ZEISS ra mắt ống kính Batis 135mm f/2.8 cho Sony E mount, giá 41,9 triệu đồng

Trung Dt
6/4/2017 8:15Phản hồi: 78
ZEISS ra mắt ống kính Batis 135mm f/2.8 cho Sony E mount, giá 41,9 triệu đồng
ZEISS vừa bổ sung mẫu ống kính Batis 135mm f/2.8 vào bộ sưu tập sản phẩm cho người dùng máy ảnh Sony ngàm E mount. Mẫu ống kính này bổ sung vào dải tiêu cự 135mm mà cho đến nay bản thân Sony vẫn chưa phát hành.

ZEISS Batis 135mm f/2.8 mang những đặc tính của dòng Batis như khả năng lấy nét tự động, tích hợp màn hình OLED đơn sắc hiển thị khoảng cách lấy nét từ ống kính đến đối tượng và cả khẩu độ của ống kính. Về cấu tạo, ống kính gồm 14 thấu kính trong 11 nhóm, lớp phủ T* bảo vệ thấu kính bên ngoài. Batis 135mm f/2.8 vẫn được tích hợp ổn định hình ảnh quang học, khá hữu ích cho các máy Sony không có chống rung trong thân máy. Đường kính gắn filter của ống kính này là ø67 giúp ống kính mang thiết kế gọn gàng hơn so với một số ống kính khẩu lớn hơn, phù hợp để gắn vào thân máy ảnh Sony E mount.

Như vậy bộ sưu tập Batis đã có 4 thành viên gồm 18mm f/2.8, 25mm f/2, 85mm f/1.8 và 135mm f/2.8. Sản phẩm mới có giá 1.999 USD và dự kiến ở Việt Nam được bán với giá 41,9 triệu đồng. (tham khảo tại đây)

zeiss_batis_135mm_f2.8_sony_tinhte_1.jpg zeiss_batis_135mm_f2.8_sony_tinhte_3.jpg
Nguồn: Zeiss
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sony E bây h muốn có ống 135 chất lượng thì chọn Zeiss Batis
Muốn có bokeh lạ thì có 100 STF. 😁
@Frozental Phoenix 100 STF là bokeh điện ảnh đó bác:D. Mịn, tròn vô đối. Được vậy thì nó cũng bị cắt giảm 1 phần ánh sáng vào lens.
@Brandon T Em nhớ ko lầm thì nó có T 4.5 thì phải. Dc này mất kia thôi bác. :D

Bây h em cũng dg ghiền mấy lens dòng Cine. :D
@Frozental Phoenix T 5.6 ở F2.8 bác ơi;) mất rất nhiều ánh sáng cho nên ai hay chụp thiếu sáng thì phải suy nghĩ tí. Nhưng mà bokeh siêu đẳng, độ nét cực kỳ cao.
@Brandon T Leica thì ngàm chuyển thôi bác. Chờ leica làm e mount chắc 50 năm nữa 😁
Mới bán con CZ 24mm F1.8 E-mount xong
Mua 24 củ bán lỗ gần 1 nửa
@yudhoyono =.= em đang thích con này ghê gớm để gắn a6000, mà toàn xem hàng xách tay 17 củ, hàng cũ rất hiếm cũng 15.5 củ... bác bán sao có 1 nửa vậy hic hic tiếc thật
Coi cái giá, cái giá tiền kìa.
doccoc
TÍCH CỰC
7 năm
@ngominhtuan1986 j gê thế bác 😁
@ngominhtuan1986 với zeiss thì giá này là rẻ đấy. em đang nghĩ nó sản suất hàng giá rẻ để cạnh tranh với các hãng khác.
haimap87
TÍCH CỰC
7 năm
Con này ngon nhưng sinh ko đúng thời điểm. Giờ ai có tiền mà máu chân dung đã dồn hết cho 100 STF rồi. Chất lượng, công nghệ đều ko hề kém cạnh mà rẻ hơn gần 10 triệu.
Sẽ có vài bạn chụp ảnh chỉ quan tâm đến xoá phông và chỉ up facebook vào chê cái giá 😆. Thiệt sự mình cũng thấy đắt lòi. Ai làm nghề hoặc chơi mà có đk thì mua thôi
smallking92
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bikuteo phải đăng nhập để like cho bác =)) nhiều bro rất thích xóa phông áo tung lòi mà đâu biết các nháy thủ toàn khép khẩu để 1 bức ảnh đẹp trọn vẹn
ruaconbaccuc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Zeiss là trùm , không hãng nào pro bằng zeiss
@김대한 Schneider thì có bác.
https://www.bhphotovideo.com/c/product/1192714-REG/schneider_09_1085544_xenon_ff_25mm_t2_1.html

