YouTube sẽ ra mắt dịch vụ xem các kênh truyền hình online vào năm sau, phí 35$/tháng?

Duy Luân
4/5/2016 22:29Phản hồi: 32
YouTube sẽ ra mắt dịch vụ xem các kênh truyền hình online vào năm sau, phí 35$/tháng?
Theo Bloomberg News, YouTube đang dự tính sẽ gia nhập vào thị trường stream chương trình TV với một dịch vụ mang tên "Unplugged". Khi đăng kí dịch vụ này, khách hàng có thể xem các chương trình truyền hình cáp từ Internet từ bất kì thiết bị nào, không cần phải đi dây cáp hay bắt sóng vệ tinh như truyền thống. Được biết YouTube đã bắt đầu làm việc với sản phẩm này từ năm 2012 nhưng gần đây hãng đã tăng tốc phát triển trong bối cảnh các đối thủ như Dish, Sony, Hulu, Sling đều đã ra mắt hoặc lên kế hoạch cung cấp Internet TV. Unplugged có thể sẽ ra mắt vào năm sau, phí sử dụng là 35$/tháng. YouTube cũng đang thay đổi hạ tầng của mình để đáp ứng nhu cầu sử dụng của dịch vụ.

Một trong những yếu tố quan trọng của việc stream chương trình TV qua Internet đó là phải kí được hợp đồng với các nhà sản xuất nội dung. YouTube đã nói chuyện với NBCUniversal, CBS, Twenty-First Century Fox, Viacom và nhiều đơn vị khác nhưng dường như chưa chốt được hợp đồng với bất kì cái tên lớn nào. Đây cũng là rào cản đối với Apple trong việc stream chương trình TV qua mạng. Nếu kí thành công, YouTube dự tính sẽ tung ra các gói cước với những kênh cơ bản và nổi tiếng, nếu muốn bổ sung thêm các kênh khác thì bạn có thể trả phí.

Nguồn: Bloomberg
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungproda
TÍCH CỰC
8 năm
Là trụec tiếp á
lehunghmu
TÍCH CỰC
8 năm
Vãi cả bài viết . Tự nhiên đang nhắc đến youtube lại lôi apple ở đâu chui vào vậy
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lehunghmu Tinhte là sân nha của apple mà bác, nên bài nào cũng có từ Táo cũng dễ hiểu thôi!!!
rockievn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lehunghmu Ifan mà ko biết apple tv a. Nếu youtube thành công thì apple tv phải bi cạnh tranh.
lehunghmu
TÍCH CỰC
8 năm
@rockievn Tôi vhar là fan của thằng nào hết . Thắng nào tốt thì dùng. Chả rổi hơi mhuw mấy thăng vô công rồi nghề đem mấy hảng công nghệ lên bàn thờ hết
Hungsg888
ĐẠI BÀNG
8 năm
@rockievn Tốt thôi , cạnh tranh nhiều thì Apple sẽ biết làm tốt hơn , đa dạng , cạnh tranh nhiều càng tốt thôi . Khi ấy chất lượng sẽ đc nâng lên tối đa .
35 đô 1 tháng bằng nhà tôi bắt cáp gần cả năm
@Theodore Long haha chuẩn bác ạ 😁
Nếu youtube tv làm được thì rất tốt ! Mih đang xài đt màn 2k phải nói xem youtube là rất đẹp.
Razor11
CAO CẤP
8 năm
35$ không hợp với việt nam rồi, mà toàn kênh nước ngoài xem chán lại giống netflix ở vn
hppl
TÍCH CỰC
8 năm
nó mà stream dc phim thành công như netflix thì tất cả chết hết
hiepps
TÍCH CỰC
8 năm
@hppl Cái giá 35 ô ba ma thì còn lâu mấy thằng khác chết dc. 700 tháng có cáp quang+ truyền hình trả tiền mà vẫn dư ấy chứ
Cái playstation vue của Sony bên mĩ hình như 10$/tháng thôi mà?
vậy nên mới có câu không có gì là miễn phí cả !
mà tốt nhất nên học cách trả phí đi Việt Nam tôi ới !
@Thangmasaru Học cái gì, nc ta dùng trả phí lâu rồi
@quanghuy30784 mình không hiểu ý bạn trả phí ở đây là gì ?
là cứ 100 máy tính có khoảng 10 máy win có bản quyền ! là office nói đên là free, là đến cả phần mềm diệt virut nó còn ..........
nhìn vào app của bạn xem tài khỏan của bạn có có nổi cái tk thanh toán ko hay vẫn free all ?
@Thangmasaru Đang nói truyền hình trả tiền mà, sao lan man thế.
huy9988
CAO CẤP
8 năm
Quá tuyệt, đó giờ cần một kênh thống nhất và chỉnh chu như thế này, Youtube thì đảm bảo chất lượng rồi. Chờ thôi!!
You tube bây giờ phim nhãm nhiều tạp nham hết
@fanclubcongnghe Trước khi nói Youtube tạp nham thì xem lại bác đi đã. Youtube sẽ hiện gợi ý các video dựa trên sở thích và thói quen lướt web của bác. Chưa kể bác có subcribe mấy cái channel tào lao hay không
Syter
TÍCH CỰC
8 năm
@fanclubcongnghe Fan công nghệ mà dở vậy. Youtube nó feature videos liên quan tới những video bác đã xem, bác xem film nhảm thì nó gợi ý phim nhảm cho bác xem, đơn giản.
hoasua800
TÍCH CỰC
8 năm
Cái này hay này, đỡ phải dây cáp loằng ngoằng.
2 chú tìm hộ a xem trang công nghệ nào mà ko toàn bài viết về Apple thế? Đơn giản vì nó là công ty giá trị nhất thế giới và sức ảnh hưởng của nó quá lớn.

