Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Zolt: Sạc laptop 70-watt nhỏ gọn, 3 cổng USB, giá 80 USD

TDNC
7/1/2015 0:3Phản hồi: 111
Zolt: Sạc laptop 70-watt nhỏ gọn, 3 cổng USB, giá 80 USD
Zolt là adapter sạc dự phòng dành cho laptop được nhà sản xuất mệnh danh là cục sạc lapop nhẹ và nhỏ nhất thế giới. Nếu đem so sánh với các cục sạc laptop vừa to bự vừa xấu khác thì điều này không sai. Zolt chỉ nhỏ cỡ một cục sạc dự phòng dành cho điện thoại, một đầu có chân cắm để gắn vào ổ cắm điện, đầu kia có 3 cổng USB dùng để sạc cho các thiết bị. Do công suất tối đa của Zolt lên tới 70-watt nên bạn có thể dùng 1 cổng để sạc cho laptop còn 2 cổng còn lại để sạc cho các thiết bị khác. Giá của Zolt là 79,99 USD và tương thích với hầu hết các loại laptop hiện có trên thị trường. Riêng máy tính MacBook thì cần phải mua thêm adapter MagSafe giá 30 USD nhưng hiện nay chưa được bán.

Nếu bạn thường xuyên đem laptop đi làm thì chắc chắn sẽ có lúc nghĩ tới việc mua thêm một cái adapter nguồn để khỏi phải mang đi mang về mỗi ngày. Nhưng so với adapter truyền thống thì Zolt hợp lý hơn ở chỗ nó nhỏ gọn hơn rất nhiều, dễ mang theo và nó cũng dùng cổng sạc riêng (đầu tròn) của laptop. Zolt có hình trụ tròn, dài 3-inch (7,62 cm), không chiếm nhiều không gian khi cắm vào ổ điện. Khi không dùng để sạc laptop thì bạn có thể dùng cả 3 cổng USB của nó để sạc cho 3 thiết bị khác nhau.

Tại CES 2014, Tinhte.vn cũng đã trên tay một cục sạc nhỏ gọn là FINsix có kích cỡ chỉ bằng 1/4 cục sạc bình thường. Hy vọng là các nhà sản xuất sẽ sớm ra mắt các cục sạc nhỏ gọn như vậy cho chúng ta dùng tiện lợi hơn.

Theo The Verge, Zolt
111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn nào có thể cho biết 70 watt là tương đương bao nhiêu mAh nhĩ :eek: để dễ hình dung
@pham duc quyen như trên đã nói đó thôi. 70w là công suất tối đa nó cấp cho cả 3 cổng xạc.
còn bao nhiêu mAh thì tùy thuộc vào cục pin và thiết bị cần xạc.
@tinlethanhnhan Đây là sạc thôi, nhầm cứ tưởng là sạc dự phòng
@Hà Tồ Tẹt Chắc bác ý tưởng đây là cục sạc dự phòng bác ạ. Xem mấy cái ảnh đầu e cũng nghĩ n là sạc dự phòng mà ^^
@pham duc quyen cái này là để thay thế cái cục sạc (adapter) vẫn thường dùng cho lap thôi bạn. nó nhỏ gọn dễ mang đi mang về chứ nó ko phải là pin dự phòng. chắc bạn nhầm sang pin dự phòng. còn 70w là công suất ko thể đổi sang mAh đc.
onlygem
ĐẠI BÀNG
9 năm
woa chìa khóa vạn năng cắm lỗ nào cũng được
Cu_Phuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
quá ngon ^^ nhưng ko mua đâu
Thật hiện đại
duahau0402
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cục này qua tiện dụng 3 in 1 cho điện thoại, tablet, laptop, nhưng không biết khi nào VN mua được?
Penn
TÍCH CỰC
9 năm
Nhìn cool nhưng không biết hiệu năng có bằng adapter chính hãng không, chưa kể nhiều hãng khác nhau có yêu cầu khác nhau nữa, mình thỉnh thoảng cắm cái sạc HP vào máy dell thôi mà nó đã báo điện yếu với not charging các kiểu loạn cả lên rồi 😁
Kant
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy mình 19.5V ~ 9.23A ... 200W éo xài đc rồi 😔
@Kant
:v ko ROG thì cũng ai li ần goe =))
@Kant Xin cái cấu hình + giá tiền với bác, của em 19.5 ~ 120W ==> 32tr cấu hình i7, VGA cho mobile bt àh :3
tranmhoa112
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Kant Cái avata của bác nói lên tất cả ... em mới hư cục sạc ... mà tìm lòi con mắt mới mua đc giá trời ơi là trời =))
tommykp
TÍCH CỰC
9 năm
công nghệ ngày càng phát triển, thiết bị nhỏ gọn hơn... dưng giá cũng đắt hơn 😔
USB điện 5V, sạc laptop thường từ 16V-19V.

Nếu muốn 5V sạc cho 19V thì lại thêm cục chuyển nữa thì đâu còn nhỏ gọn? Hoặc là họ thiết kế đầu chuyển ngay bên trong dân nối USB==>Laptop???

