Yamaha Việt Nam ra mắt Jupiter mới dùng phun xăng điện tử, giá từ 27,4 triệu

TDNC
12/11/2012 4:43Phản hồi: 458
Yamaha Việt Nam ra mắt Jupiter mới dùng phun xăng điện tử, giá từ 27,4 triệu

Hãng xe Yamaha Việt Nam hôm nay vừa chính thức giới thiệu Jupiter FI, chiếc xe số đầu tiên của hãng được trang bị phun xăng điện tử có khả năng tăng thêm 20% công suất đồng thời giảm 20% mức tiêu hao nhiên liệu so với những chiếc Jupiter hiện hành. Jupiter FI sử dụng động cơ 4 thì SOHC, xy-lanh đơn dung tích 115 phân khối và được làm mát bằng không khí. Sẽ có hai phiên bản bao gồm Jupiter Gravita FI và Jupiter RC FI với giá lần lượt là 27,4 và 28,9 triệu đồng.

Các mẫu xe trước đây của Yamaha như Nozza hay Nouvo SX đều đã được trang bị phun xăng điện tử nhưng đây là lần đầu tiên Yamaha trang bị FI cho một chiếc xe số của mình. Jupiter FI có kiểu dáng rất thể thao, đặc biệt là bản RC màu vàng đen. Xe có công suất tối đa 10 mã lực, tăng 2 mã lực so với phiên bản cũ và thiết kế của xe gần như được giữ nguyên. Tuy nhiên, thay vì sử dụng hệ thống treo động cơ giảm chấn bằng cao su, Jupiter FI đã thay thế cao su bằng hệ thống gắn kết đứng nhằm tối ưu hóa công suất động cơ, làm tăng thêm sức mạnh của xe.

Jupiter RC FI sẽ có 4 màu: Đỏ, Đen, Trắng, Vàng còn bản Gravita Fi thì có màu: Trắng, Đỏ, Da cam và Đen. Xem thông cáo báo chí ở cuối bài.

458 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

càng ngày càng to
trieu04
TÍCH CỰC
11 năm
@BQDuong và càng ngày càng xấu tệ :mad:
khi nào thiết kế lại cái đuôi xe rồi hẵng hay,chú cái đuôi xấu quá,hic.
trandaocs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyendinhphuc1990 Xấu nhất cái đuôi, chán!
buidaihao
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyendinhphuc1990 Công nhận là đuôi xấu thậto_O
@nguyendinhphuc1990 Bởi thế có dám đưa hình cái đuôi lên đâu .....
@nguyendinhphuc1990 Đúng rồi, xấu nhất cái bộ mông:p
Xe Yamaha, chạy nồi quăng dữ quá, nên mau xuống thí mồ
@htt11 Nói hơi nặng rồi đấy, có cần phải vậy kg? tôi chỉ nói quan điểm và kinh nghiệm, nếu sai thì nói cho dễ nghe, văn hóa của bạn là thế đấy sao?
OK. yamaha bốc, mạnh, nhưng xuống máy sớm thì ai cũng hiểu cả....
@salemetaplas Có tui ko hiểu này. Đi Ju V đời đầu đến h tính ra là 8 năm nhưng máy móc vẫn còn rất ngon. Ga rất nhẹ, dừng đèn đỏ gần như người kế bên sẽ tưởng là tắt máy nhưng khi đèn xăng thì vọt nhẹ nhàng.
Cậu đã nói là quan điểm và kinh nghiệm của cậu thì dẹp m. mấy cái chử "ai cũng hiểu đi". Đừng có nghĩ quan điểm của mình cũng là của mọi người
Mua xe mới! Chính chủ cho chắc các mem ạ
shunshine
ĐẠI BÀNG
11 năm
thật sự dòng xe kiểu này tiện lợi thật, nhưng mình thích xe nam có bình xăng trước, ngồi thấy vững chãi hơn, vào cua cũng thú vị hơn.
Đọc Ya FZ-S với Fazer xong mới thấy, chiếc này quá mắc
n@mtruong
ĐẠI BÀNG
11 năm
cũng bt, xem còn ra Ex FI nữa ko?
@n@mtruong côn tay phun xăng điện tử à, thôi đi honda đi bạn
Hai cái vành nhìn s thấy chuôi chuối @@
Mà này là ảnh demo nên chưa biết nhìn ở ngoài thì có j khác biệt k 😁
Lúc đầu nhìn nhầm tưởng ra ex mới =]]

Sent from my LT22i using Tinhte.vn
hvmcsa
ĐẠI BÀNG
11 năm
xe đẹp mà thiếu màu xanh dương
@hvmcsa chả có ex nào fi đâu bác theo em nghĩ thế,fi chạy không bốc tí nào đâu....
@taolagi227 bác nhầm rùi nhé, e nghĩ có FI vào làm xe yếu đi là định kiến cố huu nhưng lại ko có dẫn chứng 1 cách cụ thể còn theo e thì tùy hãng nó thiết kết thôi, ví dụ con FU neo và Fu X đó, 2 bản Fi và ko FI như nhau còn Fu125 2012 thì bản FI mạnh hơn ko Fi tí (ko lẽ hãng chém gió à), bác nói ko có Ex FI thì ko sai nhưng thiếu, thật ra là ko có ex côn tay FI còn ex 4 số tự động của thailand thì có FI bác ạ riêng con này hãng nói mạnh hơn đời cũ và có Fi ko lẽ nó dại dột mà ném danh tiếng của mình vì 1 con xe (nếu mua về mà chạy éo = ju 115 zin ko FI đời 2011 thì ai mua Ya nữa)😃
@xuanhuy220191 uhm có lẽ vậy,fi chỉ được cái lợi xăng nhưng nguợc lại làm xe yếu hẳng đi không còn bốc nữa....nhưng với độ bốc với mức độ hao xăng như ex 2011 gp mình mua cuối năm ngoái...mình hài lòng vì điều đó..
chừng nào Ex mới có phun xăng điện tử đây,hix :oops:
rushhour
ĐẠI BÀNG
11 năm
@giangho677 ex 2011 nó hãm tua mà các bác đã kêu là ko vọt rồi, h lên fi nhiều bác lại kêu ^^
Vì bây giờ đang là thời đại của công nghiệp điện tử.
Trong thời buổi kinh tế khó khăn,xe bán không được,nhà nước và doanh nghiệp bắt tay nhau ép dân mình mua xe mới nên mới ra cái ND71,vãi.
@nguyendinhphuc1990 Bác nói cũng đúng nhưng chưa đủ, mấy thằng ăn không ngồi rồi nó rảnh ấy mà, bác nói thì phải gay gắt hơn tí nữa 😁
UPPERCASE
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bớt ngoằn ngoèo thêm chút nữa thì đẹp hơn !
chubelucky
ĐẠI BÀNG
11 năm
cải tiến mới nh máy móc nhỉ, mà làm sao biết chạy ngon hay k? giờ ai cho m cũng đâu dám mượn!😔
bkuenx
ĐẠI BÀNG
11 năm
GƯỚM...
SAKI.BUN_LP
ĐẠI BÀNG
11 năm
chỉ yêu EX hoặc Moto 125cc của YAMAHA thôi
chuyển qua thích PKL rồi nên mấy e này có vài k obama thì cũng kệ 😆
hic,tiếc là mua xe rùi,ko thì mua chiếc này thấy cũng đc
o070o
TÍCH CỰC