YouTube bắt đầu hỗ trợ video 8K, nhà bạn có TV 8K chưa?

sonlazio
9/6/2015 6:31Phản hồi: 178
YouTube bắt đầu hỗ trợ video 8K, nhà bạn có TV 8K chưa?
Người ta vừa phát hiện ra hàng loại các video hỗ trợ độ phân giải 8K trên YouTube, và ngạc nhiên thay là khi được hỏi thì Google nói là họ đã hỗ trợ 8K từ 2010, và nhãn 8K (4320p/8K) mới chỉ được đưa ra hồi đầu năm nay. Hơi khó hiểu là đã lâu như vậy thì giờ người ta mới phát hiện ra? Mời các bạn xem video dưới đây để biết video 8K nó như thế nào, nhớ là phải có máy tính thật sự mạnh và mình cũng chưa biết màn hình nào chơi được video này tốt nhất😁

Video phía dưới được quay bằng máy quay Astro AH-4800, RED 4K Weapon Vista Vision, Ikegami SHK-810 và Hitachi SK-UHD8060, hầu hết đều là các máy quay siêu chuyên nghiệp và chưa được đưa đến tay khách hàng.

Tham khảo: 9to5Google
178 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguyenluan
TÍCH CỰC
9 năm
nhà mình có cái máy quay 16K .*K là gì đâu 😁
Vừa thử và thật kỳ diệu là cái mạng Viettel 180k của nhà mình load ngon, mỗi tội máy yếu nên giật giật giật .
@dualshock đang bảo trì cáp quang mà? bạn hack à?
nhokviet
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vidia.vn Viettel ít bị ảnh hưởng bởi các vụ đứt cáp lắm bác. e cũng xài Viettel 192k quang 12Mbps. Mấy vụ đứt cáp vẫn load youtube ầm ầm.
@dualshock 20Mbps hả bạn?
nightfox23
TÍCH CỰC
9 năm
@dualshock Xem có đúng là 8K không thím, hay thím để nó load mặc định thì chỉ được 720p thôi
@nightfox23 Tự tay chọn 8k mà bạn.
nguyenxiu88
ĐẠI BÀNG
9 năm
4K còn chưa được trải nghiệm. Công nghệ chạy nhanh quá 😁
720 , 1080 Full HD là sướng lắm òy , 2K còn chưa đc nói chi 8K mod ơi 😁
Respira
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hình như nếu xài internet của VNPT không vào được google và Youtube phải không các bác ?
@Respira Mạng VNPT hình như bị gì đó, bị ngay cả trước khi sửa cáp thì phải, vào YouTube chậm lắm . Lạ cái là em dùng 3G cho load vài giây 1 clip trên youtube rồi tắt 3G bật lại Wifi thì wifi chạy vù vù.
Bác cũng bị vậy nên mới hỏi vậy phải k? Vậy là không phải chỉ có mình e rồi 😁:D
VNPT quang 12Mbps 😔 :(
xuanthi1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Black Lightning Đúng rồi mấy hôm nay vào youtube, google, facebook lag lắm mình cũng dùng cáp quang vnpt 12mbps.
@Respira chuẩn bác 😕😕
Respira
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dinhquan.nguyen Đã gọi lên VNPT để hỏi, đang bảo trì , phải đến 17/6/15 mới xong 😕. Cũng may mà chỉ ở chỗ làm thôi, ở nhà xài Viettel 😁
có cái tivi HD còn không nổi, nói gì tới 8k 😁
thuc37na
TÍCH CỰC
9 năm
8k chắc coi màn hình mất trăm inch mới đã
Tới hồi mua đc tivi 8k chác lúc đó youtube có 64k rồi =((((
Đứt cáp coi 360 còn giật nữa nói gì 8K 😔
@Leo SanchEz xin lỗi bác chớ em đang xem youtube 144 nè
@Đỗ Công Nhậm bữa coi U23 VN đá, để 360 nó tự nhãy xuống 240
xem chả thấy dc trái banh :v
pin_12591
ĐẠI BÀNG
9 năm
xem giật đùng đùng luôn
Full HD còn chưa có nói ji tới 8K.
nokishock
TÍCH CỰC
9 năm
Website mình còn hỗ trợ màn 32k mà khổ cái hiện giờ vẫn chưa có màn 16k nữa 😔 Thiệt là tình 😁
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Mạng nhà em chỉ cần 720 mượt mà là em sung lắm rùi chứ đâu cần 8K :3
4k mơ còn chưa được thì nói gì đến 8K chứ 😔
2k còn chưa có 😔
dinhchungcr
ĐẠI BÀNG
9 năm
xem trên màn HD nét lắm các bác 😁
huy9988
CAO CẤP
9 năm
Mới có em Mac 5K mà giờ bắt đầu lỗi thời là sao, công nghệ bây giờ nhanh quá, đành tiếp tục ........ vậy 😃
HuluHala
TÍCH CỰC
9 năm
Chỉ mong internet vn được xem video full HD không phải load chậm rì rì, xem được một phút, ngồi buff 2 phút, xem thêm được 2 phút lại ngồi buff 1 phút :oops:

Mạng như buồi :oops:
nhokviet
ĐẠI BÀNG
9 năm
@HuluHala :'( Nhà mình load HD từ 5 năm trước ngon lành cành đào rồi bác. :'( Giờ xài còn rẻ hơn hồi đó vẫn ngon lành. Các bác cứ than Internet VN Chậm, chứ mình thấy so với khu vực là nhanh rồi.
hungthieuk
TÍCH CỰC
9 năm
@HuluHala tiền ít đòi hít hàng thơm, đâu ra thế? 220k = cáp quang 20 mê phê như con tê tê đê
HuluHala
TÍCH CỰC
9 năm
@hungthieuk Đang xài cáp quang 290K/month đây :rolleyes:
khoaho
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trời ơi máy của mình coi được những tấm hình HD chuyển động hay quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế