1.1.4, up lên, bị lỗi số 6, tiêu ròi

Danton_Drawer
3/8/2008 13:14Phản hồi: 8
các pác kíu em với, em đang dùng 1.1.4, sau đó máu lửa, em up lên 2.0, nhưng trong quá trình up kẹt phải lỗi số 6, sau đó làm lại lần nữa kẹt lỗi 1602, bi giờ em đoán cái của em bị lỗi baseband rồi, hok bít đúng hok, cũng hok bít bắt đầu từ đâu nữa.
Pác nào rành giúp em với, ko là em chít mất.
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hãy chú ý và xem lại xem là bạn để ở chế độ Restore hay là DFU? Nếu để ở DFU là lỗi 6 đó!
Để ở chế độ Restore thôi!

DFU bạn à, bạn cho mình xin số phone đc hok, gọi hỏi trực tiếp lun
Đời đầu chỉ để Restore thôi và đưa Custom FW 2.0 vào. Mình đã PM cho bạn rồi đó! Nếu lát gọi thấy mất sóng là mình đang Build lại 3G của mình ở mức độ ngon hơn:
- Bộ nhớ 2GB
- Cydia với Package + Sources = 208 mục (126MB).
- Compine ứng dụng của 1.1.x và 2.0 để chạy được các APP ngon như trên 1.1.4.
Mình sẽ Test và đóng gói lại rồi Share ra mọi người cùng dùng!
ê nói chi tiết lại đi mình giúp cho . ok
Bạn bình tỉnh, Iphone không chết ngắc đâu mà sợ.
vào http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=79280 làm theo nha
trước hết tìm Ituner 7.7 ( đừng cài 7.71 nha ) về cài đặt vào máy ( remove các ituner củ ra khỏi máy và khởi động lại trước khi cài 7.7 ) và làm theo các hướng dẫn của AB14.
Chúc bạn thành công
cái em lỗi 6 là dễ đi nhất đó...em chưa dính lần nào...chắc còn may.. 😁
Bác ơi! Lỗi 6 chỉ là lỗi đọc FW thôi mà!
Lỗi này bình thường thôi và nếu mà lỡ tay giữ DFU không đúng hoặc Restore MODE không đúng hay là nhầm bản FW thì lỗi thôi mà!
Hôm nay, IPHONER đã build bản chuẩn cho đời 1st -> 2.0 và 3G fix bộ nhớ rồi nhé! Ai ở HN vác máy qua chỗ Bác Nombatca (Việt) uống cốc cafe rồi copy về dùng cho ổn định - 38 PHan Bội Châu nhé!
lỗi 6 theo mình biết là do firmware ko tương thích ( thường thì ai xài win + firm custom lần đầu hay bị), lỗi 160x thì hoàn toàn là do itunes ko tương thích tốt với win nên bị
cách của mình là hãy vào diễn đàn nhờ anh em nào xài mac ( điển hình như bro aiphone) thì mượn để up bản 2.0 custom, sau đó thì khỏi lo nữa rồi, có thể dùng win up vô tư

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019