10 tiếng video cảnh đẹp, thư giãn, dễ ngủ do BBC thực hiện khi quay Planet Earth II

ND Minh Đức
19/7/2017 7:22Phản hồi: 65
10 tiếng video cảnh đẹp, thư giãn, dễ ngủ do BBC thực hiện khi quay Planet Earth II
Dưới đây là đoạn video youtube kéo dài tận 10 tiếng với chất lượng full HD 1080 thực hiện bởi đoàn làm phim BBC Planet Earth II. Đoạn video tổng hợp khung cảnh núi non hùng vĩ, các rặng núi tuyết cùng những thảo nguyên, cánh đồng cỏ kéo dài đến tận chân trời và tất nhiên là đầy đủ những âm thanh gió thổi, chim hót, tiếng côn trùng ngoài tự nhiên. Trước giờ thì để dễ ngủ, người ta thường chọn mở các video trời mưa, suối chảy hoặc thậm chí là đang ngồi trên xe đường dài, tuy nhiên với đoạn video này thì chắc hẳn vừa được ngắm cảnh đẹp, lại có cả âm thanh nên cũng rất đáng để lưu vào bộ sưu tập video “dễ ngủ”. Xưa giờ mình hay coi thế giới động vật trước khi đi ngủ, nhưng đôi khi có những đoạn đánh nhau hoặc săn mồi hấp dẫn khiến mình lại phải tập trung vào nên đâm ra vẫn thức khuya, tuy nhiên, chắc chắn đoạn video này sẽ giải quyết được điều đó. Còn anh em có video nào khác hay thì mời chia sẻ xuống bên dưới cho anh em cùng nhau lưu lại để dành coi nhé. Chúc vui.

65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nelly Kim
ĐẠI BÀNG
7 năm
Kiểu này chắc háo hức xem đến quên cả ngủ luôn thì có!!! :oops::oops::oops:
10h ôi phim ấn độ 3h xem mà muốn lồi con mắt 😃
Xem mấy chục phút đầu thấy 1 phân cảnh lặp lại mâý chục lần. Thất vọng 😔
@vophuochigh-tech uhm hình như nó lặp đi lặp lại hay sao ý nhỉ?
Bạn nào chưa xem Planet Earth thì nên xem, một series cực kỳ bổ ích gồm 11 tập (533 phút) được thực hiện rất công phu (5 năm) của BBC.

Thêm link cho bạn nào cần xem:
  • Planet Earth (2006) gồm 11 tập (1080p): http://bit.ly/planet-earth-1
  • Planet Earth II (2016) hiện nay đã đến tập 7 và vẫn đang tiếp tục được sản xuất (480p-720p-1080p): http://bit.ly/planet-earth-ii
@quangk137a Ở VN mà làm 2 ngành bác nói thì đất cũng ko có mà cạp nhé 😁
@ragefighter Clip trên bài chứ đâu. Chắc bạn kiếm nguồn khác rồi
hainamnhn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@zeus8410 bác có link bài ở trên fshare không cho em với
@zeus8410 Dĩ nhiên nguồn khác chứ? mà cái này là trích từ earth planet II chứ bộ full nó gồm 6 phần mà. Coi sướng.
asimo7777
TÍCH CỰC
7 năm
Và em đã thức suốt 10 tiếng để xem video 😃
coi 10 tiếng khỏi ngủ
_ Trời, mình trước giờ đặt lưng là ngủ, xem cái này chắc khỏi làm gì chỉ có ngủ cả ngày 😁
Mới xem được 10 phút mắt rũ ra. Em đi ngủ đây các bác ạ!
hoangduyhieu
ĐẠI BÀNG
7 năm
có 60fps thì tốt 😁
Ru ngủ thì mình chọn xem hài trên tablet, còn tay thì lướt web bằng đt.
Ai biết clip dài nhất YouTube 0? Hình như mấy ngàn giờ
blogkien
TÍCH CỰC
7 năm
Để thế nghe âm thanh thôi có lẽ ngủ được. Dạo này em toàn thức tới 3 giờ làm việc, thấy hại người quá, đang cố ngủ sớm.
quay đẹp nhỉ phải chi cái phone quay đẹp được vậy
10 tiếng mà chỉ có hoa với núi tuyết. ko biết là thư giãn hay thử thách kiên nhẫn
blueF
ĐẠI BÀNG
7 năm
30 PHÚT LẶP LẠI ĐẾN HẾT 10 TIẾNG

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019