10 cách hạn chế say rượu, bảo vệ sức khỏe

ND Minh Đức
27/1/2017 13:34Phản hồi: 272
272 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kulele
CAO CẤP
5 năm
Ở vn có rất nhiều bần nông bia rượu
Kiểu như ngồi vào luôn mời mọc,o ép , khích tướng n khác
Tửu lượng mỗi n mỗi khác, nhưng đám bần nông muốn cào bằng tất cả. Vd Đô bần nông đó 1 thùng , đô n kia có 6 lon. Nhưng bần nông mà ún tới lon thứ 6 thì bắt n kia cũng phải ún bằng gã mới chịu.
Chưa kể bần nông mời ly nào ly nấy đòi ai cũng 100% mới chịu
Đúng là hết sức vô học!
@kulele Tui cũng ghét mấy thể loại lầy lội này . Mấy thằng ép thì lần sau không bao giờ ngồi chung mâm nữa . Tui bị hay bệnh viêm da đầu cứ uống bia , rượu là bị nổi lên rất khó chịu nhiều khi ngồi chỉ làm 1-2 ly xã giao ... bạn bè ai cũng bik... thằng nào mà ngồi ép , khích khích là coi chừng cũng ăn vài cái ly vô đầu .
Sau mấy thập niên nghiên cứu đủ cách, có tất cả cách trong bài viết này đều thất bại toàn tập.
Mình rút ra một kinh nghiệm chia sẽ tới AE, đảm bảo 100% ko say đó là "Muốn ko say thì đừng nên uống"
"
Tết toàn uống nước ngọt
Thật chứ rụ hay beer gì uống quá chén cũng mệch , bị mấy lần nó vật cho tơi bởi
Truongbv09
TÍCH CỰC
5 năm
Đỉnh cao của kiếm pháp chính là "vô kiếm". Cho nên tốt nhất là không uống, còn nếu lỡ uống thì nên uống say trước khi mọi người say. Khắc phục hậu quả hôm sau bằng cách uống nhiều nước mát và ăn nhẹ nhàng. Đừng nghe những lời khuyên trên mà kìm hãm cuộc vui hoặc tâm trạng không thoải mái. Đã xác định uống thì cứ vui hết mình, không xác định uống thì từ chối ngay từ đầu. Nên biết mình là ai thì sẽ có cách ứng phó thích hợp. Chúc các bạn vui vẻ!
YOGA
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tốt nhất ko đi
vudat1993
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không uống sẽ không say 😆
Hunggom
ĐẠI BÀNG
5 năm
Anh em cứ tẹt ga.
Đạt Anker
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chiến lược tôi hay sử dụng trên bàn nhậu là lúc đầu tự cho mình tửu lượng kém. Uống ít ít. Ăn vào vào. Đến thời điểm là bắt đầu phất. Mấy ô ấy ngất hết tôi vẫn tỉnh. Ae có thể tham khảo nếu muốn đấu rượu. Ko nên vào trận ngay lúc đầu. Mình cứ lấn lá dần dần. Về sau mới biết ai hơn. Vừa đảm bảo dạ dày lại đảm bảo sức bền. Nên cứ thử xem. Đã áp dụng vài lần và thành công. Tửu lượng tôi cg bình thg thôi
Nói chung khi ngồi chung bàn rồi anh em nên lịch sự với nhau đừng éo người khác uống và cũng đừng khích người ta... mấy cái này hầu hết dẫn đến gây lộn, đánh nhau sau mỗi chầu nhậu .
Đề nghị grab mở dịch vụ Grabdrunk dành riêng cho dân nhậu đi
nemoris
TÍCH CỰC
5 năm
Ae uống cái này trước khi rượu bia cũng tốt lắm.
Tập thể dục, uống nước nhiều là những cách để có sức khỏe tốt
bia bọt thì ko thích cơ mà vì miếng cơm phải đi với đối tác hoài, giờ nghỉ làm ko có bia lại thèm
metronome
TÍCH CỰC
5 năm
Uống sữa tươi trước khi uống bia rượu, uống bia rượu xong uống sinh tố dâu, bơ...giải rất nhanh. Trong khi uống đừng bao giờ quên ăn lai rai.
cách tốt nhất là Tắt điện thoại
dungpvbk
ĐẠI BÀNG
5 năm
Uống nhiều rồi lại gọi em "Huệ" thôi =))
rựu trái cây, táo, rựu sì ting, aquavina .... :rolleyes:
cati99
ĐẠI BÀNG
5 năm
Biết để còn giết nahu trên bàn nhậu
alienkiller
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy cái này mình đều biết. 😆 nhưng đôi khi làm ko dc. Vô chầu nhậu làm sao mà uống chậm dc. Vô vô liên tục.
Minh17444
ĐẠI BÀNG
5 năm
@alienkiller cải thiện từng ngày nha bạn, lúc trc mình uống cũng kha kha, bỏ 1 thời gian r uống lại 2-3 lon là quay @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019