Đến ngay cả Số Hóa, cái trang chuyên móc ví Samsung Vietnam mà còn tràn ngập bài viết về Apple. Ko thì ai thèm xem tin trang nhà chúng nó nữa, lúc đó lấy đâu ra nguồn quảng cáo. Động não chút đi. Dù Apple nó còn chả thèm chi cho các thị trường yếu kém như VN, cơ mà lợi thế của ng dẫn đầu nó là thế đấy.

Khang Dân
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Khánh Bee Bài viết sản phẩm công nghệ là một chuyện, nâng bi là chuyện khác.
Vô tinhte thì đủ hiểu. Ai mà không biết tinhte chuyên nâng bi Táo! Không nhận tài trợ sống bằng răng à.
Chuyện mình đọc tin công nghệ thì cứ đọc, còn các anh Mod nâng bi ai thì kệ các anh!
Vụ này cả tuần rồi mà tinhte không dám đăng, có lẽ là một điều khoản trong hợp đồng??? Screenshot_2016-05-05-23-11-59-1.png
@Khang Dân A thấy chú anti nhảm thì có. Bài viết đầu topic này trích nguồn Bloomberg chú chỉ a xem nó nâng bi Apple ở chỗ nào vậy, hay chỉ là 1 mẩu thông tin.

Có ng rảnh rỗi anti như chú thì cũng phải có ng rảnh nâng bi. Apple ko thiếu fan, đầy ng yêu thích thương hiệu này và ko tiếc lời khen chứ cần gì ai cho họ tiền để khen 😆

Chú bảo ko nhận tài trợ sống bằng răng, thế chú nghĩ giữa Apple và Samsung thì thằng nào đầu tư và tài trợ vào VN nhiều hơn, chi tiền mua báo và nuôi seeder hoạt động nhiều hơn? Mấy ông VN mà kí đc hợp đồng phân phối iPhone chính hãng đã mừng rơi nước mắt rồi chứ ko cần đến thằng Apple phải ra tay đâu.

