ZMi MF855 - Thiết bị phát wifi từ sim 3G/4G kiêm pin sạc 7800mAh

trantienhc
22/10/2015 9:19Phản hồi: 445
445 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

leviet_vnit
ĐẠI BÀNG
7 năm
giá đang rẻ, ae qua lzd hốt con TPLINK m7350 này dùng đã hơn con mì xào nhiều,
Mì xào MF855 này thì được khoản pin ngon thôi chứ mạng thì rớt muốn quăng gạch mà cầm nó theo cũng ngang cục gạch , 7800mah nặng vãi :|
@vantuan2 Con này giờ giá cả ntn bác nhỉ 😁, và bán ở đâu nhỉ
leviet_vnit
ĐẠI BÀNG
7 năm
@NaVyC #Xiaomi #ZMI MF885 hiện có giá ~1tr7 , giá cũng êm, bạn qua tham khảo xem sao https://goo.gl/1EkGep
vantuan2
ĐẠI BÀNG
7 năm
@NaVyC Shopee giá tầm 1tr4 mấy con kia ko có cửa
firelock90
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vantuan2 xin link bác ơi toàn thấy của 855
Có ai đang xài con TP LINK M7350 ở 4G e cứ tải tới tầm 2Gb là bị dis ko ạ? phải cho về 3g r lại 4g mới tải tiếp dc. @@
@nam_nam9639 khi download được 2GB rồi bạn còn vào internet (mở web, nghe nhạc...) được ko?
lúc nào bạn thử để 3G ngay từ đầu rồi down xem có được liên tục > 2GB ko nhé.
à, khi bạn chuyển 4G->3G->4G là cho WIFI reset lại phải ko?
leviet_vnit
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nam_nam9639 bác vào kiểm tra trên tpmifi app xem có cài đặt cảnh báo giới hạn lưu lượng truy cập hay ko nhé? nó gọi là Data plan ấy, nếu có thì bỏ đi xem sao
Ko bác ạ. thế mới khổ 😔

