Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ZTE trình làng Grand X2 In với chip Intel hai nhân 2GHz, màn hình 4"5

Didu
16/5/2013 10:40Phản hồi: 127
ZTE trình làng Grand X2 In với chip Intel hai nhân 2GHz, màn hình 4"5

Mới đây tại Monaco, hãng sản xuất điện thoại ZTE đã chính thức giới thiệu smartphone mới nhất của mình sử dụng chip xử lý do Intel cung cấp mang tên Grand X2 In. Không khó để nhận ra đây là một thiết bị với chip xử lý Intel Atom ngay từ tên gọi cũng như logo Intel Inside ở mặt lưng máy. Grand X2 In là phiên bản nâng cấp của Grand X In của năm trước với màn hình rộng 4,5" kèm CPU Intel lõi kép chạy ở tốc độ xung nhịp 2GHz. Grand X2 In được ZTE ra mắt cho khách hàng châu Âu trong khi khả năng nó được bán ra tại Mỹ hay không vẫn là một câu hỏi.

Bên trong Grand X2 In nổi bật là chip Intel Atom Z2580 hai nhân 2GHz, cao cấp hơn nhiều so với chip Medfield lõi đơn 1.6GHz trên Grand X In trước đó. Màn hình 4,5" của máy có độ phân giải 1280 x 720 điểm ảnh, RAM 1GB, bộ nhớ trong 8GB, khe cắm thẻ nhớ microSD, máy ảnh 8MP và cài sẵn Android Jelly Bean. Ngoài chế độ chụp nhanh lên tới 24 khung hình/giây, máy ảnh của Grand X2 In còn có thể nhận diện khuôn mặt thông minh cũng như tính năng chống rung thời gian thực. Camera trước của máy là 1MP. Vì sử dụng CPU Intel nên máy cũng có tính năng chia sẻ không dây WiDi, pin 2000mAh. ZTE cho biết họ sẽ bắt đầu bán ra smartphone mới từ mùa thu này tại châu Âu.

Nguồn: Business Wire
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lần trước thấy có điểm benchmark của chip lõi đơn 2GHz Intel đã ghê lắm rồi, giờ lõi kép 2GHz thì không biết "tởm" đến mức nào nhỉ? :rolleyes:
hóng! 😁
@bluesight levono ideaphone k900 dùng chip intel clover trail+ 2 nhân 4 luồng xử lý 2Ghz, RAM 2GB, màn hình 5.5'' full HD ra khá lâu rồi bạn nhé. antutu của nó khoảng 24-27k thôi.
@technological experience Bác đọc lại đi, con rarz i chíp đơn nhân 1.6 đạt 30k, còn con của intel chạy lõi kép 2ghz đạt 30399 mà
@PrisonBreak1908 Nếu thực sự là em nó đạt 30399 thì trên ranking của antutu đã có mặt rồi đó, đằng này toan S 4 Octa thôi
@huytoanpham cái đấy bác phải gửi điểm về thì nó mới có hay sao mà ??
Phan_Quan
TÍCH CỰC
11 năm
Hàng tàu, chỉ xem cho vui.
viquoc_ly
TÍCH CỰC
11 năm
@Phan_Quan top 5 hãng sx điện thoại hàng đầu thế giới đó ku
@viquoc_ly toàn khựa mua thôi là lên top rồi.
Đáng để mua hơn mấy e của việt nam! Hi vọng giá 3 triệu.😁. E 1 nhân 2Ghz đã cân hết mấy e octa và 600 rồi. E 2 nhân này cân hết đám ARM
quả đơn nhân intel pen đã ăn đứt 4 nhân rồi , 2 nhân k biết thế nào
@Yeuladaukho92 8 nhân chứ bạn..30k lận mà
Nhìn na ná mấy con đt HTC nhỉ

Sent from my Nexus 4
bb-no1
ĐẠI BÀNG
11 năm
ăc khác gì cái máy tính đang dùng con aus fonepad chip inttel cùi bắp 1 nhân đã thấy ngon
ilove Asus
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bb-no1 Bác có fonepad ạ. Em nhờ bác chút thôi. Bác gõ Google search cho em Tải walkman. Apk. Bác tải về và cài đặt phần mềm này xem sao. Bác chụp lại màn hình cho em xem nhé. Pm. Thank bác!
@ilove Asus đem cái phần mềm truyền thống sony qua 1 hảng khác bác thấy bác có quá ko.nhiều bác thư trê htc vs ss đêu ko dc nhé.trừ khi root máy thây đổi room:p
tay chay tàu khưa
không thích Tàu, xem cho biết 😁
cơ mà thiết kế mặt trước nhìn hơi tù, nhất là cái viền bên trên dày, trông thô quá
Cái màu xanh này đẹp. S4 có màu này thì mua ngay!
không khoái mấy hàng của anh hùng tung của
chỉ 1 từ xấu
@hienhpline chỉ 1 chữ tàu😁
chỉ ko biết em này hao điện hay ko,chip intel nổi tiếng là ăn điện cực ác
Nghe nói con chip này có siêu phân luồng kiểu core i thì phải :rolleyes:
hongmta
ĐẠI BÀNG
11 năm
cũng hay phết, nhưng ko chơi hàng ZTE, Mỹ đã cấm các cty dùng hàng ZTE vì nghi có chứa thiết bị theo dõi bên trong
Tàu hả 2 chai còn nghỉ lại 😃
com4343
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maloacara Suy nghĩ quá phiến diện. 😕
vietbody
TÍCH CỰC
11 năm
phải chi con này của asus...@@
Talawhat
TÍCH CỰC
11 năm
Nhìn đằng sau xấu vãi ra. Tàu nó giỏi làm điện thoại thiệt.
Đồ tàu khựa này không chơi 😃.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019