Yamaha Indonesia ra mắt xe tay ga SMAX 155, giá 3000$

cuLong
21/5/2013 9:37Phản hồi: 92
Yamaha Indonesia ra mắt xe tay ga SMAX 155, giá 3000$
smax (1).png

Hãng sản xuất xe máy Yamaha ở Indonesia vừa giới thiệu tới thị trường nước này một dòng xe hoàn toàn mới là SMAX 155, chiếc xe tay ga cao cấp thiết kế theo dạng scooter. Thực ra đây là một phiên bản khác của Majesty S 155 từng được Yamaha Nhật Bản giới thiệu tại triển lãm xe Tokyo Motorcycle Show 2013 diễn ra hồi tháng 3 vừa rồi. Yamaha Indonesia cho biết SMAX 155 sẽ là dòng xe cạnh tranh trực tiếp với PCX 150 của Honda ở nước này, điều đó cũng có thể nhận thấy ở hình dáng của 2 dòng xe cũng có những điều gần giống nhau. SMAX 155 có động cơ 155cc, phun xăng điện tử và cốp chứa đồ rộng với sức chứa 32 lít.

SMAX 155 được thiết kế với nhiều điểm tiện dụng dành cho người dùng, ví dụ vị trí nắp xăng nằm ở cạnh trái phía trên, giúp dễ dàng đổ xăng mà không cần bước xuống xe, tiếp đến là cốp chứa đồ 32 lít rộng lãi chứa được nhiều thứ. Cả 2 bánh xe đều có đường kính 13 inch, cho cảm giác lái đằm và an toàn. Yamaha cho biết hệ thống nhún sau của xe là monoshock dạng nằm ngang, giúp hành trình nhún tuy ít nhưng vẫn đảm bảo được hiệu suất giảm xóc hợp lý, tương tự trên các xe thể thao phân khối lớn.

Một điểm thiết kế nổi bật nữa ở SMAX 155 và Majesty S 155 là khu vực đồng hồ hiển thị, được chia ra làm 3 vùng gồm: đồng hồ báo xăng, trạng thái xe (Fi, nhiệt độ két nước làm mát, đèn pha), góc phải là đồng hồ ODO kiêm tốc độ và phía trên là đồng hồ chỉ vòng tua máy.

Xe được Yamaha bán ở Indonesia vào cuối tháng 5 với giá khoảng 3000 USD.

92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phi thuyền cỡ nhỏ😁
Yamaha mà cũng có con xe xấu thế này à X_X Thiệt là thất vọng....
@gagalovegood mình ko ngờ có ngày bác lại nói thế @.@
nhưng ko sao bác. chờ xem thực tế đã.^^
quả giảm xóc đơn cho dòng này nữa à.
@gagalovegood Ban la gd Cua hag nao vay
@tài râu ok mình là fanboy của Yamaha. đang chạy Nou LX 2010 limited edition trắng nhóe.
@gagalovegood Ah ko minh nhan nham ko paj noi ban la hjfj dau sorry nhe
như con cá sấu, sao cạnh tranh pcx được
jiji75
TÍCH CỰC
11 năm
Mấy em ya xuồng bắt đầu quay trởi lại
nhìn hầm hố hơn pcx!!!
nmtinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thiết kế cái đầu bự kiểu PCX, ở vn bán cũng ế bởi thiết kế quá kén chọn mặc dù công nghệ thì ngon
Nhokakaza
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tay ga monoshock... Nhìn cái đồng hồ đẹp. Nhưng mà yamaha thiết kế cái này xấu quá.. Không ngầu.
coast9x72
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tay ga monoshock đặt xéo :x
RIM
CAO CẤP
11 năm
Maxi scooter này dân VN mình đâu có chuộng? Bác nào chê xấu nhưng mình vẫn thấy cá tính và thể thao hơn PCX đấy!
prettyb0y
ĐẠI BÀNG
11 năm
được dàn đèn là đẹp..còn lại thua PCX rồi
@prettyb0y Nhìn con này hầm hố, hiện đại và dep hơn PCX, ya VN ra em này thì pcx về hưu 😁
tung9dogs
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thấy rất đẹp. Nếu tầm 60 t đổ lại thì múc không phải nghĩ
@tung9dogs Em cũng thích sự hầm hố của nó, nhưng cái giá để về đến VN em nghĩ không dưới 70 củ 😁
@tung9dogs Bác nằm mơ à 3000usd mà 60tr hả xe này mà trên 60tr là ế chắt
TPTT.Hai
ĐẠI BÀNG
11 năm
phan duoi nhjn dep ge :p
cũng đc, nhưng đi ra đường ai mà ko biết, lại bảo nhái PCX thì khổ vì dòng xe này ở VN có mỗi PCX nổi tiếng 😁
Ngon đấy.phải chăm chỉ lô đề sổ xố mới dc.biết đâu trời thương,làm con chạy chơi nhở
Hãy đợi nhìn thực tế ngoài cửa hàng đi các bác! Chớ có phán gì vì anh cũng từng thần tượng quá trời cái LEAD 2013, hăm hở đi mua cho vợ, ra tới nơi tiu ngỉu đi về vì nó hỡi ơi quá!
d7293
CAO CẤP
11 năm
3000$ thì đắt hơn PCX rồi. mà Yamaha giá thường thấp hơn Honda
boyxala
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy bác trên chả hiểu gì cả mà cứ phán. Mỗi dòng xe nó có đặc điểm đặc trưng riêng và từng đối tượng khách hàng.Theo thông tin t đọc được đâu đó không nhớ rõ thì dòng này +SH150i là những dòng scooter được ưa chuộng nhất ở châu âu đấy ah. Các bác cứ chê với phán này nọ chỉ tòi ra cái kém cỏi trong đánh giá thui 😃
@nhimret lái pcx như là cưỡi 1 con bò mà đầu toàn là xương bị lóc hết thịt á ghê gớm
snvn
TÍCH CỰC
11 năm
@nhimret Đồng ý với bác Li chỉ dành cho giới trẻ và phụ nữ, nhưng em dám cá với bác ở đất HN này Li nhiều hơn hẳn PCX đấy ạ, thay vì vào nhà xe đh XD thì ra cổng XD đếm xe ở giải phóng đi bác, khách quan hơn 😆
Chắc bác là cán bộ đh XD, hằng ngày bác chỉ để ý xe ở khu nhà xe cán bộ thì gặp PCX nhiều hơn là điều dễ hiểu.Còn em thì vẫn sv, hằng ngày đi làm thêm (e làm giao hàng) chạy khắp HN thì tần suất gặp Li (nhất là Li Việt) thì nhiều hơn hẳn đấy ạ :D
@boyxala Bạn nói đúng ở châu âu họ chuộng loại xe này nhưng mình ở vn đâu có ai mua xe để qua châu âu chạy đâu sau này nói ra phải suy nghỉ nha bạn !!!!
@nhimret Ko biết bạn co xem tivi nhiều ko nhưng minh thấy hn ko có DC mấy chiếc hết dix như dix vịt ấy xà xuống đất vậy mà đẹp hã ông thần
zuizuihoang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn đầu xe dàn đen giống nouvo đời 2 hay 3 j quá 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019