ko dùng dc bác ạ
e chỉ cho chuyển sóng là được ạ. ko phải reset cục tplink đâu ạ
Hóa ra do cái sim của e các bác ạ. Sim khác thì tải cả chục GB cũng dc @@
Co ban nao biet router wifi nao dung truc tiep tu sim voi nguon dien khong dan can mua
@Quii Van Huawei E8372 là đẹp nhé b 😁
@nam_nam9639 Router Wifi 3G Huawei B683 voi con Huawei B660 dang phan van day bac oi
Tp link 7350
Zmi 855.
Mua con nào đây các bác 😔
@Hoang Như Hữu tp nhé
Các bác cho hỏi. Con TpLink M7350 tháo pin ra dùng điện trực tiếp usb dc k nhỉ. E k dám tháo. Kk
@nam_nam9639 không được bạn à 😃 tất cả các thiết bị phát WIFI di động dùng pin đều vậy (theo lời của nhân viên hỗ trợ Tp-link chứ mình cũng chưa test tất cả các model 😁)
leviet_vnit
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vi tính Trung Mỹ ai bẩu bác ko dùng đc. Riêng TPlink có chế độ tháo pin dùng nguồn trực tiếp vô tư luôn. Huawei ko có cái đó, bởi vậy giá Tplink nó đắt hơn các hàng khác là cũng đúng thôi. đã tét chức năng này TPlink chạy ngon luôn nhé, từ model 3g M5350 đến model 4g M7350 đều ok
@leviet_vnit có cần tùy chỉnh gì trong cầu hình ko bác? 😁 hôm nào mình test lại thử xem sao, cứ tin vào "kỹ thuật hãng" nên mình cũng ko test lại 😃
leviet_vnit
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vi tính Trung Mỹ không bác ạ, bác cứ rút pin ra cắm nguồn vào bật nút là nó lên như bình thường mà :D kỹ thuật hãng nhiều khi nó cứ lơ tơ mơ như trên mây ấy,. đa số toàn đọc sách tư vấn chứ mnấy ông vọc đâu :3
@leviet_vnit thật ko đó bác. vì e nghĩ nguồn kia sẽ cao hơn nguồn pin. vì nó còn sạc được cho pin mà. liệu có sao k nhỉ :v
minhhuandm
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mua con mới ra đi. ZMI MF885. Bên cuahangtcs bán có 1399k
minhquan85
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhhuandm ở đấy bán rẻ nhỉ ? dùng sim tất cả các nhà mạng vn ko bác
viettanium
ĐẠI BÀNG
7 năm
bác nào xúc con MF885 chưa?
@viettanium rồi bác,xài êm hơn 855 và ko nóng
@viettanium rồi bác,xài êm hơn 855 và ko nóng
À đúng thật. Được thật. Cơ mà e chỉ sợ nguồn vào nó cao hơn nguồn pin sẽ xảy ra gì đó thôi. kk
Có còn bác nào có MF885 giá hạt rẻ k, nhượng e 1 cục với ạ 😁, ibox cho e,
viettanium
ĐẠI BÀNG
7 năm
con MF885 bác nào biết cách nhắn tin đi để gia hạn gói cước ko?
vantuan2
ĐẠI BÀNG
7 năm
@viettanium Vào app của nó nt thôi
tienjio1988
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác dùng viettel thì tải myviettel về
viettanium
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tienjio1988 dùng MobiFone. vô app ZMI soạn tn gửi 999 mà nó báo lỗi ko gửi được.
viettanium
ĐẠI BÀNG
7 năm
ai bị lỗi không gửi được tin nhắn đi ko?
Nghe tư vấn và mua con zmi cao hơn mf885 10000mah , và 3g rất tệ , rớt mạng liên tục , nt zalo thì chập chờn mạng rớt , thua xa tplink m5350 trước dùng , pin hẻo nhưng ko rớt mạng lần nào , con này thì phát bực . Test 4g thì ok ko bị , song kiểm tra thì tốc đô giảm tương đối so với kt lắp sim trực tiếp vào đt
@N.T.Trung Thông số nó có chư nào bắt ng dùng phải dùng 4g vâyh , nó đề dùng cả 3g và 4g thậm chí 2g mà . Và đâu phải vùng nào cũng có sóng 4g
@N.T.Trung T đổi củ phát từ tplink m5350 sang zmi 885 cốt để dùng 4g, sim t mua là sim vina 4g , nhưng nơi t dùng đang ở lại chưa có sóng 4g , nó nhảy về 3g , chất lượng nó kém thì kêu kém chứ thông số nó có đề dùng dc 3g nhưng ko nên dùng đâu , ăn nói mắc cười
N.T.Trung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tungminh567 Bởi vì hàng này là hàng xách tay, nó chế tạo dùng cho trong nước của nó, và trong nước nó éo có 3G đâu hiểu chưa:mad:
@N.T.Trung nói như vậy ko đúng vì sao nhà sản xuất vẫn cho ra sp zmi 855 ( phát 3g ko có 4g ) và ngay cả chỉ dùng 4g thôi test cũng giảm nhiều so với cục phát khác
tienjio1988
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thế bác tải phần mềm của mobilfon về là đc mà
viettanium
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tienjio1988 gia hạn chu kỳ tiếp theo ko được bác ạ
đồ điện tử hên xui , nói chung mình nghĩ 885 hơn 855 ở dung lượng pin còn chất lượng mạng ko hơn , đang dùng đây , ko ổn định
tienjio1988
ĐẠI BÀNG
7 năm
E vẫn thường làm thế với viettel mà bác
Cho mình hỏi cái là nếu mà lỡ mình reset mật khẩu mặc định của máy rồi, rồi mình quên cả mật khẩu mới thì có cách nào đặt lại hok ạ??
phong_huynh0
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Sơn Trần Thanh là đã đổi pass mới mà quên hả bạn , tháo cái nắp ra có cái lỗ nhỏ nhỏ ,lấy cây kim.chọc vào mấy giây là nó reset lại mk im trong cục phát
@phong_huynh0 ok bạn! để mình thử, cảm ơn bạn nhé
phong_huynh0
ĐẠI BÀNG
7 năm
e đang xài 855 đã úp bản mới thấy 3G 4G đều rất ngon ,và cũng vừa đặt 885 bên shopee của TCS hết 1229k về test thử, nếu ngon chắc e bán 855
bienvanhoang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phong_huynh0 đã làm 1 mem 885 rồi bác, co bản là sóng mạnh, xài tốt, pin trâu, sao nhiều thanh niên than thế nhỉ
phong_huynh0
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bienvanhoang đúng rồi bác ,e cũng thấy khá ngon mà ta , đc cái pin trâu xài sướng
@phong_huynh0 4g speadtest dc bao nhiêu bạn
phong_huynh0
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Mr KOP vina 4G tầm 50mb , viettel tầm 30mb bác , e thấy tốc độ y chang gắn sim vào đt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019