ZenBook Touch U500VZ xuất hiện trên trang web của Asus với màn hình 15" Full-HD cảm ứng

Duy Luân
1/1/2013 21:47Phản hồi: 146
ZenBook Touch U500VZ xuất hiện trên trang web của Asus với màn hình 15" Full-HD cảm ứng
Tại triển lãm IFA 2012 diễn ra vào cuối tháng 8 năm ngoái, Asus đã giới thiệu chiếc Ultrabook 15" đầu tiên của mình: ZenBook U500VZ. Giờ đây, model có màn hình cảm ứng của chiếc máy này đã âm thầm xuất hiện trên trang chủ của nhà sản xuất. ZenBook Touch U500VZ sử dụng vi xử lí Intel Ivy Bridge Core i7, chip đồ họa NVIDIA GeForce GT650M và có thể gắn hai ổ SSD/HDD cùng lúc. Tất cả đều nằm trong thân hình mỏng 20mm, hơn một chút so với con số 19,7mm của U500VZ không cảm ứng. Thiết kế vỏ nhôm nguyên khối, mặt nắp kim loại với các vân đồng tâm và tấm nền Super IPS+ vẫn có mặt trên chiếc Ultrabook màn hình cảm ứng Full-HD 15" này. Hiện chưa có giá và thời điểm bán ra của sản phẩm.

Cấu hình Asus ZenBook Touch U500VZ:
  • Màn hình: LCD 15" độ phân giải 1366 x 768 hoặc 1920 x 1080, chống chói, tấm nền IPS, hỗ trợ cảm ứng
  • CPU: Intel Core i7-3632QM hoặc i7-3612QM
  • RAM: 4GB
  • GPU tích hợp: Intel HD 4000
  • GPU rời: NVIDIA GeForce GT650M 2GB GDDR5 vRAM
  • Ổ lưu trữ: tùy chọn giữa
    • HDD 500GB + SSD 24GB
    • HDD 500GB + SSD 128GB
    • Hai ổ SSD 128GB chạy RAID 0
    • Hai ổ SSD 256GB chạy RAID 0
  • Công nghệ Super Hybrid Engine II giúp kéo dài thời gian dùng pin thêm 25%
  • Loa có công nghệ ICEpower của Bang & Olufsen
  • Mỏng 20mm
  • Hệ điều hành: Windows 8, tùy chọn Windows 7
  • Pin: 4750mAh, 70 Whr

Nguồn: Asus
146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đang mong chuẩn Full HD sẽ phổ biến trên laptop phổ thông
hellomobile
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn cũng đẹp đó, chưa có giá cho em này à?
vuxmanhj
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con zenbook nhìn ngoài đời thực sự rất đẹp. Hy vong con mới ra sẽ giữ nguyên đc nét đẹp đó
iLi
TÍCH CỰC
11 năm
Ram 8GB, cài win 64 bit thì ngon hơn.
vjpden33
TÍCH CỰC
11 năm
@iLi Chứ định cài 32bit rồi mất 5GB Ram để thằng nào biết về PC nó chửi vô mặt là thằng ngu sao
@iLi
Cái đó ko phải cài 64bit thì ngon hơn như bác nghỉ đâu ạ... mà là phải chạy win 64bit.
Chắc bác chưa bao h dùng máy tính có ram trên 4GB.
@iLi toàn là win 64 mà bác ko lẽ 4gb cài win 32.
Thèm chết đi được. Ai chê gì thì kệ mình chỉ like mỗi asus, bền, đẹp, nhiều tầm giá dễ chịu
@duckone265 Bác nì giống em. Chỉ mê mỗi dòng Asus. Hiện đang xài Asus X501A, ;) em cứ thích là màn hình phải to mới sướng!
@duckone265 😃 Còn nữa là tích hợp nhiều công nghệ nhưng giá thành lại phải chăng.
có đèn nền bàn phím không nhỉ?
@tienanbich dòng zenbook là dòng cao cấp của asus, chắc chắn phải có rồi, mấy cái zenbook trước đều có đèn bàn phím mà. Con này chắc cũng trên 30 tr.
@tienanbich con này có đèn phím bạn àk?
tuhai944
TÍCH CỰC
11 năm
@tuandt603 Bác này đua đòi cmt.... ko biết đừng nói thế ng` ta lại lệch kiến thức.
Zenbook nếu tính em này là đời thứ 3,
Đời 1-2010 Zenbook: ko có đèn bàn phím + nhưng phím bọc nhôm kim loại đồng bộ với thân máy, chip i thế hệ 2, SSD, 11 + 13 inh ( viền to )
Đời 2 - 2011 Zenbook Prime: Có đèn bàn phím, nhưng các phím không còn bọc kim loại nữa mà là nhựa và có tính đàn hồi cao hơn, Chip i thế hệ 3, SSD or SSD + HDD, 11 + 13 inh ( viền vẫn to + full HD or 1366x720 )
Đời 3 - 2012 Zenbook Tuoch: Như đời 2 nhưng 15inh màn hình ( viền nhỏ + full HD + Tuoch hoặc koTuoch)
Có gì sai các bác nhẹ tay em.
Căn bản cty em có 3 con nên em cũng mê con này lắm.
@=Tử_Hải= bác này làm gì căng thẳng thế, ng ta nói có chỗ nào chưa đúng thì thôi, làm gì nói ngta đua đòi cmt, kiến thức của you đến đâu mà bày đặt tỏ vẻ nguy hiểm....
tuhai944
TÍCH CỰC
11 năm
@quoctuandang Xem lại câu từ của chính m` đi nhé. mà cho m` hỏi Nguy Hiểm là gì vậy ? 😃
Không có ảnh sườn trái phải xem các cổng kết nối ra sao nhỉ.
Asus vẫn chơi kiểu có 2 cổng usb sát nhau thì đúng là bó tay đấy, cắm cái cáp hay thiết bị to 1 chút là tắt điện
@nguyenthucbk Mình cũng ghét nhất kiểu đó. Thích 3 cổng nằm rải rác ở 3 góc hơn. Nhưng mà hình như giờ các hãng cũng làm nằm sát nhau hết đó
great_wall
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenthucbk Con macbook pro cũng chơi kiểu này đó bác 😆))
gagaxy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thích dòng này nhưng vấn đề lớn nhất là giá của em nó
Sao ổ cứng bé thế nhỉ

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Híc_ phải chi Asus chơi cái nầy 10" thì ngon nhỉ, vừa lap vừa tab với cấu hình trên thì cực kì gọn, di động mọi lúc mọi nơi
Mua con Air , cài Win thì vừa ngon vừa đẹp, giá thì như nhau
@rgx120 nhưng yếu hơn xa, ko cảm ứng. Bác xét mỗi cái dáng thôi à.
vẫn rất muốn dùng thử cảm giác đúng nghĩa laptop mà màn hình cảm ứng chạm đa điểm dc thì sử dụng ra thế nào.
lâu lâu vác Mac 15inch ra mới thấy nặng kinh khủng so với Sony T11 . giờ chỉ ham lap lai tablet, cảm ứng 11inch win8 thì cơ động và thích hơn nữa.
raptor983
TÍCH CỰC
11 năm
@wildwildwind Chuẩn, 11" 2 mảnh thêm cây bút wacom hay ntrig nữa thì không còn cần tới laptop hay tablet nữa.
zenbook sieu mau
Trông chất phết nhể :d
Ước tính chắc cũng phải ngốn hơn 30 chai chứ chả ít, vẫn trung thành với dòng laptop phổ thông chứ không có ý định chuyển sang ultrabook
Quá đẹp
Quá ngon, Asus ngày càng bá đạo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019