệ,bức xúc chờ mãi k cải thiện xoá lun rồi...gì đâu onl off k báo lấy 1 tiếng(k sound k hiện bảg)làm ghi đã đời nhìn lại mặt màu xám
hedgehod
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tomcat007 Appworld thì t ko rõ lắm, nhưng cài từ file cod hoặc jad thì vẫn ok nhé 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019