Zomm - Thiết bị nhắc nhở khi bạn quên mang theo điện thoại

Didu
6/1/2010 13:25Phản hồi: 23
Zomm - Thiết bị nhắc nhở khi bạn quên mang theo điện thoại
Dù được gọi là điện thoại di động nhưng lắm lúc chúng không "di động" cho lắm bởi nhiều khi bạn quên mang theo bên mình. Nếu quên điện thoại ở nơi công cộng sẽ nguy hiểm hơn khi chiếc điện thoại của bạn bị mất trộm và nhiều thông tin quan trọng trong máy có thể bị đánh cắp. Một thiết bị nhỏ gọn của Zomm sẽ giúp nhắc nhở bạn luôn mang điện thoại bên mình. Ngoài ra nó còn giúp thông báo khi có tin nhắn hay cuộc gọi đến.

Thiết bị độc đáo này có kích thước rất nhỏ gọn, đủ để có thể gắn vào móc chìa khóa, trong ví hay móc khóa của áo và bạn có thể luôn mang bên mình. Zomm kết nối với điện thoại của bạn bằng bluetooth, nó tương thích với các điện thoại có kết nối bluetooth.

Zomm gồm một nút bấm, một đèn LED, một microphone và một chiếc loa để thông báo cho người dùng khi máy điện thoại có cuộc gọi đến hay khi bạn để quên máy. Cụ thể khi bạn quên cầm điện thoại theo người thì Zomm sẽ rung và báo bằng âm thanh để nhắc nhở bạn hãy mang theo nó, sẽ rất hữu dụng khi bạn để quên máy. Ngoài ra, khi có cuộc gọi đến, âm báo và đèn LED trên Zomm sẽ nháy để thông báo cho chủ nhân biết rằng đang có cuộc gọi đến. Nó còn có thể dùng để trả lời cuộc gọi chỉ với một nút bấm . Zomm gồm hai màu trắng, đen và sẽ được ra mắt tại triển lãm hàng điện tử tiêu dùng CES 2010 diễn ra vào ngày mồng 7 tới đây.

Nguồn: Zomm
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này rất hay...giờ chỉ còn chờ cái giá coi có hợp lý hay kg thôi...
angel2706
TÍCH CỰC
14 năm
Rồi sau này lại SX thêm 1 thiết bị nhắc nhở khi bạn quên mang theo Zomm nữa 😁

ka ka, cuối cùng thì cũng có cái mà em cần, không phải lúc nào em cũng nhớ là mình có mang theo điện thoại. nhưng hình như kiên tai nghe Bluetooth luôn, như vậy sẽ hơi mắc đây. chắc khoảng 1,2-1,3 tr. giá đó thì vượt tầm tiền của em mất. ủa mà triển lãm ở đâu nhỉ, không thấy nghe nói gì hết.
PS: Hự....ở Mĩ, mình kém nhạy tin tức quá....Không đi coi được rồi, ngồi nhà chờ Tinhte.com đưa tin vậy.
tuvoi2005
ĐẠI BÀNG
14 năm
Kể ra nhìn cũng đẹp, thẩm mỹ lắm cái hay là :
Nhưng có cái dở là :
Vậy nên cự ly hạn chế lắm, phạm vi chỉ vài mét thôi, buồn .
Lạy bác, e nghĩ là kái đt này nó kết nói bluetooth vs điện thoại để phát hiện ra bạn có quên đt ko, vì khi mất sóng đt tức là bạn đã cách đt hơn 10m, thì nó sẽ báo động mà :|
tuvoi2005
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chính xác, vậy ta cứ chỉ quanh quẩn ở trong nhà thôi thì Zomm nó sẽ liên tục báo bạn ah !
thekidRMIT
ĐẠI BÀNG
14 năm
Phạm vi vài mét thì mới nhắc nhở bác quên điên thoại được chứ. Mình nghĩ nguyên tắc làm việc của nó là kết nối bt với điện thoại. Khi kết nối bị mất thì nó sẽ bào là để quên điện thoại. Tội cho con 770sh Mc của mình pin dùng 1,5 ngày dùng con này chác còn 0,5 quá
xera_1761
ĐẠI BÀNG
14 năm
thế quên nốt cái này thì sao ạ 😆
Raziel
CAO CẤP
14 năm
Ý tưởng hay , nhưng chợt nghĩ với những thế hệ smartphone sau này thời gian dùng pin đã chẳng còn được bao nhiêu, huống chi giờ bật bluetooth suốt để connect với thứ này thì không biết ra sao .
whoissu
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nếu ko mua cái này thì sẽ dễ bị quên dt, nếu mua cái này thì quên cả 2...........bác nào có mua thì cột dây đeo vào cổ nhé
Đã nói là móc vào chìa khóa rồi mà bác :|

Nhưng nếu mất chìa khóa, là mất lun xe, mất đt, vs mất lun cả cái zoom 😆
IAmBuyer
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mặc dù đẹp nhưng nhìn thế này thì to lắm ạ 😁 mà lại phải kết nối qua BT nữa :D tốn pin lắm :D
jing
CAO CẤP
14 năm
song blutooth có hại sức khỏe ko nhỉ ?
Sau đó sx thếm thiết bị nhắc quên cái ấy nữa, sau đó.. 😆

Chắc bác muốn cách xa cái đt yêu quý tầm vài trắm mét thì nó mới báo động ah? 😃)
Chỉ có điều bluetooth liên tục thế này thì mấy mà cạn pin :x
Với thế này là thêm 1 thứ nữa cần phải sạc, bây giờ cái gì cũng phải sạc :xxx

Mà nó móc với chìa khóa thì dễ quên cả chìa khóa lắm, cái này còn quan trọng hơn đt ấy 😃)
Hix! Kết nối bằng bluetooth liên tục --> tốn pin--> mua 2 quả pin dự phòng😁 và e cũng sợ như các bác là quên nốt nó thì toi luôn, cái này chắc cũng = 3 em Nokia 1200 ấy chứ các bác nhỉ?
arch_ledung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình thik những vật dụng nhỏ vừa có tính trang trí vừa mang giá trị nhắc nhở những chú ý những thứ giá trị cao như thế này! 😁
Có vẻ được đấy chứ. Quan trọng là giá cả mà nhà sx đưa ra là bn thôi 😁
trích 1 đoạn bên sohoa.net nhé
link
vậy ZOMM Wireless Leash ko phải là kết nối wifi sao @@ bùn nhỉ
Hi vọng VN sẽ có nó sớm. Mình thấy nó khá thiết thực đấy chứ!
bakery00
TÍCH CỰC
14 năm
thế này thi khi phiền nhỉ,nhà có 2,3 cái xe,ko lẽ lần nào đi cũng phải đổi móc chìa khóa sao,mà ở VN thì dễ chìa khóa còn mà móc gắn thì mất lém^^
cái này bán ở đâu thế Dido ơi.... mình thấy hay quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019