YouTube đang thử nghiệm tính năng Picture in Picture tích hợp trên app iOS
vn_ninja
4 thángBình luận: 91
YouTube đang thử nghiệm tính năng Picture in Picture tích hợp trên app iOS
Picture in Picture hay PiP đã có sẵn cho người dùng iPad kể từ iOS 9 và Apple mới đây đã mang nó lên iPhone với iOS 14. Trên bản iOS 14 beta thì người dùng có thể tận dụng PiP để xem video YouTube qua một pop up nhỏ nổi trên màn hình trong khi vẫn có thể sử dụng app khác cùng lúc, nhưng cách này chỉ áp dụng được khi xem YouTube qua trình duyệt Safari và bản thân app YouTube không hỗ trợ tính năng này.

Nhưng mới đây theo nguồn tin từ 9to5Mac, YouTube hiện đang thử nghiệm PiP native tích hợp ngay trong app iOS, nghĩa là người dùng không cần dùng thủ thuật xem qua Safari nữa mà có thể xem YouTube PiP ngay từ trong app.

Khi kích hoạt PiP xong, mở một video sau đó vuốt thoát ra Home thì video sẽ tiếp tục được phát trong một cửa sổ pop up. Anh em có thể coi demo từ một người dùng Twitter đã sử dụng được tính năng này trên iPad.

YouTube hiện đang thử nghiệm tính năng này với một nhóm nhỏ người dùng iOS 14 beta và vẫn chưa rõ khi nào chính thức kích hoạt cho tất cả người dùng. Tuy nhiên YouTube sẽ giới hạn tính năng này trên iOS cho các tài khoản YouTube Premium, vì vậy người dùng iPhone, iPad sẽ phải trả tiền để có thể dùng được.

Anh em iFan thích xem video YouTube PiP ngay từ trong app nhưng phải trả tiền hay vẫn thích dùng thủ thuật xem qua web trên Safari như hiện giờ?

