Yamaha Exciter 150 hiện có những phiên bản nào? Giá ra sao?

levuongthinh
13/11/2015 2:58Phản hồi: 86
Yamaha Exciter 150 hiện có những phiên bản nào? Giá ra sao?
Hiện tại Yamaha Việt Nam đang bán tổng cộng 4 phiên bản Exciter 150 khác nhau và mới đây nhất là phiên bản Movistar. Các phiên bản còn lại gồm Camo, 150 GP và 150 RC. Trong đó phiên bản RC có tổng cộng 3 màu sắc khác nhau, những phiên bản kia là bản đặc biệt nên chỉ có 1 màu sắc.

Bản 150 RC có giá thấp nhất với 44.990.000 VNĐ. Bản 150 GP và Camo cùng giá 45.490.000 VNĐ. Bản Movistar giá cao nhất với 45.990.000 VNĐ. Đây là mức giá bán lẻ đề xuất của Yamaha Việt Nam, giá bán thực tế ngoài cửa hàng có thể khác nhé các bạn. Thường thì cao hơn giá niêm yết của nhà sản xuất.

Về thông số kỹ thuật thì cả 4 phiên bản của Exciter 150 đều giống nhau, chúng chỉ khác nhau ở màu sắc và tem mà thôi. Yamaha đang cố gắng khai thác hình ảnh mạnh mẽ của những dòng xe thể thao và mang lên Exciter. Rõ ràng ở phân khúc này họ gần như không có đối thủ cạnh tranh, vì thế sự linh hoạt trong khâu thiết kế, làm mới sản phẩm sẽ giúp mang lại thành công hơn nữa.

Exciter 150 độ theo xe đua YZR-M1 của Yamaha
Hình ảnh chi tiết xe Exciter 150 (2015) với 4 bộ tem khác nhau
Yamaha Exciter 150 chính thức ra mắt, đẹp hơn, thể thao hơn, giá từ 45 triệu đồng

