1 tháng 100k -> nên dùng 3G của mạng nào

Hannibal2010
6/2/2012 7:36Phản hồi: 53
Chào các bác
Em xác định tiêu 1 tháng tầm 100k - 120k cho 3G.
Thực sự bây giờ có nhiều mạng quá, em chả biết mạng nào vào với mạng nào nữa, mỗi nhà cung cấp lại có vô số gói cước làm mình hoa cả mắt, mà thông tin lại không đầy đủ nữa.
Em dùng DCOM 3G E173U-1 của Mobifone,
Các bác tư vấn xem em nên dùng 3G của mạng nào? Loại dùng trọn gói đấy các bác nhé

---------- Post added at 02:36 PM ---------- Previous post was at 02:36 PM ----------

Nói chung là, theo ý các bác, sau khi bị bóp băng thông thì chất lượng mạng nào là đỡ nhất
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jimmychoo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ẹc bạn này dùng ít nhỉ. Tháng nào mình cũng hết khối 😔
Không phải đâu bác ạ, ý em là em sẽ dùng các gói cước trọn gói của các nhà mạng đấy, 1 tháng tối đa chỉ trả tầm mấy chục ngàn hoặc 120k thôi mà, nhưng không biết gói cước nào thì tốt
ở bên mua bán có bán thẻ data 3g đó, mình thấy giá cả và dung lượng rất ổn (chưa dùng thử, keke), như thẻ data của viettel 200k dùng được 9gb trong 6 tháng, hay của vina 300k dùng được 24gb trong 12 tháng...
@nguyenngocgiang mỗi tháng 24G thì may ra mới mua, 24Gb dùng trong 12 tháng mất 300k, chắc không sống nổi!! =))
sini132
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chơi MIMAX viettel 50k/1tháng và bẻ băng thông...đến giờ m vẫn dùng ngon 😁
@sini132 đúng...bẻ thoải máy
Viettel đi bác, chơi MIMAX hoặc MCTD là có trọn gói đó. Sử dụng như bác em nghĩ là lướt web, check mail, đọc tin tức thôi nên phù hợp đó.
damtrungdu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khuyên bạn nếu dùng tại nhà thì kéo ADSL cho lành, bóp băng dùng ức lắm
Không biết gói cước MCTD của VỊt teo bị bóp băng thông thì tốc độ còn bao nhiêu các bác nhỉ
Và làm sao để đăng ký cũng như trả tiền cho gói cước này? Cứ đầu tháng thì mình nạp 120k vào à? Thế nó có trừ trong tài khoản khuyến mại khồng (ví dụ em nạp 100k, khuyến mại 50k thì có được không)
MCTD của VT bóp băng thông mình vẫn xem youtube đc,lướt web,đọc báo ok.download có 50 kb/s thôi.nếu nhu cầu của bạn có như vậy thì nên dùng MCTD.khi nào km 50% nạp cái thẻ 80k đc 120k.đăng kí DKTD gửi 191,trừ cả tk chính lẫn khuyến mãi.
Nhiều bác xài gói Mimax ...nói rằng trừ âm tài khoản ....tại sao lại vậy nhỉ ? chẳng phải nó trừ 40K ngay ban đầu ah
Bạn sài gói mimax của Viettel đi. Mất 50k/1thang. Khi nào bị bóp băng thông, pm inbox mình mình chỉ cách phá băng thông.
Mình sài ít lên mỗi tháng cũng chỉ dùng ~ 50Gb thôi. Chứ ko ham hố như một số bạn kéo mấy chục G phim một ngày.
@vantiem e mới pm inbox anh rồi ạ, phiền anh chỉ giúp e!
anhchay999
ĐẠI BÀNG
12 năm
... mobifone MIU 40k/thang rui bóp hay móc gì đó ..he.he... vịt teo thì 50k ... hơn 10k tiền đăng kí 3G ... vãi lọ ... he.he....
Làm sao để dùng gói Mimax của Vịt teo với sim 3g trên DCOM các bác nhỉ?
damtrungdu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn mua sim nghe gọi bình thường mới dk đc mimax. sim chuyên dụng dcom thì có mctd thôi.
gói MCTD thì khi bóp là 512Kbps (64 Kb/s) còn gói Mimax là 256 Kbps ( 32 Kb/s)
Mà có bro nào cho hỏi cách fix E1750 gói Mimax lâu với. Mình phá xong cứ khoảng 10' nó ngắt kn, lại phải là lại. ức quá
ở đâu bán thẻ VINA 300K có 24GB xài trong 12 tháng nè ?
Sim trả trước, đăng ký gói mimax rồi lắp vào dcom là dùng đc mà.
Đăng ký MImax có cần điện thoại 3G không các thím nhỉ, em chả có cái điện thoại nào 3G cả
bạn lắp luôn sim vào dcom mà đăng ký. Đăng ký xong, rút dcom ra 1 lúc rồi conect.
Vậy là chốt lại sẽ mua 1 cái SIM rác đăng ký Mimax dùng đúng không các thím 😁
@Hannibal2010 nếu xài mimax thì bạn dùng laptop, chứ máy bàn mà xài mimax chắc đợi đỏ ruột lên! =)).
lkd_l
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tất nhiên là mua sim rác dk mimax là rẻ vì mất có 50k tk chính. Một số nơi Vt chưa fix lỗi thì có thể hack băng thông vô tư
Có bác nào giúp e phá băng thông dc k ạ?
Em cảm ơn nhiều. Bác vantiem tui cũng pm yahoo mà chẳng thấy giúp gì hết. Nản.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019