Theo: 9to5Mac
Vãi này bữa t đăng mấy tuần trước rồi giờ có người đăng nữa 🤣😅
@johnny dũng Có 10 ngày chứ đâu mấy tuần kaka 😁
@vn_ninja 10 ngày là hơn 1 tuần, hơn 1 tức là gần bằng 2, mà từ 2 trở lên được gọi là nhiều. Mà nhiều tuần thì cũng có thể gọi là mấy tuần.
faq21106
TÍCH CỰC
4 tháng
@Hoang Long. hơn 1 tức là gần bằng 2, vãi cả lý luận 😆), đã vậy vừa nói "gần bằng 2" thì biến thành "từ 2 trở lên" luôn
ntq5995
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@vn_ninja Admin ban hộ nick mình với.
@Hoang Long. Ông này giải thích logic nhỉ.
mất tiền thì thôi dùng safari cho lành :v
@lexcuong Vs lại dù có mua nó cũng hỗ trợ thị trường vn đâu nên dùng web vẫn ổn
@johnny dũng Bác fake ip đăng ký 1 phát là xài luôn rồi 😄 mình từng xài 1 tháng cảm giác ko đã bằng netlfix nên out coi free vẫn ổn hơn
@sharinran141 Trả tiền mà không dx phục vụ chính thức kiểu đó thì dẹp sớm phải chi xài free thì không nói , xài safari cho rồi
@johnny dũng Bác xài chính thức còn gì fake 1 lần 1 sau đâu còn fake nữa ko xài chỉ cần vào hủy dịch vụ thôi bác phải nghĩ lý do gì vn mình ko đc xài chính thức chứ cũng vì t với bác chỉ nghĩ xài free với lậu thì ai dám vào thị trường 😁
Chắc Apple ép mới nâng cấp
Mình thích xem toàn màn hình 🙂
Nhìn qua thì hay nhưng chẳng mấy khi dùng. Đáng lẽ nên cho free size chứ k nên cố định 2 kích thước như hiện tại.
@chihieupham Mình nghĩ xem cái đó thì càng to, càng nét xem mới đã chứ 😅
@chihieupham Vừa xem vừa làm việc tạo cảm giác hưng phấn 😁
@sharinran141 Làm kiểu này không khéo xảy ra tai nạn.
@tranbinh198074 Gieo giống bậy bạ 😁
YouTube bắt đầu hút máu người dùng
@vulx25081994 Nó đã hút lâu rồi và hút tùy thị trường thôi bạn 😁
Thử nhanh để anh em còn dùng 😃
@hongphuc1992 Đọc bài đi bạn, phải mua Youtube Premium mới có tính năng đó nhé. Không có Free cho đâu 😂
@hongphuc1992 Nếu bạn xài YouTube vanced rồi thì sẽ thấy nó ko có free đâu 😂
ldthai
TÍCH CỰC
4 tháng
@hongphuc1992 Vào bằng trình duyệt là PiP được r. Khỏi tốn phí
@quangtaiqn Mình có nói free đâu các bạn 😔
Ưng đấy.
Toàn xem mấy vid dạy ngoại ngữ rồi để bé bé trên màn hình để luyện nghe chứ ko muốn xem toàn màn để làm việc khác
Tính năng này rất tốt với mình.
@megatroll Nhưng phải trả tiền thì Youtube mới có tính năng đó bạn nhé
@quangtaiqn tớ nghĩ nếu có nhu cầu và giá hợp lý thì auto tự bỏ tiền thôi 😁 .
@megatroll Hiện giờ thì 10$/tháng đó bạn.
@megatroll Mình cũng hay coi trên Youtube nhưng để ko bị qc và đc ,tính năng nghe nhạc khi off thì 10 đô có vẻ hơi cao 😁
@quangtaiqn thực sự 10$ cho mấy thị trường khác không quá mắc. Nhưng với VN thì thực sự không đáng anh ơi. Vẫn có kha khá giải pháp để làm mấy cái trên, Safari để coi PiP, Musi để nghe offline + tắt màn hình + không quảng cáo. Adblock để chặn quảng cáo.
djbuj
CAO CẤP
4 tháng
mất tiền thì thôi xem qua safari cho nuột cành. hehe
@djbuj Còn thèm lắm thì cứ chạy YouTube Vanced trên android là ổn dù mang tiếng xài lậu premium 😁
Mất dạy thật, tính năng có sẵn trên ios 14 thì google bắt trả tiền mới xài dc . Nghe nhạc khi tắt màn hình thì thôi trả tiền xài cũng dc chứ cái này thì quá mất dạy
@dangtu4444 Chắc không phải do máy đâu, cái vụ click vào từng đoạn thanh ngang để tua thì bản youtube chính chủ cũng không sài được nữa, em có thói quen click từng đoạn kéo cái chấm tròn bực mình, tua ít thì double click. Em cài bằng vance manager. Máy đang chạy android 10 - oneplus 8 pro, lại phải tìm bản cũ để cài.
Đang sài song song với con iphone x mà ios quảng cáo tùm lum ra.
@Huân Huân Không đính kèm được video nhỉ :/ mình vẫn jump bình thường, phét bạn làm gì. Cả 3-4 máy điện thoại và máy tính bảng đều chạy vậy. Mình ko cài qua manager ,mà cài file apk. Version mới nhất, bản black. Check lại xem nhé, nếu ko do thiết bị thì xem lại setting thế nào.
@Huân Huân Tìm thử bản này nhé. Ko được thì chắc chắn do thiết bị thôi,vì tất cả các máy mình dùng đều ở bản này, và jump trên timeline hay jump slide bằng nút tròn đều được. Swipe lên bên trái để tăng giảm sáng, bên phải để tăng giảm volume,double tap để tua đi hay tời lại 10s hay bao nhiêu thì tùy setting. Vì màn oled nên chạy bản true dark để cho nó đen sâu,cấp quyền màn hình đè lên ứng dụng khác là đủ, ko cần cấp quyền gì thêm.
ghost85
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Xem bằng chrome cũng có sao mà phải mua. Ít khi dùng Safari vì Chrome đồng bộ mội thứ với PC qua tài khoản goolge
MID217
TÍCH CỰC
4 tháng
Vì lợi ích cả thôi
tuluan
TÍCH CỰC
4 tháng
Phải hỗ trợ như thế mới tiện lợi cho người dùng chứ. Trước giờ muốn toàn làm thủ thuật, trong khi đáng lý ra app cho thu nhỏ lại để người dùng còn làm việc khác thay vì chết dí luôn vào màn hình youtube.
@tuluan Đọc hết bài chưa bạn ? Muốn dùng đc PiP của Youtube thì phải trả phí nhé. Không có miễn phí đâu, đừng tưởng bở.
tuluan
TÍCH CỰC
4 tháng
@quangtaiqn Mình có nói câu nào miễn phí không dzậy bạn?
cái tính năng vậy mà cũng mất tiền @@
Cái lịt con pẹ nhà nó, đọc tiêu đề đang sướng ai dè phải trả phí mới được dùng
Người dùng Android xài Youtube Vanced
tiếp tục xài safari 😃
Cái này giống Netflix. Một điều rằng Youtube ở Việt Nam quảng cáo nhiều và quảng cáo xàm quá.
@Hai.nguyen91 Cái này không giống Netflix, vì Netflix trước giờ không free - vẫn đóng phí hàng tháng, còn Youtube trước giờ nhiều người vẫn coi là kênh free
@Hai.nguyen91 Đứng là qcao Việt Nam chán chỉ muốn tắt luôn cái youtube, k biết có cách nào để đổi sang qcao nước ngoài nhỉ, có tiếng Anh để tiện học Av luôn
@Sr_9x Mình đang nói tính năng picture in picture á.
@tannguyen2606 Theo kinh nghiệm gà mơ vủa mình. Mình thường dùng VPN thì quảng cáo sẽ đi theo Nước bạn chọn
Đến Android chính chủ còn không đc miễn phí thì tính năng này ai dùng iOS phải trả tiền cho Google thì mới được sử dụng trực tiếp trên app Youtube nhé.
Các bạn muốn free cứ an phận dùng PiP qua trình duyệt thôi.
@quangtaiqn Bạn tìm youtube vanced
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019