Hy vọng là các hãng xe máy khác tại Việt Nam sẽ sớm có một sản phẩm cùng phân khúc với Exciter 150 để tạo ra sự cạnh tranh và thêm lựa chọn cho khách hàng. Và hơn hết là mức giá ngày càng hợp lý hơn, hiện tại chúng ta vẫn còn đang phải mua xe với giá cao nếu so với thu nhập trung bình.
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Làm giá - Bài ca muôn thuở.
hoangsonhn87
ĐẠI BÀNG
8 năm
@truongthanhdo Như giờ yamaha để chính sách đồng giá r hay sao ý mà bác ? cả linh kiện thì phải ?
@truongthanhdo Bác nói sao chứ chỗ em sau tết là bán giá đề xuất rồi. còn trac tết cũng có 50 bao giấy.
Thiết kế ngày càng chán !!
@Thangmasaru Tiền nào của đó 😃 nói thằng Ninja chán đi 😁
Tim Young
ĐẠI BÀNG
8 năm
@magicboy_pt123 thằng z1000 đẹp hơn ninja
@Tim Young Cái đó tuỳ vào cảm nhận cá nhân 😃
Chưa có đủ lúa để mua 1 em :oops:
quanngonngon
ĐẠI BÀNG
8 năm
làm bài Fz150i gồm có phiên bản nào, giá ra sao, hơn thua nhau chỗ nào???... luôn đi
ngocb2
TÍCH CỰC
8 năm
thực tế cho thấy ở bất kỳ hãng xe nào, cứ xe nào bán chạy xe đó sẽ bị đội giá. cá biệt cùng 1 dòng xe, màu nào bán chạy thì màu đó bị đội giá, còn màu bán ế thì lại bán đúng giá. hãy là người tiêu dùng thông thái, nếu xe nào đội giá là không mua. 1 là mua xe khác 2 là đợi nó về đúng giá thì mua
Chiến HN
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giá đề xuất so với giá thực tế khác xa nên vẫn chạy Su cho lành 😁
spkt-thi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Chiến HN đang chạy su, và k có lý do để lên đời, vì thằng bạn chạy fz cũng mua thêm con su để chạy. và đánh giá su đi êm và đầm máy hơn, dù gia tốc yếu.
ex thật sự rất ok nhưng giá/hiệu năng so sánh với su thì thua xa.
nếu có điều kiện thì chọn ex ok hơn.nhưng nếu k có điều kiện thì đành chọn giải pháp "su".
(vẫn muốn đổi ex hoac EN150- nhưng đang sợ vợ..................)
@spkt-thi bạn có nhằm k. su gia tốc yếu ? Mình tưởng su đề pa yếu thôi chứ
spkt-thi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@knight23 uhm, có thể là mình nói chưa rõ, gia tốc lúc depa thì yếu. lúc đi đường trường, trên 60km/h rồi thì gia tốc rất khá.
Bán dáng ăn tiền thôi.
Thằng airblade của honda cũng vậy. Mấy anh hàng xóm nhà e bán nguyên nửa cái nương ngô để mua thêm mỗi cái tem về chở hàng
mua xe ở huyện bên cạnh rẻ hơn ở huyện mình 500k, vào thành phố mua rẻ hơn đc 1tr, vãi cả các hear
cái rẻ nhất thì thấy lại đẹp nhất.
BLHT1111
TÍCH CỰC
8 năm
@vovan.vietht Đang chạy đỏ trắng , nhìn nó đẹp hơn GP nhìu😁
Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
8 năm
dân việt nam tham ăn từ muôn thuở, thằng trên cũng ăn thằng dưới cũng ăn, mịa tham thì cũng tham vừa thôi chứ, tạp ăn vậy ai mà chịu cho nỗi, xe có giá 45tr mà ra cửa hàng nó hét 55tr, hỏi thử ép người quá đáng hok? Tức đéo mua, cho chúng mày ngồi đó mà quảng với cáo....😔
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
8 năm
Giờ còn chỗ nào bán chiếc rằn ri quân đội không nhỉ? Ai biết chỉ giúp với
@Amuadi.Com HƯNG YÊN QUÊ EM RA ĐẠI LÝ XẾP HÀNG 5 CON CHỄM CHỆ CAMO KHÔNG AI MUA :d
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
8 năm
@satthumuhn Ở ngoài đây có làm giá ko bác?
@Amuadi.Com k nhé bác, bản gp 44tr, movistar chưa thấy có
@9xyeuem movista có rùi các bác. 47chai bao giấy hạ giá nhanh phết, nhưng theo em cứ quất GP rùi lên tem trùm movista vừa kinh tế vừa đẹp
rocky man
TÍCH CỰC
8 năm
Quên chuyện nâng cấp xe máy đi. Chỉ là phương tiện đi lại, có gì mà phải làm giá. Ai thừa tiền hoặc thích thì cứ mua
bibipro621
ĐẠI BÀNG
8 năm
???? bài này chỉ có vậy thôi sao ?
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
8 năm
Đang thích con rằn ri, mới gọi lên yamaha 3/2 hỏi giá
Đầu dây bên kia trả lời: bên em ko báo giá qua điện thoại, anh đến trực tiếp mới báo giá, mình nói ở đồng nai lận thì nói vậy anh có thể mua xe với giá bao nhiêu, mình hỏi ủa bán xe mà còn phải biết mua bao nhiêu mới bán mà ko báo giá à... cuối cùng em ấy trả lời dạ giá thị trường hiện nay là 56tr500.
Nghĩ khoẻ... mua su axelo chạy có 27tr500
@Amuadi.Com Vãi lên giá kinh thế? em mua hồi tháng 6 giá em nó là 47tr, mình bảo cửa hàng đăng ký luôn cho là 48,5tr. đi tất cả đều thích chỉ ghét cái là đèn nhan sau hơi lỏng đi va chạm nhẹ là bật ra
@Amuadi.Com @Amuadi.Com đồng nai bác ở khúc nào em vừa xúc ra giấy tờ huyện có 52 chai nè
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
8 năm
@taophathien1993 Mình đang ở sài gòn, nói láo với nó ở đồng nai để nó báo giá ấy mà... Quê thì cũng ở đồng nai (Nhơn Trạch), bạn ở huyện nào?
@Amuadi.Com Trảng bom xuống xúc có 51 chai rùi đi tự làm giấy cũng được mà
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
8 năm
@taophathien1993 Thôi mình quyết lấy con axelo rồi, về ra nguyễn trí thanh kêu tụi nó thiết kế cho con tem rằn ri dán lên cho thoả trí, còn dư khá nhiều tiền mua thêm ít đồ cho xe chạy. Xe chủ yếu lâu lâu lấy đi phượt là chủ yếu, ko đam mê tốc độ nên thấy vậy được rồi... Ghét cái bọn làm giá Yamaha
omega911
TÍCH CỰC
8 năm
Chính xác là cả 6 chiếc chỉ khác có tem thôi chứ chả có phiên bản nào cả.
Tuy nhiên màu độc thì thêm tiền nó mới lên đẳng cấp khác được. Y chang mấy chiếc RR limited.
sao mình không thích ex 150 thế nào đấy, chắc tại k có tiền mua nên k thích 😃
malang_ht
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tinhte nay quảng cáo cho yamaha dữ quá ta
Danny_vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không chạy ex nhưng thấy ngoài đường có ai chạy con 150 màu xanh là mình cũng hơi bị ghen tị dù có airblade rồi , con Movistar nhìn cũng khá ngầu , anh em đi tán gái thì gái đổ là cái chắc
cuong2
CAO CẤP
8 năm
Quảng cáo cho em này liên tục nhỉ?

Không nói tới 1 phần nhỏ các bạn và các anh, chú bác tính tình điềm đạm, phần còn lại coi ex như 1 phương tiện thể hiện cái tôi nhảm nhí của mình, ra đường chạy cứ như trung tâm của vụ trụ, màu mè như du côn thôn. Ngay cả mấy ông u50 cũng không khác trẻ trâu, hài thật.

Chắc tán gái dưới 15 tuổi hoặc vào mấy khu công nghiệp và về làng thì có gái theo ^^. Tối qua cũng thấy 1 anh đi tem M rất phong cách, anh ấy chạy giữa đường rất chậm, tay cầm điều thuốc, chạy lên chút thấy đèn đỏ a ấy trả số tăng ga vượt luôn đèn theo phong cách rất GP, sau đó gặp tiếp ở khúc trên a ấy lại thể hiện phong cách M bằng cách quăng điếu thuốc ra sau mà không cần biết ai với ai ^^ . Đúng là Ex tôn phong cách trẩu tre.
Danny_vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuong2 Nói vui thôi bạn ơi , thể hiện gì với cái xe có 40tr , nói như bạn thì chắc không phải dân HN thủ đô yêu dấu rồi , HN phải chạy SH vượt đền đỏ ,không đội mũ bảo hiểm ,vừa chạy đi vừa xoè ip ra nhắn tin thì mới đẳng cấp ( chỉ là tiểu số thôi ,anh em ở HN đừng gạch đá nhé )

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019