(20/12/17 Surge & Hosts v8.0) Chặn quảng cáo, chặn thu hồi App lậu, update FW và Carrier iPhone,iPad

ngocha2006
7/11/2016 12:47Phản hồi: 551
551 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quangdo92
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có cách nào cài app++ như cách bác cài app này không nhỉ? 😁
@quangdo92 hồi chưa jb e dùng được lâu phết. mà bị thu hồi cũng chỉ click lại link là được mà, có cần xóa đi cài lại đâu
quangdo92
ĐẠI BÀNG
7 năm
@supperzerohero Thu hồi là coi như cái chứng chỉ đó bỏ, cài app khác nó dùng chứng chỉ khác rồi, tính là app khác mới đâu 😁
Trừ khi cài qua PC đc 7 ngày, hết làm lại thì giữ nguyên data
@quangdo92 Xưa m dùng cả tháng không phải cài lại tí nào đâu. Bác cứ test xem, cũng đâu mất gì
quangdo92
ĐẠI BÀNG
7 năm
@supperzerohero Mình làm hoài rồi chứ test j nữa bác 😁
Tutu, FTIOS...
Đều dính đòn hết, giờ đang cài thử antirevoke để xem nó chặn thu hồi chứng chỉ được không? trước public dev được 90 ngày kìa, giờ apple nó giảm còn có 7 ngày thôi, tức là sau 7 ngày bác phải cài lại 1 lần, và mó cũng tích cực càn quét dev share lậu, cứ thứ 7 là ra đi hàng loạt :lmao:
Còn một App khác sài Config ngon hơn nhiều Surge nữa !
@thinhlouis_ App nào vậy bác ???
@ngocha2006 Chưa đủ điều kiện dẫn Link 😁
quangdo92
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thinhlouis_ Nói tên cũng được mà bác? Phải dẫn link làm j
saomaimuaha
ĐẠI BÀNG
7 năm
Link file hosts lỗi rồi add ơi, hok tải được 😔
vatlitre
TÍCH CỰC
7 năm
link chết hết rồi
ducanhtian
ĐẠI BÀNG
7 năm
Link chết, thớt up lại giúp hoặc ai có chia sẻ giúp mình, tks
ducanhtian
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình sent imes cho ban rồi, bạn check giúp imes giup
@ducanhtian bác cho e xin với ạ, e cảm ơn.
Một App mới thay thế cho Surge
Chi tiết: Tại đây
hvmcsa
ĐẠI BÀNG
7 năm
ios 8 thì cài surge làm sao vậy các bạn.
tx900
ĐẠI BÀNG
7 năm
link die rồi bác ơi
hvmcsa
ĐẠI BÀNG
7 năm
hóng link
lyhoangvt
ĐẠI BÀNG
7 năm
tóm lại là làm theo hướng dẫn của bác thớt có chặn đc thu hồi của mấy app ++ ko ạ ?
nhocoi
TÍCH CỰC
7 năm
Có bác nào mua giúp em app adguard k
@nhocoi Mua Gift Card thì lh mình! $10=300k (Giao Dịch Trung Gian) nếu bạn không an tâm !
@nhocoi sài acc china mà tải
@nhocoi Sau đợt cảnh cáo của apple thì app này hiện tại đã vô dụng nhé. Chỉ chặn đc trên safari thôi. K chặn đc inapp. Nói chung là k ổn đâu!!
athena16
TÍCH CỰC
7 năm
chặn quảng cáo ngon chỉ có app adblock của future mind thôi, chặn all apps.
athena16
TÍCH CỰC
7 năm
@nguoidadolangthang Mình ms tải lại weblock thì thấy mấy nguồn domain nó chặn cũng như bên adblock thôi, thử cả 2 chả có vẹo gì khác nhau. ;)
@athena16 Vậy àh ! Tôi cười là cười cách nhìn nhận App ngon hay dỏm dựa vào cái "lèo tèo vài comment" của bạn thôi. Còn nói nguồn VN ko chặn được thì tui lại cười tiếp. Nói thật nó chặn mạnh đến nổi đôi lúc tui muốn biết App nào có chứa Ads hay không mà tui phải Off hết hoàn toàn để mà Test đấy.
athena16
TÍCH CỰC
7 năm
@thinhlouis_ Uh, đỉnh rồi. ;)
@athena16 Sr tui cũng ko thích cự cãi. Mỗi người mỗi ý, ta dừng lại tại đây nhé !
bác nào có app chặn qc tốt cho em xin, chứ đang dùng adguard free chán vô cùng, qc safari tùm lum😔
Check qua check lại với em thì adguard pro vẫn ngon nhất trong tất cả. Thêm dãy system wide vào nữa là ok. Tốn cực ít pin.
@doanvm09 Kiếm tốt chỉ khi rơi vào tay cao thủ, còn rơi vào tay tiều phu nó chỉ là 1 thanh sắt vụn!
Bởi vậy, App nếu biết cách khai thác triệt để tính năng của nó thì "Không Phải Dạng Vừa" đâu.
Aguard 1.3.1 nó chỉ lách luật giúp người dùng, còn người dùng biết cách sử dụng hay ko thì Adguard ko hướng dẫn nhưng người dùng phải tự biết đào bới mà ăn. Nhiều người ko biết sài thì đỗ lỗi Adguard hay App khác Gà ! 😁
@thinhlouis_ Thật ra thì nó có hướng dẫn, nhưng mà hướng dẫn "kín". 😆)
Trên forum của Adguard có hướng dẫn cái dãy system wide đó. Nhưng cũng ít người biết và để ý.
Ae thêm mấy cái dns này vào blacklist của adguard pro nhé. Cái mesu.apple.com là chặn cập nhật fw. Có 1 cái là hạn chế apple quét ứng dụng lậu thì phải 😆)
@quangdo92 Mua rồi nó nằm trong Purchased vẫn còn mà bạn. Refund nó trả cho mà nhờ. Khi nào app mất hoàn toàn do Dev gỡ và không quá 90 ngày mới Refund được
@thinhlouis_ upload_2017-10-7_10-41-49.jpeg
@quangdo92 còn ở đây
lemonadess
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có cái link bị die thì mãi không thấy ai fix vậy nè @@
athena16
TÍCH CỰC
7 năm
có cái app chặn quảng cáo mà lắm ông làm như kiểu mình đang vận hành cả 1 dây chuyền sản xuất hay đang phát minh ra cái gì vĩ đại lắm không bằng. hay thật, tay thì tự gõ phím bảo phần mềm abcd kia phế, h thì nói do người sử dụng tự biết đào bới hay không, khác đ gì tự tay tát vào mỏ. 😃
quangdo92
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái Adblock kia xài bản dưới 3.0 đó.
Qua 3.0 nó chuyển qua VPN trực tiếp rồi, nên thỉnh thoảng bị dis, down bản cũ về, mình xài 2.5.2 chặn sạch, tuy nhiên đúng là tapatalk thì k ngon bằng weblock, weblock lên bản mới nó cũng chơi VPN luôn, và ăn như như cờ hó nên mình chỉ chơi kiểu proxy cho ipad còn đâu trên iphone k xài 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019