10 thủ thuật giúp bạn sử dụng OS X 10.10 Yosemite hiệu quả hơn

Duy Luân
16/10/2014 0:13Phản hồi: 164
164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tình hình đang tìm mua Iphone 5s gold, , có bạn nào đang cần bán thì inbox mình với ! Thank's các bạn nhiều !
em vừa up lên 10.10 xong mà có cảm giác máy chậm đi quá, thao tác cứ bị hiện vòng tròn bảy màu hoài ạ, cho em hỏi bị sao vậy ạ?
Cả nhà cho em hỏi chút,

Sao khi vào Finder em không click đúp chuột để mở folder hay file được mà phải right click chọn open.
Trên iTunes cũng vậy, click đúp chuột để chạy bài nhạc thứ 2 cũng ko được mà phải click chuột phải chọn Open/Play nó mới chạy...

Rất chi là phiền toái...
Bác nào có biết vì sao không ạ?
Khắc phục?

Thanks!
các bác ơi cho em hỏi cách dowload game EA and FiFa 15 về macbook pro retina ? em vừa ôm nó về mà cứ khóc sướ mướt về cái đó nè. please help me. im thank somuch
ndnva
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lên 10.10 được 1 ngày quay lại 10.9.5 luôn.
Làm trong suốt cái thanh trên cùng như nào vậy các bác? (O hẳn là trong suốt mà mờ mờ đó ạ, giống 10.9)
Lên 10.10 e chả thấy nó đâu 😔
Đang xài 10.10.1 rất tuyệt vời ah !
thanhbk
TÍCH CỰC
9 năm
@Đặng gia-Bình Định Tuyệt!nhưng khởi động hơi chậm
@Đặng gia-Bình Định A ơi có phải a đang xài bản Safari of mac OS x 10.10 k a
ehh123
ĐẠI BÀNG
9 năm
em thấy được mỗi cái hiệu ứng đẹp còn đâu pin với ram hao kinh khủng
Các mợ cho em hỏi ! Sao em lên ox10.10 em cứ bấm lệnh in là bị treo, và không in được ạ . Em đã cài lại Office rồi mà nó vẫn thế. Nói chung là em thấy hơi phức tạp. Có mợ nào biết cách cài máy in thì cho em xin ý kiến cái ạ
Chủ thớt cho em hỏi em không in được máy 2900 ạ ?
@Duy Luân a ơi cho e hỏi a có office 2010 cho mac không ạ ?cho e xin với
Bác nào đang xài bản Safari của Mac OS x 10.10 e hỏi xíu ạ . Có fb thì gửi link e nt cho tiện .
Mọi người cho e hỏi vs ạ. E đang dung macbook pro bản 2014. E mới lên hệ điêu hành mới nay dc 2 3 tháng gì đấy. Khoảng 2 tuần nay e ko thể kết nối được wifi khi bật lên dc mấy giậy biểu tượng wifi có hiển thị là đang quét tìm wifi ma ko tim dc lại tự động tắt luôn. E co thu may cach tren mạng mấy cách khắc phục ma ko dc ah. E không hiểu biết vì sao mong mợi người chỉ giúp e vs ạ. E cảm ơn nhiều ạ.
Janio nghĩa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Klq, em muốn 1 macbook để lập trình, ae tự vấn giúp ạ! Tks....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019