Yamaha VN ra mắt Exciter GP 2013, tem MotoGP, kiểu dáng và động cơ như cũ

cuLong
30/9/2013 8:32Phản hồi: 514
Yamaha VN ra mắt Exciter GP 2013, tem MotoGP, kiểu dáng và động cơ như cũ

Đầu tháng 5 vừa qua, Yahama Việt Nam đã tung ra phiên bản Exciter 2013, thì hôm nay, họ cũng chính thức tiết lộ phiên bản Exciter GP 2013 mới nhất, với kiểu dáng, thông số kĩ thuật và sức mạnh không đổi, điểm nhấn chính là màu sắc và tem xe được thiết kế từ cảm hứng của Yamaha YZR-M1, chiếc siêu mô tô đã từng 6 lần đoạt giải vô địch thế giới trên đường đua MotoGP của họ. Exciter GP 2013 là mẫu xe kỉ niệm lần trở lại của đội đua Yamaha với giải MotoGP năm nay. Xe sẽ được bán ra từ ngày 1/10 với giá như cũ, tức 40,2 triệu đồng.

Yamaha Exciter GP Edition 2013 được trang bị động cơ 4 thì, xy lanh đơn, SOHC, 4 van, 135cc, làm mát bằng dung dịch. Công suất xe 12 mã lực tại vòng tua 8.500 vòng/phút và mô-men xoắn 12Nm tại vòng tua 6.000 vòng/phút.Xy lanh và piston được áp dụng công nghệ đúc nhiệt DiASil, từng được áp dụng trên những chiếc xe đua của Yamaha, giúp động cơ vận hành mạnh mẽ và ổn định trong mọi điều kiện. Bộ chế hòa khí loại chân không BS với đường kính 25mm kết hợp với bộ cảm biến tay ga TPS không chỉ mang lại khả năng vận hành êm ái từ tốc độ thấp đến tốc độ trung bình mà còn phản ứng linh hoạt theo ước muốn của người điều khiển ngay cả khi vận hành ở tốc độ cao. Bộ cảm biến TPS mang lại khả năng đánh lửa tối ưu được lập trình 3D, dựa trên quá trình kiểm soát vòng tua động cơ và góc mở của tay ga, để đạt được thời điểm đánh lửa phù hợp với tốc độ của động cơ, đem lại hiệu quả vận hành tối ưu và tiết kiệm nhiên liệu.

514 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Pig_07
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã ra mắt chính thức rồi à. Nhưng mà sao ít ảnh thế :-s
màu trắng xanh nhìn yếu ớt hơn màu xanh trắng 😃
ggunf
TÍCH CỰC
11 năm
@DauNhotVuonThinhVinhLong mình củng có cùng ý tưởng với bạn :p như mình có mua về củng làm full xanh GP chỉ để lại vài dòng kẻ màu trắng thôi chứ trắng nhiều hóa ra lại yếu xe.
Xấu hơn GP 2012 của mình :rolleyes:
thg.1812
TÍCH CỰC
11 năm
@Tommy Huy Vu 2012 là bản xấu nhất rồi bác ợ. :d
@thg.1812 đúng rùi đấy bác...mình kết nhất là con 2k11 nhìn mạnh mẽ, trong 3 dòng đời thì con 2k12 xấu nhất tới con 2k13 va đẹp nhất la 2k11 theo mình nhận xét..hjhj
Khá đẹp. Nhìn đẹp hơn bản 2012 nhưng ko cứng cáp bằng bản GP 2111
thao
TÍCH CỰC
11 năm
@zinzin1805 Kinh thật. Đi trước cả thời đại 😁
@thao Đi trước thời đại là sao hả bạn? Mình nhận định thế có gì sai? Mà đó là ý kiến cá nhân thui.
thao
TÍCH CỰC
11 năm
@zinzin1805 😁. Vui thôi mà. Bài viết của bạn để 2112:D
@thao Èo.... bấm nhanh quá nên sai phím thui. Pác cứ bắt bẻ em ....
Có thật không hay lại là tin đồn. ???
@thanhtiep171 chế thêm bộ tem decal xe dán , dán vào dòng xe đang sản xuất thôi. chẳng có gì ghê ghớm
tinh1207
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ip5 và 5C phiên bản xe máy :rolleyes:
admin Cuhiep nhà ta có up gear 2013 ko ta

