10 thủ thuật nhỏ với Android 6.0: xem app link, bật rung, chơi flappy bird, chỉnh icon status bar...

Duy Luân
13/2/2016 8:51Phản hồi: 79
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nvtho37
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác Duy Luân dùng rom cook CM
Vừa mua con G4 5.1 xách tay Mỹ hôm qua,về cập nhập phát lên luôn 6.0.
Thặc là sung sướng
Phải nói em nó chụp hình tốt cực kỳ với chế độ auto dành cho người ko rành chỉnh chọt như mình
Phiết CN
TÍCH CỰC
8 năm
n5 có 6.0.1 từ rất lâu rồi.mà không biết mấy cái này.
magiclove_72
ĐẠI BÀNG
8 năm
đã lên 6.0 từ lâu, và rất hài lòng, android cố lên 😃
Đang dùng 4.4.4 pin trâu phát khiếp. Mấy lần lên 5.1.1 xong lại về. Chờ xem ăn L thế nào chứ công nghệ trời biển pin hẻo thì cũng vứt.
fly91fly91
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cua minh muc setting ko co search nhi? Rom 6.0 G3. Ban port.
Không biết mọi người sao chứ kể từ Android 5 ra đời là mình chỉ muốn dùng android gốc thuần google, design đẹp, chất, mượt mà cũng dễ dùng. Được update mới nhất nhanh như ios vậy.
vodanhtl1990
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mod trung thành với M8 quá nhỉ
Duy Lữ
ĐẠI BÀNG
8 năm
anh Duy Luân xài rom j z mọi ng? m8 cũng có rom thuần android 6.0 nữa hả? cho e hỏi s4 vn có rom thuần android 6.0 ko?
tuan8888
ĐẠI BÀNG
8 năm
Note 4 cũng xin 1 chỗ ngồi hóng
namhoangi
ĐẠI BÀNG
8 năm
M2 aqua lên được không mấy bác em hóng quá :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
duy900020004
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chờ lên 6.0 lâu quá
Đã cài rom CM13 trên tab 2 7.0 p3100 thấy lag giật khinh khủng, toàn những tính năng vô bổ, quá nhiều lỗi :mad: nên đã quay về CM12 mượt mà hơn bao giờ hết :p
[QUOTE="

5. Tiết kiệm pin thông minh

Theo giải thích của Google, khi bạn không cắm sạc một thiết bị và để yên nó trong "một khoảng thời gian" với màn hình tắt, thiết bị sẽ tự động đi vào chế độ Doze. Để xác định việc bạn có "để yên" hay không, Doze dùng đến các cảm biến gia tốc kế và con quay hồi chuyển có trong smartphone, tablet. Khi Doze đã được kích hoạt, hệ thống sẽ cố gắng tiết kiệm pin bằng cách giới thiệu quyền truy cập của app vào mạng và những dịch vụ cần xài nhiều đến CPU. Nó cũng ngăn không cho app vào Internet, tạm dừng việc thực thi các tác vụ, chức năng đồng bộ cũng như thông báo. Kết quả là máy của chúng ta có thời lượng pin dài hơn. Và tính năng này thật sự đã phát huy tác dụng trên chiếc One M8 của mình.

Câu trả lời đơn giản: không cần làm gì cả. Doze sẽ tự động được kích hoạt ngay khi bạn vừa nâng cấp lên Android 6.0, hoặc khi bạn mới mua máy về nhà. Cái bạn cần làm đó là khi nào không xài máy thì hãy để yên nó trên một mặt phẳng, và đừng có lâu lâu lại ghé qua bấm nút cái để xem màn hình. Vậy thôi.

Tìm hiểu thêm về Project Doze ở đây

.[/QUOTE]

cái này công nhận hay
con Nexus 9 của mình hôm về quê ăn tết mình ko mang theo
sạc đầy pin hôm về là 26 âm
đến hôm vào là mùng 6 âm

tưởng hết pin luôn chứ , thế mà mở ra xem vẫn còn 33%
và thông báo thời gian chờ còn khoảng 5 ngày 😁
tuyendev
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không biết mod có nhầm không chứ đây là tính năng của cm 13 mà ???? nhìn vào icon trình duyệt mình cũng đoán mod đang dùng cm 13 :v
christian08
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuyendev thì CM 13 cũng là Android 6.0 thôi chứ có gì đâu bác 😁
vietanhvpdk
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái flappi kẹo của 6.0 khó vãi :mad:
@vietanhvpdk :p
(.)
TÍCH CỰC
8 năm
vào cập nhật ứng dụng tải về thôi bạn
g4 Hàn lên lâu rồi mà, mỗi tội chưa thể root, hix
p/s: klq nhưng Google đưa flappy bird vào 2 phiên bản android rồi chắc chi cho NHĐ ko ít đâu nhỉ? hâm mộ, hâm mộ, :p
db9911
TÍCH CỰC
8 năm
Android càng ngày càng tốt hơn
Chào M8 chạy MM giống mình. Kaka... 😁
hay, hóng redmi note 3 lên 6.0

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095