10 năm sau khi ra đời, iPhone vẫn là thứ dùng để đo lường sự thành công của một chiếc smartphone

Duy Luân
9/1/2017 11:19Phản hồi: 388
388 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái quan trọng là đẳng cấp bác ạ. Nó ko chỉ là 1 món đồ công nghệ mà nó còn là trag sức phụ kiện khẳng định ta đây là dân chơi.... bác nói có phần k đúng
Thích điện thoại gì, hãng nào thì cứ việc mua mà xài. Chê bai nhau rồi được gì, thấy fan táo hiếm khi đả kích andr. Toàn ngược lại. Mà người xài iPhone đa số là người giàu, có tiền, thành đạt. Người ta mua gì xài gì kệ ngta, phải có lý do ngta mới mua. các bác thích chuyên nghiệp hay màu mè hay gì đó thì xài adr. Chuyện gì mà cứ đi dạy người giàu cách xài tiền hoài vậy -__-
Cái này mình chia sẻ chứ không có ý đả kích android hay apple gì hết (android chuyển qua apple mà 😆
1-iOS thật sự dễ xài hơn android. Android mở quá nên bị chỉnh sửa -> phức tạp
2-iDevice bị "tù túng", cái này mình nói là sai. Không tù qua đâu. Vẫn tải app "free" đc mà. Còn cái vụ quay màn hình gì đó mời mua iPhone 5 trở lên. Đừng nói "không hỗ trợ quay màn hình"
3-iPhone 7/7 Plus chỉ không thay đổi thiết kế, không them nhiều pin (pin "yếu sl"), còn bạn xem Speedtest với các flagship khác nhé. Không đùa đâu.
Vậy thôi. Ae nào muốn chọi gạch thì chọi, mình chỉ CHIA SẺ QUAN ĐIỂM CỦA MÌNH về iPhone, iOS, Apple...
Meomuopxu
TÍCH CỰC
7 năm

Đây mới là buổi giới thiệu iphone thực sự , must see 😆
Và mang đến cả thành công cho các hãng đến từ châu Á như Hàn, Tàu...
MinhDuclx
TÍCH CỰC
7 năm
Ip với AppStore có 1 cái dỡ duy nhất làm nhiều người ghét - nhất là chị em phụ nữ ko rành công nghệ.
Đó là nhấn down cái gì cũng bắt phải nhập mật khẩu. Hết.
Mà dỡ thật - vì down free cũng bắt nhập làm cái gì nhỉ. Chưa kể để auto update app thì ko đòi mật khẩu - chứ cho update tay app nào đó (nếu tắt auto update đi) thì lại đòi lại mật khẩu. Mà mấy bà mấy cố ưa quên mật khẩu lắm, trong khi nhập mật khẩu đơn giản 1 đến 9 lại đéo chịu -> chán hẳn ip 😁 :D :D
@MinhDuclx Từ IOS 9 thì đã tắt được pass nếu tải app miễn phí rồi.
dknyxdie41
TÍCH CỰC
7 năm
@MinhDuclx Anti cũng phải cập nhật công nghệ để đừng bị bảo là dốt nhé.
Ios đã có lưu mật khẩu cho app free rồi. Hơn nữa thì có vân tay xác nhận rồi nhé
@MinhDuclx Cái này cũng hay mà, hạn chế mấy đứa nhỏ cứ vớ được điện thoại là tải game linh tinh chơi. Các bác mà gặp cảnh đến nhà ny chơi, mấy đứa cháu ny mượn dt chơi, ko cho mượn thì mang tiếng ky bo mà cho chúng nó mượn tải game chơi thì cứ như phá máy 😃.
MinhDuclx
TÍCH CỰC
7 năm
@dknyxdie41 Chả anti gì Vì mình đang sài Ip mà- mình lâu rồi chả còn down gì nên cũng chả rành - các cái cần down thì down hết rồi (máy chỉ để sài nghe gọi , xem tin, fb,zalo,..ko game nên chả thấy có cái gì mới để cài nữa).
Còn máy người ta đưa yêu cầu cài dùm thì thấy vẫn bắt nhập (nhất là vụ cài mấy chương trình lưu danh bạ). Apple hay nhưng mấy đứa con nít còn hay hơn - nhiều ông/bà đưa máy cho con/cháu ở nhà nó vọc 1 lát danh bạ bay hết mà ko biết nó nhấn kiểu nào luôn ???
Nhiều khi nó nhấn sao đó mà tới cái danh bạ trên cloude cũng mất một phần nữa (chắc nhấn túa xua mất, cloude tự tải về và đang về nó nhấn mất nữa mất luôn). Mình đôi lúc lấy máy mình ra nhấn túa xua để mất vậy mà ko được - tụi nhỏ giờ đúng là có võ (2 bé bé thì 3 tuổi , bé nhà kia làm thế có 7 tuổi)😁 . Mai họ sài ip chứ aảnoid xịn cỡ mấy đưa qua lát chắc treo - có nhiêu game trong máy chưa đầy 30' tụi nhóc đó mở lên hết, để ý coi cái nào cũng quẹt quẹt tý rồi ra cái khác, nhất bé 3t chưa biết đọc gì mà khoái mở ai là triệu phú mới ghê :D. Máy mình thì trước có vài game - chả chơi nên xóa (xóa cái đỡ ko bị nhóc quen nào mượn máy vọc nữa hết).

Vậy nhờ các bạn biết thêm 1 thông tin - ios 9 mình còn chả biết có tính năng đó - chứ sài 10 mấy luôn mà thấy vẫn ko biết. Dt để sài và dt chủ yếu chứ chả phải để vọc nên đúng là ko cập nhật - dốt thật.
mặt trước của ip6 grey là đẹp nhất, mặt sau của iphone 4s black là đẹp nhất.
thiết kế tổng thể thì iphone 4 vẫn bá đạo 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019