[Infographic] 10 quan niệm sai lầm mà bạn thường lầm tưởng khi tập thể dục

BaroTo
17/7/2019 4:26Phản hồi: 251
[Infographic] 10 quan niệm sai lầm mà bạn thường lầm tưởng khi tập thể dục
Có rất nhiều quan niệm sai lầm xung quanh việc tập thể dục từ đó có thể làm chậm quá trình rèn luyện của bạn. Như muốn săn chắc phần nào thì tập nhiều phần đó hay tập thể dục đồng nghĩa với việc giảm cân chẳng hạn. Những quan niệm sai lầm này được mọi người tin tưởng mặc dù thực sự không đúng theo khoa học.

Hãy đọc qua infographic sau đây và có thể bạn sẽ sốc khi biết có bao nhiêu sai lầm mà bấy lâu vẫn luôn mặc định đó là điều đúng đắn. Tập thể dục không những cải thiện sức khỏe thể chất mà còn cải thiện tinh thần. Vậy tại sao không tập thể dục một cách đúng đắn, hãy ném những quan niệm sai lầm đi và bắt đầu tập thể dục như một người đã có kiến thức về nó.

251 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có một môn thể dục vừa khoẻ, vừa phê mà người ta đã chứng minh làm 1 lần bằng xúc 1 tấn than. Anh em hiểu ý chứ.
lllll-13
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vnv88 Tôi nghĩ cách thêm dấu của tôi lúc đầu cũng giống ông
@Anh Hung Thoi Dai Đã tìm ra được tổ lái , đề nghị a đờ min ghim ông này lên để làm gương cho những người còn lại
@lllll-13 Tên tôi đẹp nhất tinhte này đấy. ^_^
@Anh Hung Thoi Dai mới nghe qua thôi là em đã biết là gì rồi đó
huucanh.tran
ĐẠI BÀNG
5 năm
sự thật là đa phân giới trẻ không có tập thể dục.
huucanh.tran
ĐẠI BÀNG
5 năm
@PhanKimi 1 ngày mình chạy cả trăm cây rồi không cần giáo trình gì hêt chỉ cần 1 cái điện thoại khách book thì chạy thôi.
V_P942
TÍCH CỰC
5 năm
@huucanh.tran E cứ hết ca làm sớm là thay đồ xún chạy bộ, chạy cỡ 1 tiếng là ok
Mr Seen
CAO CẤP
5 năm
@huucanh.tran hihi thích ốm ốm dẹp dẹp như tụi hàn cúc
Nhiều ông chỉ tập cadiro riết ng mỏng dánh, đít lép nhìn nản vc
pingcu
TÍCH CỰC
5 năm
@thanh_satria Người gầy thầy tất cả đấy b 😆)
@khanhduy.39n mấy bạn gay bây giờ body hơi bị ngon đấy bạn, toàn cao to thôi... trai thẳng chưa chắc bằng đâu nhé
@pingcu Bạn mình nói, gầy gầy thầy đ. ụ. Mình chưa xác nhận
Thông tin hữu ích cho những người mới bắt đầu tập như mình 210 - jDqm589.png
Không phải cứ tập thể dục nhiều là tốt.
bee95
TÍCH CỰC
5 năm
@jupiter_nguyen Tập nhiều là tốt nhưng phải đúng cách và khoa học.
Còn không tập thì chắc chắn là không tốt
@jupiter_nguyen Tập thê dục nhiều mà ko tốt thì cái gì tốt?
Vòng 1 của mình 105 vãi thật
chaobeyeu
TÍCH CỰC
5 năm
Quan điểm sai lầm của người việt
1 tập bị " teo " , còn 4'47 ....
2 tập sớm bị lùn ...
3 cgai tập to cơ nhìn xấu
...
😆)
Fibbo
TÍCH CỰC
5 năm
@chaobeyeu 4. tập bụng thì bé bụng
5. chân tôi to sẵn rồi ko cần tập chân
....
hugo1m8
CAO CẤP
5 năm
@chaobeyeu Ai nói tập gym bị "teo c*" thì đưa mặt đây vả phát cho tỉnh, toàn lý lẽ của kẻ lười. 😁
Cái này phải ghi chính xác là dành cho người tập gym. Còn các môn khác thì vấn đề nó khác nhiều.
Sai lầm lớn nữa à đi tập mà méo đem theo khăn, cứ lấy áo ra chùi chùi trông bửn bửn thế nào.
@John Chris Trông dơ mà hôi thôi rồi luôn
@Lehoanghuynh696 ai tập Gym mà chẳng hôi
Cái thứ 5 sai r , nước uống protein chắc đang nói whey, whey thì là dạng tinh khiết của protein chứ phụ gia gì nhiều. Hấp thụ cực tốt
@only14ever thận và gan là 2 bộ phận chịu đựng nhiều nhất mấy cái đó đó... mình có uống nhưng cũng o thấy tác dụng từ BCAA nhiều lắm... o biết là do mình hay ngta marketing làm wá nó lên haha

