Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

11 tính năng hay trong Windows 10 mà Windows 8 không có

Duy Luân
1/8/2015 13:16Phản hồi: 335
335 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

npdong1994
TÍCH CỰC
9 năm
Windows 10 ngốn có 1,1Gb ram :v Screenshot (1).png
@npdong1994 nếu chưa cài driver, app, thì thế là quá nhiều so với win 8.1
npdong1994
TÍCH CỰC
9 năm
@conankcbn7 Vì đâu bạn nghĩ là mình chưa cài driver, Windows 10 mở lên là nó dò hết driver rồi nhé, chỉ là tray icon mình ẩn đi thôi 😃
Có bác nào bị giống em không ạ, em dùng chrome trên win 10 thì video âm thanh cứ rè rè thế nào. Còn nghe nhạc vẫn bình thường. Bác nào giúp em với ạ.
ngoccuongmdc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Zolie không.
Vẫn đang chờ Sony hỗ trợ. Tháng 8 này nó tung công cụ rồi cơ mà không biết ngày nào 😆. May mà cái netbook cùi vẫn được hỗ trợ.
@thanhbinh.rqp vaio sb26fg, cảm ơn bạn trước
@Gray_X bản win7 mý bác dùng windows bản gì, bao nhiêu bit vậy?
@thanhbinh.rqp win 7 home 64 bit nhé
@Gray_X bác thử down ở đây chưa ? http://www.sony-asia.com/support/download/504337/product/vpcsb26fg
Chia sẻ thêm về tính năng này đi 😃
mrt1995
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy mình asus t200, sao khi mình tháo dock ra nó ko tự chuyển sang chế độ tablet vậy??
tbdat11
CAO CẤP
9 năm
Bạn nào dính lỗi mở mấy ứng dụng của Windows Store trên Windows 10 bị lỗi thì tham khảo cách fix ở hướng dẫn này nhé 😁
http://www.tranbadat.info/2015/08/cach-sua-loi-ung-dung-windows-10-khong-mo-duoc.html
@tbdat11 có phải là ứng dụng nó bị mờ và ko mở được ko bạn? Mình cũng bị lỗi này mà supporter của MS nó xúi cài lại win! =_=
tbdat11
CAO CẤP
9 năm
@warmboy24 Không bác, cái đó bác nên cài lại Win là đúng cmnr 😁 Cái này là mở ứng dụng lên là nó tự thoát ngay ấy :D
Từ win7 lên thẳng win 10 cũng không quá lạ 😁
ubslum
ĐẠI BÀNG
9 năm
1. ngốn ram: nếu mấy bạn chỉ xài lướt web xem phim giải trí thì 2G-4G ok, nhưng làm việc thì lên 8G cho đẹp trời, ram giờ cũng ko phải mắc mà cứ lăn tăn vụ ram hoài, cho mình hỏi giữa win XP xài cực ít ram và 1 win 10 ngốn ram thì bạn chọn cái nào 😁
2. boot máy thì phụ thuộc rất nhiều nguyên nhân, chênh nhau 1-2s thì là điều bình thường (so SSD, máy mình tầm 10s boot), còn mấy thánh phán chậm hay nhanh thì mình ko quan tâm làm gì, chừng nào boot 1s thì hẳn bước ra đây nói chuyện nha :D
cho em hỏi sao nó ngốn ram hơn win 8.1 nhĩ, 8.1 khỏi động chỉ có 18% mà bay giờ nó lên tới 25%
@Thịt Gà Luộc bác cập nhập driver của hãng hỗ trợ cho win 10 đi của e con lap lúc đầu cũng ngốn ram 30% sau cập nhập dirver cho win 10 ngốn còn có 19% 😁
12 món đó hay hơn nữa cũng chẳng hay ho gì. Những gì tốt đẹp nhất đều có ở XP rồi. Tỉ như, Cortana, Action Center hay Edge phỏng có ích gì? Ai đã dùng hàng ngày? Nếu ai đã dùng Chrome thì không thể quay sang dùng Edge (nó ngốn Ram kinh lắm đấy).
Em biết sẽ bị nhiều bác ném đá vào đầu.
Nhưng em đã và đang đang dung Windows 10 ngay từ đầu và em thích nó.
ubslum
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ppc_hhvn laptop mình dùng win 10, déktop win 8.1 pro, đang xài thường ngày chả thấy khác gì nhau lắm, có chẳng win 10 giao diện đẹp hơn thôi 😁
baobao2602
ĐẠI BÀNG
9 năm
sạc pin nhanh hơn, thời gian sử dụng lâu hơn. Giao diện quá đẹp, đã lên và không bao giờ xuống.
tvtsth
ĐẠI BÀNG
9 năm
tranhien.dg
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lvdinh_tvtsth Cho mình hỏi là unikey có dùng đc trên win10 k bạn? Trên win7 mình vẫn dùng bình thường nhưng khi lên w10 thì k thấy đâu nữa
h a a n h
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tranhien.dg dùng bt mà bạn
tvtsth
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tranhien.dg Dùng ok bạn. Có điều hơi khùng khùng, nhiều lúc tự viết hoa. Với lại cái thống báo khi bấm Shift+Ctrl như hình của mình đó, khùng vãi 😁
mấy bạn cho hỏi làm sao để nó hiện được ngày trong Calendar ở Start menu nhỉ - chỉ thấy thời tiết là cập nhật được nắng mưa của Hà Nội thôi
V’t
TÍCH CỰC
9 năm
Windows 10 ngon rồi,giờ chỉ còn chờ xem Surface 4 pro thế nào nữa thôi
các bác giúp e với tự nhiên e dính 2 lỗi
- vẫn hiện khung search mà k dùng được ,dùng tổ hợp window Q cũng k thấy lên, làm sao để bật nó lên
- k tải đượpc app trong store , dính lỗi 0x80244007
😔:(
trangnfc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Help me!😃
Bữa giờ Appstore vẫn xài bình thường, sáng nay 1 ngày đẹp trời, mở appstore ra, nó chạy vòng vòng rồi out luôn, ko vào được... :eek::eek::eek:
Ai có gặp lỗi giống mình ko?😔
lumia_525_99
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác cho em hỏi cái tính năng wifi sense trên wp và w10 cái
Tại sao nó biết được sđt của người chuẩn bị kết nối vào wifi để bỏ qua bước nhập password?
Bạn nào thấy máy có vấn đề sau khi up lên win 10 thì nên cài sạch lại toàn bộ từ đầu sau khi up để lấy bản quyền nhé, máy dùng sẽ mượt và gần như không còn lỗi nữa. Lúc đầu mình cũng bị gặp chút vấn đề với driver bootcamp với mấy lỗi lặt vặt, về sau format lại ổ C rồi cài mới từ đầu thì lại ngon ngay 😁
Mình thấy tính năng vân tay giống kiểu Thinkpad là giải pháp hay nhất.
Khi bật máy tính bằng cách quẹt vân tay (k nhấn nút nguồn) thì khi đến màn hình login phần mềm finger của ThinkPad tự login mà mình k phải quẹt lần nữa - Đây cũng là lí do mà mình k dùng finger mặc định của windows
Khi bật nguồn bằng nút thì đến màn Login quẹt 1 phát.
vietnamtea
TÍCH CỰC
9 năm
cho em hỏi cái vân nay là dư nào nhỉ?
@vietnamtea Tức là máy nào có cảm biến vân tay thì có thể quét vân tay để đăng nhập....không cần phải cài thêm phần mêm hỗ trợ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019