YouTube thử nghiệm cho phép download video trên phiên bản web

vn_ninja
23/9/2021 14:17Phản hồi: 39
YouTube thử nghiệm cho phép download video trên phiên bản web
Để tải video trên trang web YouTube không có gì phức tạp, chỉ cần dán link vào các trang web bắt link bên thứ 3 hoặc đơn giản là cài Internet Download Manager vào là tải được. Nhưng Google có thể sắp đưa ra một cách chính thức để tải video trên trang YouTube bằng một nút DOWNLOAD bên dưới video, tương tự như trên app di động.

Hiện Google đang mở tính năng này giới hạn cho người dùng YouTube Premium. Để kích hoạt thì người dùng cần truy cập trang vào YouTube Labs tại LINK NÀY, nếu thấy nút TRY IT OUT ở mục Download videos from your browser thì nhấn vào là sử dụng được.

YouTube cho biết tính năng này chỉ có sẵn cho đến ngày 19 tháng 10, hoạt động trên các phiên bản mới nhất của Chrome, Edge hoặc Opera và chất lượng tải về cao nhất là 1080p. Chưa rõ sau này có tích hợp chính thức hay không?

Theo: XDA
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ken Joihn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dùng Movist Pro t tải dc video đến 4K HDR luôn
@Ken Joihn này trình chiếu video mà nhỉ
spy179
TÍCH CỰC
3 năm
1 số kênh có nút "Tạo đoạn video" này
Screenshot 2021-09-23 221111.png
lahmpro
ĐẠI BÀNG
3 năm
@spy179 Cái đó hình như là mấy video đó , chu nhan họ cho phép chỉnh sửa cắt đoạn video để lưu video riêng của mình thì phải
2 hôm trước mình có thấy download trên TK của mình và youtube cũng mở "youtube music" cho thị trường VN và mời dùng thử youtube TV. Hôm này thử vào lại thì thấy bị chặn lại mà cũng mất luôn nút download 😁
@pntphong1810 Lúc dùng yt music thì bạn có mở VPN không?
@user1626575363957 Trên đt đổi vùng id để tải app về thôi ko cần vpn. Trên máy tính thì phải dùng vpn
TMart
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái này chẳng quan trọng với mình. Chỉ mong nó hỗ trợ âm thanh 1411kbps
Cài Coccoc hay Corom mở Youtube là download về được hết ,mình sài cách này 4 năm rồi .
haingoc7x
ĐẠI BÀNG
3 năm
@duacotmanghe link tải trên các trình duyểt là link bị nén nên chất lượng ko phải là tốt nhất,chỉ khi mua app họ mới cho link chính gốc,nếu xem phim hoặc nghe nhạc sẽ bị giảm,âm thanh hình sẽ kém.
TonyWu
CAO CẤP
3 năm
Cái tính năng cần thiết nhất là: Bớt quảng cáo
Duongvuive
ĐẠI BÀNG
3 năm
@mecy2k Ý là phải dùng Vanced để tắt thêm cái Shorts đi, chứ mình thấy cái Shorts khác gì là cái Tiktok đâu. Dùng premium để còn dùng thêm nhiều thiết bị khác, tính ra mua chung có tầm 1k/ngày à.
@TonyWu không quảng cáo thì mấy kênh người ta lấy gì xài bác?
fancy90
CAO CẤP
3 năm
@TonyWu 20k thôi, chỉ 20k 1 tháng bạn sẽ có được tính năng mình mong muốn trên mọi nền tảng
S.O.J
CAO CẤP
3 năm
@TonyWu Premium thẳng tiến 😁
muốn tải thì dùng Côc côc cho lẹ ,đc lựa format luôn ,tiện cho lưu trữ
còn mình chỉ tải từ xvid : )))
Vừa thử xong, phải cài thêm phần mềm mới tải được. 😁
Screenshot 2021-09-24 075715.jpg
qwarl
TÍCH CỰC
3 năm
@-Mr.S- v là sắp có youtube dạng app luôn chứ ko phải là web đóng gói lại đúng ko bác nhỉ
@qwarl cũng k rõ nữa, mình thấy báo cài thêm app nên hủy luôn, k biết là cài công cụ download hay là app ytb.
Duongvuive
ĐẠI BÀNG
3 năm
@-Mr.S- Nó dạng như một lối tắt trang web chứ không phải ứng dụng riêng biệt.
@-Mr.S- không cần nha bạn, bạn có thể bấm bỏ qua
No.1.new
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có thì ok hơn, đỡ phải dùng bên thứ 3 để download.
qwarl
TÍCH CỰC
3 năm
@No.1.new trên đt thì phải có premium mới tải đc, nên trên máy tính chắc cũng v á bác ơi
S.O.J
CAO CẤP
3 năm
@No.1.new Tải bằng IDM dễ òm mà, YouTube có làm hay ko ko quan trọng 😁
Ác Tăng
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình dùng idm, các ứng dụng trên máy tính, điện thoại cách đây hơn chục năm rồi. nên giờ nó mới phát hành, có hay không cũng không quan tâm.
cài xong thì có ứng dụng youtube trên máy mac luôn. Tiện luôn 😆)
mình bây giờ xem tiktok nhiều, có rất nhiều kỹ năng photoshop hay mà dễ hiểu.
Mình thấy việc download về rất dễ dàng, k phải bên thứ 3 thứ 4 gì hỗ trợ.
Tiktok quả tuyệt vời, vì những kĩ năng đó mình thấy hay, cần lưu về, khi nào cần có thể mở ra xem và làm theo.
yeah niceee
mrkidding
ĐẠI BÀNG
3 năm
=]] Cái này mở lên thì mấy bên thứ 3 coi bộ teo liền à
AE có biết trang nào bắt link ok.ru cho phép resume không?
fancy90
CAO CẤP
3 năm
Nhấn vào icon download mà ko thấy mô tê gì nhỉ
S.O.J
CAO CẤP
3 năm
1 nút download thôi mà, sao phải lâu và căng thẳng như vậy hả YouTube?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019