YouTube trả bao nhiêu tiền cho video 1.000.000 lượt xem?
Rất hay và hữu ích!/10 người
blueJune
một tháng trướcBình luận: 201Lượt xem: 211.032
đang tính làm diu tup bơ. dọc xong bài viết quyết tâm hơn =))
Nhà nhà làm youtube 😆
Như vậy nói chung sẽ không có mức cố định trả trên số lượt xem, mà còn tùy thuộc vào người xem, ở đâu, nói về cái gì...
@dacviet Và còn nhiều yếu tố khác nữa!!!
Bài viết ngắn gọn, cực kỳ dễ hiểu
Vẫn khá nhiều
Người người làm youtuber, nhà nhà làm youtuber
@thaonhu1503 Phong trào thôi bạn ơi
@Phan Quốc Yên Ra tiền là đc mà
@thaonhu1503 Có khi còn lỗ bạn ah
@Phan Quốc Yên 😁
Ở VN, giá trên 1k view đã thấp rồi Google Adsense sẽ lấy tầm 45% - 55% doanh thu rồi, còn Network thì chưa ăn chia thế nào thì chưa rõ lắm. Nên các Youtuber có doanh thu đa số từ Quảng Cáo từ các Clients hoặc Affiliate chẳng hạn.
Tôi thấy một thực tế là sô lượng view của một kênh nó không đi đôi với chất lượng nội dung của kênh đó. Các kênh có nội dung nhảm, nhạt thường có lượng theo dõi nhiều, ngược lại những kênh phổ biến kiến thức thì lượng view thường không nhiều. Mình thấy các kênh mình hay xem như dạy tiếng Anh, về kiến thức chuyên môn (của mình) họ làm công phu, nội dung bổ ích mà lượng người xem không nhiều.
Anh em youtuber cho hỏi newbie vào nghề thì chọn phần mềm chỉnh sửa video nào thì hợp lí và dễ xài ạ?
Chưa đọc được nhiều về luật, bây giờ mình tải 1 video nước ngoài về mình việt hoá up lại lên kênh của mình, nguồn video mình vẫn ghi trang gốc thì có vi phạm ko? Nếu vi phạm thì hướng giải quyết như nào để đc quyền sử dụng video đó?
@batcomvn Tính ra là vi phạm ấy bác. Trên reddit bảo mình có chú thích credit hay nguồn dẫn link mà bên page gốc họ thích thì để, không thích report mình bình thường à. Chẳng hạn như PewDiePie trước VN mình hay đem clip về vietsub, sau này Pew làm gắt không cho phép nữa nên giờ chỉ còn vụ add thêm Tiếng Việt vào phần Caption trong clip của Pew thôi
Vậy mới thấy youtuber cần tìm hiểu nên làm chủ đề gì, chèn qc gì để thu hút lượt view của nhữg nước phát triển mới mong kiếm phở đc. Tóm lại, khó ăn... 🤣
@wire_EDM vậy mới thấy giỏi tiếng anh cũng là một lợi thế!!!!
Người tại Mỹ làm video thì đa phần các nước tiếng Anh xem sẽ được CPM tại các nước đó cao.
Tuy nhiên, nếu người Việt làm video thì lúc bấy giờ CPM cho các views ở VN sẽ cao hơn ở Mỹ, Canada, Úc,...
Tương tự như các nước khác.
Tóm lại CPM cho views từ nước nào phụ thuộc vào nội dung video đó được làm ra cho người xem ở nước nào quyết định.
Việt nam có mấy kênh hướng đến người nước ngoài doanh thu rất cao như primitive survival , woodworking art... doanh thu rất khủng view còn cao hơn Bà tân vlog nhiều, mấy clip làm xe của woodworking art có cái hơn 80tr view
Có vẻ số tiền kiếm đc trên 1 video là khá lớn, nhưng youtube cũng ăn 45%, 1 tỉ lệ cao hơn quá nhiều so vs m nghĩ.
@number_four đọc tới đoạn này em cũng khá bất ngờ, với tỉ lệ ăn chia như vậy nếu chỉ kiếm tiền dựa trên lượt view thì không đáng bao nhiêu!!!!
Chia sẽ hay, thks
Mình kiếm nửa năm chưa đc 100$, vậy mà ngày nào cũng bị trừ đi 0,40$ rpm k hiểu sao. Nản luôn
"Chiếc video này" từ này mới phải không các bác?
hay thực sự hữu ích
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 244VIPhemilo
9.753 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 84CAO CẤPquangthegtvtk49
5.055 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 72CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156