mình cũng bỏ rồi.. xài whey thôi
bii1008
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nguyễn Phan Thắng Thông Nếu ko tập chuyên nghiệp mà tập bình thường thì cũng không cần thiết TPBS mấy trừ những người không hấp thụ bằng thực phẩm đc, uống TPBS nhiều thì gan, thận cũng phải làm việc nhiều hơn 😁
@only14ever Sao biết do bcaa, bcaa là phân tách ra từ whey thôi 😆) kêu bcaa hại khác gì kêu whey có hại. Mà người bị bệnh thận dùng đạm thần có 3 amino acids là bcaa trong đó đó nha. Creatinin thì có nhiều nghiên cứu chứng minh k liên quan gì bệnh thận r nhé. Chả lẽ hít oxi xong bị bệnh thận thì do oxi nên bị.
@bii1008 TPBS cái tên nó nói lên hết r bạn thiếu thì mới cần, bây h bạ tập bth mà bạn ăn ít thì bạn vẫn uống bth thôi. Bia bọt uống cả đống k sợ đi sợ ba cái tách ra từ sữa bò
Neon9x
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vậy người gầy có nên tập thể dục
Leduycng
TÍCH CỰC
5 năm
@Neon9x Bất cứ ai cũng nên tập.
@Neon9x Gầy không tập thì ốm tong teo như con nhái thì ai mà xem.
@Neon9x Tập cho bớt gầy
@Neon9x Nên. Tui từ 50kg, cao 1,7m. Tập trong 1 năm. Ăn nhiều gấp đôi lúc ốm. Sau 1 năm lên được thành 70kg. Hết hồn luôn =))
hugo1m8
CAO CẤP
5 năm
@schtroumf 1m7 nặng 70 kí là chuẩn rồi đó bạn, quan trọng là tập cho cơ to ra, sau đó tập mấy bài cắt nét cơ, kết hợp ăn uống khoa học là body sẽ đẹp ngay.
Giờ mới nhớ ra đã nhiều năm qua mình ko tập thể dục, qua rồi cái thời sáng sớm và chiều tối nào cũng vác xác đến trung tâm tập thể hình ở gần nhà Cua (10).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Bài nào cũng có dấu răng của ông vậy. Tinh tế 100 bài ông cmt 100, bài tg éo đâu tập thể dục
hugo1m8
CAO CẤP
5 năm
@crazysexycool1981 Thấy hình ông chụp chung với ihiep rồi, ốm đều như nhau, chắc tạng người của ông là ăn hoài ko to ko mập lên đc ấy, nên cần gì tập thể dục nữa. 😁
@hugo1m8 Ảnh đó cách đây ngót 5-6 năm, giờ A khác rồi E Củ hành (2).gif

@khải đập chai E hay comment bằng răng à, A thì ko như thế Khỉ (54).gif
0888800882
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thực hữu ích cho người mới bắt đầu
Sai lầm #11: Đọc cái infographic vớ vẩn này
Sai lầm số 11 đi đọc bài này. 😃. Tập thể dục phải phù hợp lứa tuổi, sức khoẻ của cá nhân người tập. Người như mình ngày làm 15-16 tiếng lấy đâu thời gian tập.
@nigari E làm việc đầu óc thôi, chân tay k phải động mấy, làm từ 6h sáng đến 6h tối. Đêm về làm thêm 3 đến 4 tiếng kiếm thêm thu nhập. Trưa dc nghỉ 30 phút.
@legiondark Thì từ 10h đêm trở đi dc nghỉ rồi bạn
@khanhduy.39n Cũng khá ok bác ạ. Ngược lại thu nhập sẽ khá cao!
only14ever
TÍCH CỰC
5 năm
@phanhuy5491 Oke fine, kiếm nhiều tiền vô bạn, rồi bỏ ngân hàng để dành sau mà chữa bệnh.
sangmeo
ĐẠI BÀNG
5 năm
ka ka, dính 2/10
cái #6 thấy giải thích không thỏa đáng cho lắm.
@choigiky Haha
@Lò Văn Sò Bác bị mông lung là do bác chưa tìm hiểu kỹ thôi. Thường các trung tâm tập gym bài bản nó sẽ có máy đo các chỉ số cơ thể, chỉ số cơ, mỡ, v..v.. và bác sẽ biết mình đang thừa thiếu cái gì và thừa thiếu bao nhiêu cho từng vùng của cơ thể như vai lưng ngực bụng đùi...
@viettien_milo mấy cái máy inbody cũng tương đối thôi, chủ yếu là bạn muốn thế nào và cho mục đích gì, cũng như công việc bạn đòi fitness mà bạn chơi bodybulding thì ăn đủ =))
@choigiky haha. chánh xác 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019