Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

10 tính năng hữu ích của BlackBerry 10 có thể bạn chưa biết

Duy Luân
11/2/2015 0:10Phản hồi: 154
154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuanboxit
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình chưa dùng BB
blackberry 10 là tên đt hay hệ điều hành vậy mọi người
linhchi1109
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuanboxit Nó là quả dâu màu đen. Có người thích ăn dâu, có người thích ăn táo.
Z10 và Q10 ko hỗ trợ.
Nhất là sync với BB Link, nó duplicate ra đôi khi gấp 4-5 lần =))
kimcuong139
ĐẠI BÀNG
9 năm
hay nhất là cái giọng nói, Q10 dùng 3G Mobi MIMAX mất 3s để hoàn thành 1 câu 7-8 từ. Giờ mới biết, hehe
johnny8384
TÍCH CỰC
9 năm
Vụ nhập liệu bằng giọng nói khá chuẩn đấy! Nhưng ko dám dùng nhiều vì sợ mọi người nghĩ thằng này bị điên khi nói 1 mình với cái điện thoại!
kurt80
TÍCH CỰC
9 năm
Với Q10 thì khi lật trang web chỉ cần nhấn phím space bar
Chumrauden
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngon, cũng biết gần hết rồi. Yêu BB ghê.
dragonkst
ĐẠI BÀNG
9 năm
có mỗi cái instan preview là chưa xài 😁
dragonkst
ĐẠI BÀNG
9 năm
à BB10 pair được cả chuột bluetooth luôn nhé
@dragonkst Nếu có jack chia usb thì được cả bàn phím và chuột bluetooth
dragonkst
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuandung204 dùng OTG thì chỉ z30 trở lên mới có thôi. xài bluetooth thì z3,z10,Q10 đc hết luôn
Mr.CG
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái mark prior read ko nhanh bằng việc ấn vào cái biểu tượng của notification nào chưa đọc là nó sẽ được mark là đã đọc luôn
Mr.CG
ĐẠI BÀNG
9 năm
@biye1010 ko, nếu tắt bằng cái mark nhiều lúc nó ko tắt của facebook, bbm, rồi mail và tin nhắn nữa, lại phải bấm lại mất thời gian. trong khi kích cái kia thì e cá vs b là e bấm 7 cái nhanh hơn cái thao tác giữ kia... e dùng bb từ thời 10.1 r, cũng kinh nghiệm đầy mình r nên e biết mà 😁
@Mr.CG bạn này chuẩn nè 😃 ấn vào biểu tượng của thông báo trên hub là nó sẽ tắt đi
Đọc trực tiếp thông qua cáp nối là trực tiếp à?
@dangchitrung Thế mobile của bạn có cổng usb à?! Bắt bẻ ghê thế!
Vụ nhập liệu bằng giọng nói vui thật. Giờ viết thư cho bồ khỏi cần phải gõ nữa, chỉ cần đọc nó tự ghi lại như có thư ký riêng vậy đó 😃
bumbum0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
Muc 9 ko biet co bao mat va an toan antivirus ko nhi
Mr.Fly
TÍCH CỰC
9 năm
@bumbum0803 thêm cái thẻ nhớ mã hoá giọng nói của Secusmart.
bumbum0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
@barminhtri mình dẫn ví dụ này ra để cho các bạn biết là đến cấp nguyên thủ quốc gia của các siêu cường mà còn bị hack, bị cài rệp, bị virus...vậy mà trong thớt này có thánh Mr. Fly chê người khác ngu si không biết gì, lại còn nói là chưa từng nghe khái niệm BB bị virus.
Đơn giản thôi mà, ngồi dưới đáy giếng thì sao biết được
@bumbum0803 có vẽ căng thẽn mấy bác nhĩ .
Mình nghĩ ai mê thì chơi , đa mê mà sao bỏ được , ai không có niềm đa mê hay đa mê cạn rồi thì không bàn đến nữa . Mình thích BB Os , bạn thích Androi , thằng kia mê IOs , biết sao được . Và cũng xin đừng nói lời cay đắng động đến đa mê của người khác . Vậy thì cả nhà cùng vui mấy bác nhĩ .
khuonghus
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bumbum0803 Một chiếc điện thoại đơn thuần thì không đủ bảo mật cao cấp, nhưng ở mức dùng bình dân thì bb có thể đáp ứng được bạn ạ. Còn nếu nói về virus thì mình dùng BB 5 năm nay chưa từng thấy bị, chỉ có virus của window nằm trên thẻ nhớ thì có, :v. Mình cũng từng nghe rất nhiều lỗ hổng bảo mật trên các nền tảng, BB cũng có, nhưng k phải là virus nhé, IOS cũng không nhiều, nhưng android thì... Còn với người dùng bình thường, k cần bảo mật thì cái nào tiện là dùng thôi, có sao đâu.
Mr.Coffee
TÍCH CỰC
9 năm
BB10 càng dùng càng thích, giống cảm giác ngày trước dùng BBOS. Cái Blend rất là tiện lợi, setup đơn giản, một lần rồi dùng mãi, chuyển file tốc độ ổn định, nhược điểm là không chuyển được nhiều file 1 lúc vào máy.

Vấn đề chung của BB10 hiện nay là thiếu các app nổi tiếng chính chủ, hoặc có thì ít được quan tâm. Dùng ké app của Android thì cũng tạm chấp nhận, vì không được mượt mà.
WeasleyK
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Mr.Coffee kéo thả nhiều file 1 lúc thoải mái nhé 😃
danhhoaiphuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho mình hỏi minh sài q10 mà ko dùng đc mục thứ 7 zay bạn con chức nag sử dụng tiếng việt cũng vậy 😔
Cũng xài được 8-9 cái trong này rồi đấy.
huck23
TÍCH CỰC
9 năm
Thường xuyên xài cả 10 tính năng trên... hình như đấy là tất cả những gì em vẫn làm với ẻm BB hàng ngày. Trừ cái hiện bàn phím ra... vì nó LUÔN LUÔN hiện :3 ... à còn cái OTG nữa... Q10 hông hỗ trợ OTG =)))))
Mr.Fly
TÍCH CỰC
9 năm
@huck23 Hình như có mà. Mỗi z10 cùi bắp thôi chứ nhỉ
@Mr.Fly Q10 không có đâu bạn, từ z30 trở len mới có thôi.
m4jy3uj3x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mục 8 là thao tác cơ bản mà.
T
Cái này có nhiều mà, mình đang sử dụng file lock, BBW là có à
Đang gom lúa và nhắm z30😁
BB10 có tính năng ghi âm cuộc gọi chưa vậy anh em? chưa có điều kiện tiếp cận nên không biết. Mong anh em chia sẽ. Thanks
titi_pro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quyetbuu991 Bậy nào, toàn native không mà. Ví dụ Call Manage r Pro và Call Recorder Pro. Mình cài thấy ghi âm tốt. Nhưng đợt đó bị xung đột gì đó, bữa giờ chưa thử lại.
@titi_pro Vâng, bạn cứ thử đi.
Wipe lại r cài nó luôn xem có dc k :p
ZaraCastle
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quyetbuu991 Bạn dùng thử phần mềm Parrot Recorder trên BB World nhé. Mình đang dùng cho Passport và chạy ghi âm rất tốt. Nghe rõ 2 chiều luôn và ko cần bật speaker.
@ZaraCastle Thanks, để mình thử
Bản free nó chỉ ghi âm giống phần mềm có sẵn thôi hả bạn?
Upgrate pro thì mới có ghi âm cuộc gọi ạ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019