Em chỉ dg nói với bác trên về độ vô đối của CZ thôi 😃
@Frozental Phoenix em hỏi thật mà vì em chưa thấy lens leica cho sony nên e mới hỏi để tìm hiểu.Cảm ơn bác nhiều!
Ongchupvc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hungdunghcmc Ồ tks bác, vậy chờ 85sony ra múc vậy, đỡ được cả chục củ...
Chúc một ngày tốt lành,,
nghia3d
CAO CẤP
7 năm
Hút máu quá a e ơi 😁:D:D
okharon
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quá đã dự kiến tháng 5 có hàng anh em ơi
vohotienhung
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tinhte làm trên tay cái nhỉ
Đắt lòi. Chất lượng thì mắt bình thường của mình ko thấy có sự cao siêu cho lắm.
topol1990
TÍCH CỰC
7 năm
@cuong_pham 208 không đắt lắm đâu, tiền nào đi với của đó, đẳng cấp của lớp phủ T* và hệ quang học của Carl Zeiss là không phải bàn cãi.
@topol1990 Đang dùng cái 55t* vs a7ii đây! Thấy bình thường.
@cuong_pham 208 Có chống rung cho 1 ống 135 như này thì không đắt mới lạ. Đắt xắt ra miếng.
@Brandon T Các dòng máy sau này của sony đều có chống rung nên chống rung trên lens ko còn nhiều ý nghĩa nữa
@cuong_pham 208 Đâu dễ bác? Không phải con nào cũng có. Nói chung là có vẫn hơn, nó sẽ có hỗ trợ thêm cho nhau chứ không phải không cần.
năm nay cz k0 ra thê len nào cho fuji vì doanh số bán quá thấp. Klq mà hình như cz kết khẩu 2.8 hay sao ấy haha😃
vodanhsuphu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không tin được cho cái giá tiền, chắc nhà có điều kiện hoặc làm chuyên nghiệp mới đầu tư. Chứ ai đam mê cũng phải suy nghĩ kỹ trước khi mua
fireantd2d
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ý ông là Leica 😁
longlong66
TÍCH CỰC
7 năm
@fireantd2d chắc canon L :v
được f2 thì phê :oops: 2.8 giá đó cao quá
Longhobby_rc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Zờ em chỉ cần một con kit nhỏ gọn, 1 ống fix để chân dung và một ống zoom tele là đủ, thực sự chất luợng quang học các thiết bị hiện tại đã vuợt qua mức cần thiết của chơi ảnh
@Thang0206 Ni cũng crop 1.5 như So
Thang0206
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vohotienhung Có gì chơi lấy thôi bác, giờ cứ bảo cố mà xúc 12-24 hoặc 14-24 cũng khó khăn lắm. Riêng em thì cố gắng 1 kit đa dụng(18-105) + 1 fix + 1 tele (80-200) là đủ bộ rồi.
Thang0206
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Brandon T Ý là e k để ý lắm là lens kit của bọn FF Sony nó dải tiêu cự bao nhiêu.
@Thang0206 28-70 đó bác
HauNet309
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đây, thận đây, cắt đi. Yêu quá cơ 😔
xét cùng tiêu cự thấy đánh giá Batis toàn thua GM
Sony đểu vật
Metallicy
TÍCH CỰC
7 năm
@thanhthao1904 Chả đểu, k vậy bán gm cho ai?
=))))
@thanhthao1904 Gm 85 đắt hơn Batis vì chất lượng cao hơn / Khẩu lớn hơn, nhưng nặng hơn. Tuy nhiên chưa hiểu sao Batis ra 135 f2.8 mà giá tới trưen 40, trong khi len đỉnh thì 135 thường là f2 và cũng rẻ hơn 85f1.4 hay 1.2 chứ nhỉ. Sony ra thêm Gm 135f2 chắc em Batis 135 đắp chiếu luôn.
vohotienhung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hungdunghcmc Theo như mình biết do có thêm thấu kính APO. Batis 85 hình như do giảm bớt giá thành nên bỏ đi thấu kính chống méo - distortion tới 3%
iwannare
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhthao1904 đánh giá vớ vẩn
Ờ thì cũng tính vô coi cho vui... :rolleyes:
Mà thấy stt 41,9 tr, nên thôi đi ra... 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095