Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

1 phong cách rất HTC

x0xj
21/8/2011 5:54Phản hồi: 304
304 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kyllen
ĐẠI BÀNG
13 năm
iphone2 làm đc k ta 😃 ai thử rồi cho ý kiến nhé
Quote lại nhờ bạn tí :D cho mình hỏi bạn cài FW đó và cài thêm này thì Ram Free còn đc bao nhiêu à :p
hqt11
ĐẠI BÀNG
13 năm
quá đẹp
ip2 làm được nhưng sẽ ko cài đc folderenhancer do đó sẽ ko có mục menu mà bạn phải bố trí icon ra đều các trang hoặc cài Categories cũng có chức năng tương tự folderenhancer 😁

---------- Post added at 05:58 PM ---------- Previous post was at 05:57 PM ----------

mình cài vitur memory nên ko bít nó còn free bao nhiu nữa toàn thấy 56 - 60 :D
Thế cho mình cái link về cái case IP3 của bạn đc k.mình thích quá mà ko biết nó như nào. bạn chụp cho mình cái ảnh về mặt trước, sau và giữa của case đc ko à :D
huuloczxc
TÍCH CỰC
13 năm
Cáe đó là kỉu 2 khúc đó :D
Thấy có 2 ngấn không [ Nhìn đẹp lắm ]
Nó che hết viền inox :D
tranbao81
TÍCH CỰC
13 năm
5 icon trên dòng làm thế nào nhỉ ? Bác chủ vào giúp em với
tranbao81
TÍCH CỰC
13 năm
Chép icon theo dường dẫn nào nhỉ ?
sao mình làm đến chỗ
cho 10 tấm ảnh muốn hiển thị vào var/mobile/library/perpagehtml/slideshow/photo rùi sửa tên hình đầu tiên là 0.png hình 2 là 1.png cứ thế đến 10.png 😁

mà vào slideshow không thấy tấm hình nào hết vậy,
huuloczxc
TÍCH CỰC
13 năm
Slideshow lag não
IP 4g còn lag huống chi !
ý mình là dùng ifunbox vào slideshow/photo để đổi tên từ 1 tới 10.nhưng không thấy tấm hình nào hết
Bạn phải đổi tấm đầu là 0.png thứ 2 mới là 1.png sau đo respring lại

---------- Post added at 09:46 PM ---------- Previous post was at 09:45 PM ----------

Mình không hĩu ý bạn cho lắm nói rõ hơn đi 😁
nhưng mình dùng ifunbox vào tới photos đâu thấy tấm hình nào đâu mà đổi tên bạn,mình kẹt cứng nãy giờ rồi.giúp mình với
Sax ko có hình sãn trong đó đâu bạn phải lấy mấy tấm hình bạn thích cho zô đó rùi rename lại mới đc nha
àh,thì ra là vậy,dễ vậy mà không biết,thanks bạn nhiều nha 😁,có gì không biết làm mình hỏi tiếp,hì
NHờ bác X0xj tí :D
link cho bạn đây :D
http://muare.vn/DienThoai/3222759
bạn chủ topic ơi, sao mình dùng cái perpagehtml ấy, cài trên cydia - nguồn gsm, sau khi cài, down file HTC giải nén ra thư mục private, coppy vào chỗ bạn nói, làm y như bạn, ko ra cái đồng hồ và thời tiết, máy mình vẫn bình thường, mình dùng ip4 fw 4.1
mình ko cài đc grid lock và forderxxx, cydia báo queue
lại gặp nạn giữa đường nữa rồi bạn ui,
"sau đó vào var/mobile/library/perpagehtml/rssreader/config.js kiếm

// Please enter the rss address
var rssAddress = 'http://vnexpress.net/rss/gl/the-gioi.rss';
coppy code vào cái dòng bôi đen"

mình vào đến rssreader rồi,nhưng không vào được contig.js để kiếm .................
giúp mình với
tranbao81
TÍCH CỰC
13 năm
Mình đã down bộ icon ở mấy trang trước về rồi. Nhưng ko biết chép vào đâu để toàn bộ icon của iPhone thay đổi. Chỉ mình với.
bạn click chuột phải vào config.js chọn open with wordpad nó mới hiện ra để chỉnh sửa 😁

---------- Post added at 12:30 AM ---------- Previous post was at 12:24 AM ----------

bạn kết nối iphone vs pc sau đó mở ifunbox lên vào mục system application sẽ thấy 1 mớ app hiện ra vd bạn mún đổi icon setting bạn rename cái icon mà bạn down về thành tên "icon" sau đó chép vào app setting rôi rêspring lại là xong
mình làm được rồi,thanks bạn nha,nhưng còn 1 cái nữa là bỏ file hình ảnh cuộc gọi với safari vào đường dẫn nào vậy bạn
cuộc gọi là app phone còn safari là app safari bạn cứ rename lại là icon rùi cho vào 2 app đó là ok
mr.neo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình mới Mod lại cái RSS từ widget của Facebook, khi cài vào nó sẽ cuộn các tin tức theo chiều từ dưới lên trên, giúp các bạn đọc đc nhiều tin hơn

Chép theo đường dẫn: var/mobile/library/perpagehtml/

Link down
cuối cùng cũng xong,tuy không được đẹp như mọi ng nhưng mình cũng rất hài lòng với kết quả,cảm ơn bạn nhiều
Bạn đã vào perpagehtml chọn trag và chọn widget chưa? Còn girdlock vs folderxxx cydia nó náo sao bạn....

---------- Post added at 01:54 AM ---------- Previous post was at 01:52 AM ----------

Bạn đã làm xong thì cùng show lên cho mọi người chiêm ngữong nào 😁
mình đã vào perpagerhtml trọn trang và add wiget, mình thử 2 kiểu là chọn trang spotlight và trang 1, sau đó add wiget có tên là private từ forder htc giải nén ra.
cách 2 mình vào private kéo 2 forder là weather và clock ra add wiget, thoát perpager-> máy tự respring, xong vẫn ko thấy dấu hiệu gì về cái đồng hồ HTC ở ngoài cả.
app gridlock và forderxxx mình ko cài đc, cydia báo queue. ko cài app vào đc. Nhưng mình thì chỉ cần cái đồng hồ và thời tiết của HTC thôi
sặc sặc mình bít tại sao ko ra đồng hồ rùi 😆 bạn giải nén xong có 1 folder là HTC đúng ko.... coppy nguyên folder đó wa lun chứ đừng bung nó ra lấy từng cái bên trong... thử lại xem nào nếu làm đc thì lên show hàng nha 😃)

còn đây là fle deb của:
gridlock: View attachment 412619

và folderenhancer: http://www.megaupload.com/?d=HVESOOE7
huuloczxc
TÍCH CỰC
13 năm
Cho tui cái đồng hồ kim...
có ngay cho chú 😁
View attachment clockdroid.rar

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp