10s Tiếng Anh - Học từ vựng cực nhanh

raonboy
28/4/2016 10:56Phản hồi: 3
10s Tiếng Anh - Học từ vựng cực nhanh
Hi anh em Tinh Tế,

Trong cuộc sống hằng ngày, mình gặp nhiều trường hợp vì không có ngoại ngữ mà bỏ lỡ cơ hội tốt. Như công ty nước ngoài tuyển dụng, nói chuyện với bạn bè Quốc tế hay tìm kiếm thông tin trên mạng,... Ai cũng muốn học, muốn cải thiện nhưng nhiều khi lại lười bắt đầu. Nên mình muốn làm một cái gì đó trong khả năng của mình để phần nào giúp anh chị em bạn bè học ngoại ngữ dễ dàng hơn, và mình bắt đầu với từ vựng cơ bản trong tiếng Anh.

Sau nhiều ngày thử nghiệm suy tính làm game hay làm app thì cuối cùng mình đã quyết định làm một app lai game, giống như một game nhưng lại giúp các bạn học từ vựng tiếng Anh một cách dễ dàng.

Concept của app rất đơn giản, bạn có 15 giây để học 10 từ, và có 10 giây để chứng minh là bạn đã nhớ 10 từ đấy, với mỗi từ sẽ có hai hình ảnh hiện lên nhưng chỉ có một hình đúng với từ đưa ra, chọn hình đúng bạn sẽ có thêm 1 giây, chọn sai bạn sẽ mất thêm 0,5 giây. Mỗi lượt chơi sẽ không kéo dài quá 1 phút. Giúp chúng ta học nhưng không tốn quá nhiều thời gian và giấy mực.

Hiện tại mình vẫn đang tiếp tục tổng hợp thêm các từ vựng cơ bản hướng đến các chủ đề cụ thể gần gũi với cuộc sống và sẽ update lên app ngay khi xong. Mong rằng sẽ được anh em ủng hộ và đóng góp ý kiến.

Link download iOS:http://apple.co/1UiRw4i
Link download Android:http://j.mp/hoc10s
Mail dev:codinglion@gmail.com
3 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

namdung
ĐẠI BÀNG
8 năm
Phần mềm của bác hay quá, nhưng bác nhớ update them lượng từ vựng nhiều nhiều chút nhé. Cho em xin cái code bỏ quảng cáo đi nữa thì tốt 😃
Thanks
Mình cài thêm cái toeic 600. Lúc nào nó cũng nhắc từ mờ mờ trên màn hình, còn dùng làm khóa màn hình, lúc bật lên đoán đúng từ nó mới mở máy cho.
qdtmobile
TÍCH CỰC
8 năm
xin thơt giúp tắt quảng cáo với thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019