Ngoài ra, Laptop có 2 loại ăn điện là 65W và 90W. Cái thiết bị này mà sạc cho laptop 90W thì khả năng chịu tải 70W trong 3 tiếng có làm hỏng thiết bị không?

Mình không hiểu NSX xử lý kỹ thuật này ntn để vừa sạc laptop, vừa sạc điện thoại khi đang sạc cho con laptop 65W. Còn có 5W thì sạc cho iPad cả ngày cũng không đầy
xjchlo3gac
ĐẠI BÀNG
9 năm
@WoodHouse bạn chẳng hiểu gì về điện mà thích nói chuyện về điện nhỉ !
diot là dùng để nắn dòng từ AC thành DC, và nó chỉ cho phép dòng điện đi theo 1 chiều duy nhất, còn dòng điện DC thì cần diot để làm gì? (gắn thuận thì vô tác dụng, gắn ngược thì chẳng chiều nào có điện cả)
cảm biến đảo dòng 1 chiều có tác dụng tự động đổi chiều âm thành dương và dương thành âm cho nhau nếu phát hiện thiết bị đã gắn nhầm cực , ví dụ đơn giản nhất: ở cục sạc đa năng SCUD khi sạc pin cho điện thoại gắn quả pin vào ngược hay xuôi, đảo chiều nào thì nó cũng vẫn sạc bình thường mà không bị nổ pin (vì chót dại) 😁
masterss0
TÍCH CỰC
9 năm
@xjchlo3gac Nếu bạn là thầy thì mình thật sự tiếc nuối cho bao nhiêu thế hệ học trò đã có "diễm phúc" được vị thầy "đáng kính" như bạn đứng lớp.
Mà nói thẳng là kiến thức của bạn cũng chưa ra mô tê gi đâu mà chưa gì đã ngạo mạn.
@masterss0 bạn đúng là kẻ vô học , mù chữ mà lại còn tinh vi
masterss0
TÍCH CỰC
9 năm
@iSkyfree Xin lỗi, mình k wen nc, cũng k dám hơn thua vs những "cao nhân" , động 1 chút là chê người này không có kiến thức, chửi người kia vô học.
Hài
Sợi dây nhìn màu mè cũng đẹp, nhưng nếu là kiểu dây chống rối thì quấn lên cái cục hình trụ đó coi bộ đẹp hơn mà ko biết đặc tính kỹ thuật cho phép ko
máy mình 120w mới được, 70w thì thua rồi.
ps: Không liên quan nhưng các bạn cẩn thận khi mua adapte Hunkey mình mua 1 cái 65w cuối cùng về nó cấp đếch đủ nguồn. Phải tắt máy mới sạc được. Cùi vãi.
lnmh510
TÍCH CỰC
9 năm
@hoaikhong00 Ở trên trả lời cho câu hỏi ở dưới rồi kìa bạn. lap bạn xài sạc 120W mà cấp cho nó cục 65W thì chả thế.
Lap nhà mình cũng xài sạc 120W. Mà cục sạc cũng thuộc dạng trâu bò, to kinh. Sạc 65W cắm vào nó báo not charging mặc dù sạc chính hãng của HP đàng hoàng =))))))
@lnmh510 Thế nói làm gì, con dv5 của mình sạc gốc có 65w thôi con hp 2560p cũng thế. Sạc dv5 hư mình mua cái sạc hunkey 65w loại slim nhưng tắt máy mới sạc được trong khi xài sạc của 2560p sạc bình thường. Còn mình có bị gì đâu mà cắm vào con 8540w sạc 120w đâu.
Thế mới nói chớ.
Mình thì vẫn thích dùng cục sạc do hãng sản xuất cho an toàn 😁

Sent from my iPhone
meo_mup
TÍCH CỰC
9 năm
Thường thì laptop xài sạc 65W và 90W. Cục sạc này đủ cho cái dòng cấu hình phổ thông (CPU Core i5, 4GB RAM, 320GB/500GB HDD, màn hình 14" đổ lại) không VGA rời.

Như bạn nào dùng Core i7, 8GB thì sợ là không đủ "đô" 😁
Không biết xài cái này có làm hỏng máy không! Vaio nó đã kén rồi chứ, không khéo hỏng cả máy! Cái này nên thông báo với ng dùng là đã được kiểm tra và dùng tốt với dòng máy nào!
cho mình hỏi ngu cái laptop giờ còn cổng sạc chung 1 chuẩn rồi hả. mà có thể dùng từ cổng usb ra một loại đầu cắm vậy.
Thế nào mà 70/5=35 hay vậy bác 😁
Ở điện thoại thì nó tự hạn dòng lại chắc cỡ <=1.5A thôi.
Ý bạn kia hỏi là mAh,chứ k phải là A đâu bác.bạn đó nhầm lẫn nên hỏi sai.
Mà W,A với V nó là đơn vị mà,đâu phải kí hiệu của công suất,dòng điện,điện áp đâu @@
pcorsairmoon
ĐẠI BÀNG
9 năm
vậy là khi mua cục này có sẵn dây cắm từ adapter và nối vào máy tính luôn hả ta.
Không có trong kit luôn thì không biết kiếm ở đâu à hi hi
máy mình sạc 90w k biết dùng được k nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019