10 ứng dụng desktop nên có sau khi cài lại Windows 10 hoặc mua máy mới

bk9sw
12/6/2017 17:13Phản hồi: 245
245 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình không nghĩ VLC trong danh sách này
alex.hn
CAO CẤP
7 năm
Giờ mới biết nguyên nhân tại sao thanh Tasbar lại cứ tự động kích hoạt phần ngôn ngữ dù mình vào settings tắt hết các phần ngôn ngữ mở rộng - hóa ra do anh Unikey. Cho ra đi khẩn trương!
Razor11
CAO CẤP
7 năm
List của mình: Chrome & Firefox, Winrar, IDM, Unikey, Bitdefender Total Security, Wise Care 365, Office
kietnt1998
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vô cùng hữu ích !
tphg
TÍCH CỰC
7 năm
Đây là một bài viết rất hữu ích, có phân tích rõ lý do chọn lựa từng ứng dụng.
Cảm ơn bác chủ nhiều.
unikey có hiện icon ở thanh taskbar ok mà ta, có nó dễ biết đã bật unikey chưa đỡ điên đầu khi gõ mật khẩu. có cái chụp màn hình snipping tool đúng là ko được đầu tư xài ko thoải mái. microsoft làm mấy tool xa vời đâu đâu mà ko đầu tư mấy cái người dùng sử dụng hàng ngày. cái paint cũng dỡ, cái notepad cũng dỡ.
n3.9592
TÍCH CỰC
7 năm
=)) Chưa bao h cài 9/10 ứng dụng vớ vẫn đó
10 ứng dụng nên có trong máy tính
1. Unikey < đơn giản, siêu nhẹ
2. Chrome < xài android thì hiểu chrome quan trọng ntn
3. light shot< phần mềm chụp màn hình giống snipping tool của win 10. Chạy ngầm siêu nhẹ, nhiều công cụ chỉnh sửa và note nhanh hơn snipping tool
4. One note< app note của anh MS. đối với mình nó là cuốn sổ tay online vì nó thiết kế như 1 cuốn sổ, ghi chép kiểu nháp nhanh hay ghi lại kiến thức và trình bày như 1 quyển sổ
5. Skype < Cái này khỏi phải nói rồi
6. Zalo < Cái này dùng làm việc vì nhóm mình làm đều thảo luận nhanh qua zalo
7. Bộ office 2016 < khỏi bàn
8. Nox < giả lập android - tùy nhu cầu mỗi người
9. winrar < giải nến zip .rar
10. Unliso < view ISO
@dktran01 chrome được cái là nó đồng bộ cực tốt các HDH . tìm cái gì trên máy tính thì dt SS có dt iphone có ipad có Macbook cũng có . Còn vụ ngốn ram thì ráng sống với lũ
@n3.9592 Cái thứ 10 là dư thừa với Windows 10
@traisaigon các trình duyệt khác cũng cho phép đồng bộ dữ liệu từ chrome qua, cả lịch sư duyệt web và bookmark,, chỉ có password là khó, tuy nhiên cũng có app hỗ trợ,
t sẽ không vì tính bất tiện nhất thời và chiệu bất tiện dai dẵn.
Ngày xưa mình toàn dùng chrome, do máy ram nhiều cũng ko sợ ngốn, chỉ sợ nó ngốn cpu kinh khủng. Từ khi thằng bạn nó bảo dùng yandex, tái máy tò mò sử đụng đến giờ và hài lòng. Vừa đẹp đơn giản kiểu edge mà có đủ các tính năng từ chrome đến coccoc
@dktran01 Bất tiện sẽ không có nếu bạn dùng con máy tốt . Tùy nhu cầu mình đánh giá rất cao tính tiện dụng của nó và mình nghĩ mọi người dùng chrome vì sự đồng bộ tốt của nó. Còn mình cũng tiếp xúc rất nhiều người dùng chỉ dùng safari hoặc chỉ dùng edge đơn giản vì họ ko cần đa nền tảng thế thôi.
blogkien
TÍCH CỰC
7 năm
Cái mặc định trên Windows 10 mở MKV lên nó chạy có tiếng mà không có hình nhỉ? Mình thử cài VLC thì lại xem bình thường. Có chương trình nào nữa không các bạn?
U.Keitaro
ĐẠI BÀNG
7 năm
sao tui xài cái K-lite player trong bộ K-lite code thấy có vẻ nó nhanh hơn VLC hay sao í. Một số thao tác cũng tiện hơn, như xoay màn hình trực tiếp bằng phím tắt
sakuza199x
TÍCH CỰC
7 năm
thank for sharing?
zenki136
ĐẠI BÀNG
7 năm
cài xong win mình chạy update 😁 , mà không thấy bác đề cập đến phần mềm diệt virut , nên xài phần mềm diệt virus nào miễn phí mà tốt hả bác
huyctpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trong đây có bác nào dùng trình duyệt Vivaldi không ???
Phạm Trìu
ĐẠI BÀNG
7 năm
https://phamthu.com/phan-mem-quan-trong-tren-windows.html Thấy giống giống, tuy nhiên còn thiếu một vài cái quan trọng ở đây
ntnam1972
TÍCH CỰC
7 năm
Tks Duy Luan nhiều!
blogkien
TÍCH CỰC
7 năm
Mới cài cái Splash đẹp thiệt ^^
kien2810
TÍCH CỰC
7 năm
Trừ mỗi cái Unikey và Ccleaner ra thì 98% app còn lại của mình là Cr**k 😁
thai2577
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thanks bài viết rất hay =))
mrtran1201
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bk9sw: Nếu có thể chủ thớt cho xin thêm đánh giá cái trình duyệt nào nhẹ hơn giữa Opera vs Yandex.
Có con máy PC cùi Ram 512Mb chạy nhiều khi lag quá.

2. Ngoài 10 cái này cho thêm líst 10 cái app hay ho khác đi, đề nghị nhắc đến cả hàng mất phí nữa để cho có người có đk chọn hàng tốt.
lmviet
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chụp ảnh màn hình vẫn thích dùng ShareX hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019