Còn muốn biết thế nào là nâng bi mời vào cái trang rẻ rách VnReview của a Quảng nổ đọc thấy max xàm luôn 😃)
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Khánh Bee Cũng hơi liên quan, nhưng lí do gì không đăng vụ ip sủi sơn để anh em biết thêm thông tin???
Vì admin cuồng hay vì $$
@Khang Dân Thứ 1, rất nhiều tin tức mà Tinh Tế ko đăng hết, chứ chưa nói đến những tin chưa đc xác thực.
Thứ 2, vụ này cá nhân tôi cũng ko biết là có thật hay ko nữa. Nhưng nếu có thì tỉ lệ bị chắc chắn rất rất thấp. Riêng mình tôi dùng 2 chiếc 6s và tất cả bạn bè, ng quen tôi chưa ai gặp tình trạng này. 6s của tôi còn chẳng ốp oét gì mà dùng gần như ko có vết xước, rơi 2 lần ko vỡ ko móp, có thể do tôi hên. Thế nên tôi và có thể là Mod cũng ko biết là nó có thật hay ko.

Cuối cùng cho hỏi, bạn anti cuồng hay vì $$ mà anti?
Guadiola
TÍCH CỰC
8 năm
Hy vọng sẽ có giá tốt hơn, khi triển khai ở VN 😁
Syter
TÍCH CỰC
8 năm
Hôm qua mình vừa thấy Youtube Red trên account của mình, rất tiếc là chưa hỗ trợ Vietnam, chắc phải chờ tới năm sau mới triển khai được. Mới xem vài tập phim & video clip miễn phí trên Youtube Red thấy rất thích. Hy vọng giá ổn là chơi khô máu với tụi nó.

Người dùng cá nhân ở US cũng không kém đâu, đồng ý là nhận thức họ về vấn đề bản quyền cao hơn Vietnam mình gấp trăm lần nhưng những thứ bác liệt kê như : Win bản quyền, office bản quyền chúng nó cũng dùng lậu đầy đấy thôi, cái này em không có thông tin chính xác nhưng em là người hay dây dưa mò mẫm về cộng đồng mạng ngoại quốc lắm nên thấy họ cũng vậy. Khi ai bắt đầu ra kiếm tiền thì họ mới mua bản quyền, thậm chí họ còn bỏ hàng chục ngàn $ chỉ để mua bộ phần mềm chuyên trị mụn, vì vấn đề bản quyền của nó khá nguy hiểm trong luật pháp và công việc. Ở Vietnam cái vấn đề bản quyền nó nhẹ lắm luôn bác ơi, cả thằng đài truyền hình quốc gia, báo lớn báo nhỏ, báo giấy báo điện, truyền hình cáp vệ tinh vô tuyến gì chúng nó đều ăn cắp cả, rồi có ai xử đâu? Suy cho cùng người Việt mình xem nhẹ chuyện bản quyền là vì cơ quan quản lý KHÔNG BIẾT QUẢN LÝ. Thử bao vây luật lại thử xem, khối ông khóc ròng vì bấy lâu đang dùng miễn phí tự nhiên mỗi tháng tốn hàng triệu đồng để nuôi bản quyền.
Cái ý đồ của bác em hiểu, em ủng hộ, nhưng ở thời điểm này mà nói chuyện đó là quá bất cập.
Từ "Đây" ở câu 3 được bổ nghĩa bằng câu 2, câu 1 sẽ là cơ sở để phát triển ý. Câu này có nghĩa là vì Apple chưa chốt được các hợp đồng với các bên cung cấp nội dung nên dịch vụ của họ cũng gặp khó khăn. YouTube giờ đây cũng gặp thử thách này.

Đã thấy có liên quan chưa mà có mấy thằng tay nhanh hơn não cứ xù lông nhảy dựng lên khi nhắc đến Apple thế nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019