YouTube có giao diện mới: Cập nhật dark mode đen hơn, Ambient Mode giúp tập trung vào nội dung
Pnghuy
3 thángBình luận: 53
YouTube có giao diện mới: Cập nhật dark mode đen hơn, Ambient Mode giúp tập trung vào nội dung
Cả nền web, iOS, Android và TV đều sẽ có được nhận một giao diện mới hiện đại hơn hiện tại, nhưng anh em cứ bình tĩnh nếu như thiết bị của mình chưa được cập nhật. Google đã thử nghiệm giao diện này vài tháng qua rồi, bây giờ họ tung ra chính thức thôi.
Những điểm chính về sự thay đổi đó là chế độ Ambient Mode, theme tối trông nó tối hơn (gần giống với YouTube Music), tính năng pinch-to-zoom, tức là chúng ta có thể có mức zoom giống như zoom hình vậy. Ambient Mode sẽ làm blur khu vực thanh trạng thái và khu vực trình phát, anh em có thể xem hình để hình dung rõ hơn. Theo Google thì thiết kế kiểu này sẽ giúp người dùng tập trung hơn vào video đang xem.

Ambient Mode sẽ có trên YouTube web và di động nếu như bật dark mode, mà dark mode trên phiên bản YouTube mới này cũng sẽ có nền đen đen hơn.

Giao diện các nút Like, Dislike, Share cũng được đóng khung vào một mảng hình viên thuốc, phần description cũng sẽ bỏ đi dấu mũi tên mở rộng mà thay vào đó là chữ "more".

Anh em thấy giao diện mới này của YouTube này như thế nào?

Theo YouTube.
53 bình luận
Mình thấy Giao diện tối nhìn đẹp hơn hiện đại hơn á
@ongcolo2505 "giúp tập trung vào nội"
nội ở đây là nội tạng hay nội soi vậy ?
@adagioleonard Chắc ad viết thiếu á bạn
@adagioleonard nội y
kienze
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Hieu Nguyen. Nội y nó là bản năng rồi
Tối nhìn đỡ đau mắt hẵn
Đẹp. Bây giờ bất cứ app nào mình cũng dùng Darkmode hết. Kể cả nó không hỗ trợ cũng " ép" nó hỗ trợ. Vừa tiết kiệm kha khâ pin vừa đỡ mỏi và hại mắt đối với thanh niên già già như mền. Mình U lớn rồi không dùng kính lão hay đọc sách. Chỉ khi nào làm việc lâu trên giấy tờ. Hay thu tiền nợ mới dùng.Trừ vay tiền hay thiếu nợ thì không hay ko bít là ok. Ngoài ra phải dùng kính để coai cho nó kỹ nếu ko thì chít bà chứ chả chơi. Biết đâu bọn xấu nó gài mình mà lem nhem ký cái bậy bỏ xừ lun. Hahaha
@pond1597 Haha đồng cảnh.
Cười ra nước mắt
Tập trung vào nội gì bạn…
@hoangtu1410 Tập trung vào quảng cáo nhé
@hoangtu1410 Nội tạng bạn ạ
Yasuko
TÍCH CỰC
3 tháng
Sau khi tăng giá chóng mặt thì anh Tube lại update chức năng để xoa dịu cơn phẫn nộ. Ớn ảnh
Mở tính năng nghe youtube tắt màn hình đi, mua premium mà ko đc tính năng đó lại phải dùng VPN bực vl !
@Tommy297 Bạn thử cách này xem: sau khi tắt màn hình thì bạn mở Control center từ màn hình khóa, sau đó bấm nút play ở khu vực thumbnail của media thì sẽ chơi nhạc được dưới nền và tắt màn hình.
@mnx190 thua 😃)
Duyphamm
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@sốt-xuất-huyết-2022 IPHONE: bạn chỉ cần vuốt lên kich hoạt chức năng Picture-in-Picture(PiP)(video phải đang chạy) sau đó tắt màn hình, trên màn hình khóa vuốt mở control center rồi bấm play tiếp là được.
@sốt-xuất-huyết-2022 bạn chuyển vùng qua mỹ down youtube music về là ok nhé. nó là youtube bỏ video đó 😆
mình chưa thấy cập nhật
kienze
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Các app khác thì có thể không dùng nhưng youtube bao giờ cũng bật dark mode
duc049
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Nội y chăng?????????????????????
Screenshot 2022-10-25 085001.png
riêng utube mình luôn chọn dark mode từ lâu rồi 😆
Kb mn sao chứ em 95% mở ytb tắt màn hình
đen là đc hết nha
chưa thấy được cập nhật giao diện mới mặc dù ngày nào cũng vào, có khi còn vào nhiêu hơn cả google với facebookj
Càng đen thì độ tương phản càng gắt, càng tổ đau mắt chứ bổ béo chi? 😷
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
@letuananhbv93 Thực tế mình khoái Dark Mode nhưng rất khó chịu với Black Mode, từng có thời phải làm quen với Black Mode của Messenger mà nhức hết mắt mỗi khi xài 😂
@lamtien338 A vẫn luôn khoái xài Dark Mode cho hầu hết các ứng dụng, trừ những thứ ko hỗ trợ, riêng Black Mode thì thật sự khó chịu 🙃
@crazysexycool1981 có 1 số cái em cũng thích tối tối.
@letuananhbv93 hoa cả mắt luôn
Cười vô mặt
mnx190
TÍCH CỰC
3 tháng
em mới mua premium, bác nào vào cùng không ạ, còn 2 slot
Để nâng cao chất lượng nội dung quảng cáo, chúng tôi quyết định điều chỉnh nhỏ liên quan đến giao diện dark mode.
Youtube trên IOS thì không có tính năng tối theo hệ thống mà phải chỉnh bằng tay =))
Sáng lên 16.1 cho con iPad xong update app Youtube mở lên hết hồn.
Nó hiện câu thông báo rất là Trend: "Cũng là giao diện tối nhưng nay Youtube nó lạ lắm" sau đó có hương dẫn kích hoạt giao diện tối và hướng dẫn Zoom video khi xem.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019