DTR - Sinh nhật 5 tuổi

YouTube chạm mốc 4 tỉ lượt xem mỗi ngày
Didu
10 nămBình luận: 55

Sau khi vượt mốc 20 tỉ lượt xem tại Mỹ trong tháng 10 vừa qua, trang chia sẻ video trực tuyến thuộc quyền sở hữu của [TAG]Google[/TAG] vừa ghi nhận cột mốc 4 tỉ lượt xem video trong mỗi ngày. Đây quả thực là một con số ấn tượng với [TAG]YouTube[/TAG] bởi dịch vụ này đạt mức tăng 25% so với tháng 5 năm 2010. Bên cạnh đó, Google cũng xác nhận rằng có tới hơn 60 giờ video được upload lên trang YouTube mỗi phút trên toàn thế giới, tăng từ 48 giờ video trong 8 tháng trước. Quảng cáo trong video mang về cho YouTube khoản doanh thu 5 tỉ USD mỗi năm. Theo Reuters, tăng trưởng trong số lượt xem video mỗi ngày có được một phần nhờ số lượng truy cập từ smartphone và HDTV tăng cao.

Nguồn: BGR
54 bình luận
Đúng thôi. Riêng em mỗi ngày cũng hon 10 clip rồi
ui, ko dám chị 2 ơi! ủa, nấu cám heo cho tụi heo ăn chưa mà tám vậy chị 2
Thôi đủ! Đủ rồi. Mệt bác quá 😃
gì thế chị 2, người ta con gái mà bảo là bác =((, sao thế chị 2
Radeo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Người ta coi chứ có up đâu. Nói như bạn thì Youtube mỗi ngày có 4 tỉ lượt upload à... Haizz!
có ai biết RWJ Smosh nigahiga ko
Search Google
có anh "gồ" đấy bác hỏi anh ý thử xem hehe
trong đó, không biết Tinh Tế channel được bao nhiêu view nhỉ
phải rồi
mình mỗi ngày coi tầm 20 clip
ngày nào chán ngồi xem liên tục mấy chục cái 8-}
duc.ht
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bác nào biết giới hạn về dung lượng lưu trữ của toàn bộ các máy chủ google là bao nhiêu nhỉ?Em đang tưởng tượng tới một con số rất lớn rồi...
Nó làm gì có giới hạn bác. Dịch vụ này dùng kiểu như hệ thống lưu trữ phân tán, nên cắm thêm bao nhiu chả được.
bebi1250
TÍCH CỰC
10 năm
google không lưu trữ các dữ liệu mà nó chỉ dùng thuật toán để truy cứu các dữ liệu từ máy chủ sau đó tổng hợp và trả về kết quả thôi bác ơi.Những dữ liệu nào của nó làm ra nó mới được lưu trữ lại chứ không à uôm được như Vn ta đâu.
denpiero
ĐẠI BÀNG
10 năm
youtube là nơi xem video ổn định nhất mà mình biết. Hy vọng nó sẽ luôn phát triển và đc miễn nhiễm khỏi mấy cái dự luật như kiểu sopa pipa
Cái này mà bị SoPA chặn thì thui rùi..........:banghead:
omega333
ĐẠI BÀNG
10 năm
ngày nào buồn buồn coi mấy chục clip đấy chứ
SilverA
TÍCH CỰC
10 năm
Tình hình nếu Youtube ko kiểm soát chặt chẽ hơn dễ dính kiện cáo bản quyền lắm. Việc kiểm soát của nó cũng chưa được tốt lắm. Từ đợt Youtube cho phép các tài khoản trạng thái tốt upload > 15p thì việc up nguyên cả bộ phim lên tăng đột biến. Tất nhiên các phim hot mới ra thì nó khóa ko cho up nhưng vẫn đầy dẫy các phim cũng mới ra được 1 2 năm. Có phim mình thấy up lên cả năm trời mà vẫn chưa bị sờ gáy trong khi đó có đợt mình up clip tự làm thì bị nó khóa và thông báo vi phạm hình ảnh. Nếu bảo vi phạm âm thanh thì mình còn chấp nhận chứ hình ảnh thì 100% là của mình rồi. Gửi phản hồi mãi nó mới trả tự do cho clip của mình.
angelx2222
ĐẠI BÀNG
10 năm
hôm nay để ý cái youtube có cái điện thoại kế bên, link tới kênh nhà trắng mỹ. Chính phủ đang hợp tác chơi trò hỏi đáp gì với youtube thế 😁
phohanoi
TÍCH CỰC
10 năm
Youtube! Mạnh về phần cứg!Ổn vì phần mềm!
Mỗi ngày 1 phim, youtube gần như cái gì cũng có
mỗi lần replay lại có tính là 1 lượt xem k các bác nhỉ @@
Youtube da cám clip xxx neu ko cam clip xxx thì chác gâp 3lan bay gio. Xl onl dt

Gửi từ XT720 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
vậy cứ trung bình 2 người có 1 người xem youtube rồi.
thật ak? bác đã xem qua data center của nó chưa, bác nói nó kô lưu chữ á thế 1 số trag bị die host mà gg nó vẫn có thể cho xem nội dug đấy vậy nó kô lưu đâu nhỉ 😆 cái thuật toán mà bác đag nói kja thỳ sau khi nhấn nút search rồi ngồi chờ hút hết bao thuốc chắc chưa tìm thấy.
bebi1250
TÍCH CỰC
10 năm
tất nhiên 1 cty lớn về IT như google thì máy chủ của nó khủng không phải bàn rồi.dữ liệu phần lớn được thu thập chứ không phải cái nào nó cũng lưu trữ đâu bác.
Còn thằng google dịch kia với siêu kìa. 1 câu dài ngắn bao nhiêu đi nữa nó dịch chỉ mất chưa đầy 1s tuy hơi chuối tý 1 bước cao hơn là thuật ngữ seach đó bác. bác biết sao nó có thể dịch nhanh như vậy không?
nhớ đợt trao giải gì của HQ còn live cơ mà,nét căng mà xem mượt vãi :-|
Mình xem phim cả ngày trên youtube ấy chứ ,tiếc không có phim xxx
Do ko biết cách search thoai 😁

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019