10 ứng dụng desktop nên có sau khi cài lại Windows 10 hoặc mua máy mới

bk9sw
12/6/2017 17:13Phản hồi: 245
245 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao mod không thích winrar, cái đấy cũng không cần ..... hay gì cả 😃
lucngoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thangio001 Nó là phần mền có phí, 29 hay 30$ gì đó, mod ưu tiên giới thiệu phần mền miễn phí.
mình cài 6/10 phần mềm mod giới thiệu
Like cho việc recommend Opera và Yandex. Mọi người cần biết đến chúng nhiều hơn thay vì cứ u mê với chrome, firefox và nhất là thằng "cờ-rôm-cộng" đổi tên.

Dùng chrome thì còn châm chước vì nó được quảng bá quá phổ biến, chứ thằng clone rởm đời kia gần như y hệt, chỉ thêm vài ba cái tính năng tào lao lòe gà. Ông cụ firefox thì cũ nát lắm rồi, giải tán sớm đi cho đỡ chật đất.
không hiểu sao gõ tiếng việt của em thi thoảng lại lỗi, mỗi lần như thế lại phải khởi động lại máy mới dùng được, tắt gotiengviet đi mở lại cũng không giải quyết được vấn đề
cai yandex là của nga, dùng hay đó anh em 😁
:|bài viết hữu ích chịu k nổi :|
ngoài ra anh em có thể dùng open office cũng khá ổn
32Gb RAM ^_^ mình mới đang lẹt đẹt 8Gb
cugieo
TÍCH CỰC
7 năm
Bộ gõ: Unikey hoặc gotiengviet
Đọc PDF: Nitro PDF Pro
Office 2013 Pro Plus x64
Phần mềm tải file: IDM
Chụp màn hình: FastStone Capture
Trình duyệt: Google Chrome
Giải nén Winrar và Total Commander
Xem ảnh: Xnview
Diệt virus: Avira Free
Windows 10 Pro x64
nierec
TÍCH CỰC
7 năm
về trình duyệt thì mình đánh giá UC nhỉnh hơn nhé... nhẹ nhàng, nhiều tính năng thiết yếu hay, sài kho app của chrome.
Mình xài FF, chrome, , unikey, idm, office, winrar và đều dùng cr@ck 😁
mình chỉ quan trọng nhất cái nỳ .Bài viết này không có gì đặc sắc cả
MoVo
TÍCH CỰC
7 năm
Opera giờ của Trung Quốc rồi, mới mua lại năm ngoái.
@MoVo Thi' sao ? o_O
MoVo
TÍCH CỰC
7 năm
@Hi I'm Linkle Trung Quốc nổi tiếng với những trò cài malware ngầm nên tốt nhất là cảnh giác.

Sent from my SM-N930F using Tapatalk
@MoVo U*`m...
ưu tiên số 1 sau khi cài win xong với mình là winrar.zip thì mới giải nén cài đặt đc nhiều ứng dụng khác
thaitd_2110
ĐẠI BÀNG
7 năm
trong 10 cái soft này mình chỉ dùng duy nhất cái trình duyệt opera 😁 Còn CCleaner lần trước thấy MS khuyên là Win 10 ko nên cài mà nhỉ. Theo mình kiến nghị các soft sau:
Gõ tiếng việt vẫn Unikey. Xem video thỳ cứ MPC mà chiến. Dọn dẹp, tăng tốc máy tính chọn Advanced SytemCare. Giải nén cứ Winrar (ko cần mua cũng ko sao, vẫn dùng đc khi hết hạn)
Vậy là đề xuất cũng toàn soft free mà nhẹ nhàng, êm ái cho máy tính 😃
K biết giờ VLC đã cho tua tới bằng phím điều hướng chưa, trc k có nên toàn xài PotPlayer, nhẹ khởi động nhanh mà cũng đẹp. Còn IDM thì đã từ rất lâu rồi khi tốc độ mạng cải thiện k còn cài nữa, download bằng trình duyệt luôn
@Archibald_Mclean Vào cài đặt của nó setup được mà bạn.
_ Góp ý : VLC tốt nhưng MPC tốt hơn vì hỗ trợ cả 4k video và độ phân giải màn 4k, VLC trên màn 4k nhìn như sh!t.

_ Đang dùng Discord hình như Franz ko hỗ trợ 😔
Đang cân nhắc xem có nên thay winrar bằng 7zip ko.
lucngoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@j_cage Đã thay và không có gì phải hối tiếc cả bác ợ.
@j_cage Sài song song, 7zip thì khỏi bàn rồi nhưng winrar bạn có thể làm nhiều thứ như mở file nén xem nó có gì mà kg cần giải nén, mình thường sài kiểu này khi lười bung cả cục, cần file nào lôi file đó ra rất trực quan, không cần xóa 1 đống file không sài sau khi đã giản nén (thực chất nó vẫn phải bung rồi nén lại)
l0ngku
TÍCH CỰC
7 năm
mỗi người có mỗi nhu cầu khác nhau, và cài cũng khác nhau, xưa giờ dùng trình duyệt thấy dùng chrome là ổn định nhất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019