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
cơ mà màu này xấu hơn các đời gp trước. quá nhiều màu trắng nên mất đi cái chất của gp
màu trắng nhiều thì đi đường sẽ nổi hơn đó mấy bác.
thay có cái tem mà vặt thêm đc mấy củ so với Ex thường. ở VN kiếm tiền dễ thật :rolleyes:
Love.Rain
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thedeath1883 Do thị hiếu nên bị đẩy giá lên thôi chứ hãng đưa ra chênh có 200k thôi mà
@thedeath1883 VN là thị trường trẻ con mà bạn xe lỗi vẫn mua, bán đắt vẫn mua, thêm màu mè thêm tiền vẫn mua.
giá cũ chứ ra đại lý phải mắc hơn ................
xe này ra k biết mấy xe đời cũ có giảm miến giá nào k ta ?/////////////////
@lonelyday_imissyous2 Điệp khúc FI sẽ còn được sử dụng đến bao giờ nữa đây, có FI và k FI thì sao nào, ex bxc đi đường tp cũng phải hơn 55km/l rồi bạn à, thích FI thì mua EN đi, vừa 150 vừa FI
@luckynine BXC của ex có tps thì cũng tựa tựa fi 😃 , chả hiểu sao mấy bạn đó cứ vậy hĩ , 150 rồi fi nữa , cơ mà có ra giá lại cao cái lại than thỡ rùi chờ xún giá
@lonelyday_imissyous2 làm gì chịu sức ép bác, raider ra đi ex nó nhảy lên công nghệ mới nó lại chiếm iu thế trở lại như cũ,Ya nó đang chơi đòn hiểm đấy.😃
luvfanful
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lonelyday_imissyous2 hình như fi không bốc = chế hòa khí đâu
lvtrinh1992
ĐẠI BÀNG
11 năm
hết thời rồi 3 ơi:
từ 2012 tới giờ chưa thay đổi được cái gì cả..toàn thay tem là sao nhỉ
cứ đú lên 150cc a cắm sổ đỏ mua luôn ấy chứ
jump
ĐẠI BÀNG
11 năm
@YPMVSTAFF
Đến 2015 lận hả bạn? Tưởng 2014 là đã có bản nâng cấp. Vậy thì lâu quá.
@lvtrinh1992 Ở vn chưa cần lên 150 làm gì khi mà 135 vẫn đang chiếm thế thượng? Ko phải mấy thằng Ya nó nghèo ý tưởng đâu mà là nó đang cố kiếm tiền 1 cách triệt để nhất.
@lvtrinh1992 theo định kỳ 5 năm mới thay đổi kết cấu và thông số kỹ thuật 1 lần bác ạ. chắc phải 2 năm nữa nó mới lên 150cc, bác ráng đợi nhé😁
@LOX2608 150cc thì qua đây 😃
khỏi phải chờ 5 năm 😃
topol1990
TÍCH CỰC
11 năm
Dự là sẽ có đắn đo do giá xăng đang loạn cả lên mà bản này vẫn chưa có Fi:p
@topol1990 Xl là chạy ex iter chẵng phải đắn đo gì về xăng. Mấy xe FI còn không bằng nó chứ ở đó mà đắn đo, đắn đo thì mua xe đạp điện mà chạy
@nhox123ngox Đúng rồi, ex uống xăng cũng ổn, có FI mà muốn chơi cái gì thì vấn đề mở Ecu và hiệu chỉnh không phải dễ, các hãng xe khác và xe khác thì mình không biết, còn xe mình FI đi trời mưa hay vừa mưa xong ẩm nhiều, chạy rất bực mình, ì hơn hẳn
@nhox123ngox chỉ có ai đang không chạy mới nghĩ đến Fi, chứ mình đi thấy nó cũng chẳng hao xăng gì, còn tiết kiệm hơn con wave của ông già đang chạy chục năm nữa!
minhphammr
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn nguyên cái đèn xe màu trắng... Feeling so sad >"<
tem đẹp đó. anh em mấy bản trước có dịp lên đời rồi. hiii gặp mình là lên đời liền kiểu mới.
Chán phèo tưởng ra full 150 cạnh tranh với em Raider suzuki chứ
dòng này tôi ghét nhất ! chết người toàn dòng này
@cuongha9 Tại đa số trẻ, mà toàn trẻ trâu chạy chiếc này.
@denta0182 bạn chạy xe gì hỡ bạn già trâu 😃
@th4nhduy86 Ex2007, nhưng thuộc già trâu. 😁
MrXit
TÍCH CỰC
11 năm
Đang tiếc vì mới mua 2012, nhưng như này thì cũng trả có gì để tiếc 😁
Không mơ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM