Honda winner x

YouTuber sẽ có thể kiếm được 10.000 USD/tháng khi sáng tạo nội dung bằng công cụ YouTube Shorts
_vphlinh_
4 thángBình luận: 89
YouTuber sẽ có thể kiếm được 10.000 USD/tháng khi sáng tạo nội dung bằng công cụ YouTube Shorts
YouTube vừa công bố một chính sách hoạt động mới đối với các creators rằng họ sẽ trả cho các nhà sáng tạo nội dung số tiền lên đến 10.000 USD/tháng để tạo các video bằng công cụ YouTube Shorts. YouTube dự kiến sẽ chi 100 triệu USD trong suốt năm tiếp theo để thực hiện kế hoạch trên, và các khoản thanh toán đầu tiên sẽ được thực hiện ngay trong tháng này.

Tuy vậy, có vẻ như các khoản thanh toán này sẽ không hoàn toàn là một mức thanh toán cố định, bởi số tiền mà YouTube sẽ trả cho các nhà sáng tạo nội dung còn phụ thuộc vào mức độ phổ biến của video hay số lượng người xem Shorts mỗi tháng… Bên cạnh đó, các khoản thanh toán cũng sẽ tùy thuộc vào địa điểm của nhóm người xem video nữa.

YouTube cũng yêu cầu các video được đăng tải trên công cụ Shorts phải là video gốc. Các video lấy từ nguồn khác đăng lại sẽ không được chấp nhận thanh toán. Hiện tại, các khoản thanh toán chỉ mới được áp dụng sẵn ở một số quốc gia, bao gồm Mỹ, Vương quốc Anh, Ấn Độ và Brazil cùng một số khu vực khác. YouTube cho biết, trong tương lai, họ sẽ sớm triển khai kế hoạch để mở rộng danh sách các khu vực được áp dụng chính sách thanh toán này.

Theo Theverge
89 bình luận
huygapro
TÍCH CỰC
4 tháng
Hi vọng là cạnh tranh được với cái ứng dụng Tàu kia.
@huygapro Nó lại giống Lô tút đòi đấu với Fb thôi bạn ơi 😁
@porco-rosso Nghe nói tiktok mua ý tưởng của 1 cty Mỹ.
@huynhngocnin Vn mình cũng có cái app Muvik gì đấy cũng tương tự Tiktok hồi xưa, giờ mất tiêu
huygapro
TÍCH CỰC
4 tháng
@Mr_Khuyen Hàng Google phải khác hàng VN chứ
Mấy em Tik Tok chắc sẽ rất thích. Dọn nhà qua thôi!
@Mr_Khuyen titok ghê quá nhẩy. Toàn rác...
đang giai đoạn dụ creator để phong phú nội dung!
mỹ chôm ý tưởng của tàu chắc ko ai ném đá đâu
Cười vô mặt
@phuongvh.apple Vines thì sao? Tuy là thằng làm đầu tiên nhưng cũng chết yểu chứ có tạo nên trào lưu mạnh mẽ như tiktok đâu
@lekhanhtrung123 Chết yểu hay ko thì ko cần quan tâm, nhưng ý tưởng short form video thì nó mới là ng làm tốt đầu tiên. Và nó của Mỹ.
@phuongvh.apple Làm tốt thì sao không tạo thành trào lưu đc??
@lekhanhtrung123 Lạc đề rồi bạn êy
Mấy thằng làm youtube VN mình giờ giống TQ, nào là ăn chục kg tôm hùm, uống vài lít coca, nhìn đ khác gì mấy con lợn
@infogated Trên báo 24h mình đọc đc vậy. :3 nó có 4 kênh vlog hoạt động. 1 kênh đạt nút kim cương và 3 kênh nút vàng nên kiếm nhiều tiền lắm.
vnt106
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@thienvk Trung quốc cấm mấy video ăn uống như lợn rồi nhé
@MHD-HOANG Mình cũng ghét mấy cái tít chủ tịch, riết rồi thấy nó xàm.
Xem yotube short toàn mấy kiểu giả vờ, chủ tịch giúp nhân viên, rồi nói mấy câu ám chỉ cái gì đấy tục tĩu. Ôi thôi dẹp cmnđ
Haiizzzzzz
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Ngoknc NHƯNG BỌN TRẺ CON THÍCH LẮM, NHÀ MÌNH CẤM TIỆT KO CHO CHƠI
@Haiizzzzzz Mình cũng thế. Xem thế ảnh hưởng rất lớn cho sau này mà ko hình dung đc đâu
demen72
TÍCH CỰC
4 tháng
@Ngoknc Móa nó lúc nào cũng chủ tịt giả vờ làm quét dọn, chủ tịt làm bưng nước, chủ tịt về quê và cái kết... nhảm hết sức nhưng bọn trẻ lại thích cái kết, kiểu như thỏa mãn khi được trả thù vậy
@Ngoknc Đỡ hơn tiktok giờ toàn đấu tố nhau chắc hay.
@Thiếu nữ thôn quê Đúng rồi tiktok giờ cãi nhau chê nhau, dìm nhau, ....thực sự nó ko mang 1 cái ý nghĩa gì ở đâu cả
Youtube short hiện tại rác vãi, chả thấy kiểm duyệt chất lượng gì. Hơn nữa đa số video đều copy từ Tiktok qua, toàn gắn wartermark Tiktok, cứ như là đang quảng cáo free cho Tiktok
trieuvhh
TÍCH CỰC
4 tháng
Càng cố đuổi theo thì càng dễ thất bại, thà làm luôn một cái ứng dụng mới
Hot.Buns
ĐẠI BÀNG
4 tháng
bên tiktok nó có nhạc lậu phim lậu nên mới hấp dẫn, còn youtuber này mốt sẽ duyệt gắt gao lắm nên ko hấp dẫn
Short việt nam toàn reup từ tiktok không. Làm ăn kiểu này không khá nổi
Khi tôi mở shorts lên
Hết quảng cáo đi thì còn đc . Xem cái video 5 phut mà mấy chục cái quảng cáo
nhat19
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@vienanh288 muốn hết quảng cáo thì mua premium,30k tháng rẻ bèo. Còn xem free thì chịu thôi
@_vphlinh_ Đăng ký gói premium có chắc youtuber mình coi có được trả tiền không hay là thằng yt ăn hết
Kahny La
TÍCH CỰC
4 tháng
@Hắc Bạch nghi ngờ v là dở zòi
@Hắc Bạch Vậy là vừa muốn coi free mà vừa k muốn quảng cáo thì ok bạn cứ đi cài mấy cái chặn quảng cáo nếu bạn thích, còn mà cứ tư tưởng suy nghĩ như bạn thì mình thua 😆)) Bạn đúng, bạn là nhất 👍🏻
đợt này tiktok có vẻ nổi trên tinh tế, hị vọng anh này đủ tầm 😁
qhuy729
ĐẠI BÀNG
4 tháng
tiktok vịt giờ nội dung nát bét, từ giang hồ mõm, đấu tố, bóc phốt, nghệ ngão tự hào xàm láp ... gái thì uốn éo nhảy nhót .. mà toàn copy nhau mới khổ ;)\
cái hạn chế của kiểu video ngắn này là người xem phải xem ngẫu nhiên, ko được lựa chọn
HeoIuL
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@qhuy729 không phải ngẫu nhiên đâu, nó thu thập hết mọi dữ liệu trên điện thoại của mình để học những thứ mà mình quan tâm từ FB, youtube tới trình duyệt rồi nó phát ngẫu nhiên những thứ liên quan mới đúng
qhuy729
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@HeoIuL Vẫn ưu tiên đề xuất những clip đang trending
Tiktok chưa thần thánh đến mức đoc hết dữ liệu cá nhân trong phone đâu
TIKTOK VẪN BÁ NHỈ, TẠO ĐƯỢC THÀNH CÔNG LỚN DÙ CÓ KHÁ NHIỀU APP CẠNH TRANH.
dlcky
TÍCH CỰC
4 tháng
@quesshung nó đổ 1 đống tiền vào nuốt trọn thị trường rồi giờ bọn kia ra đã quá muộn
Thấy toàn bắt chước nhau, riết roiif không biết noi dung nào có trước
sao mình ko thể tải ứng dụng được!
@xuandu1712 YouTube Short có sẵn trên YouTube bạn ơi
Cạnh tranh với tiktok
chuẩn bi quay video nào...e là ngại cái của khựa bữa giờ ko muốn tải về

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019