11 tính năng hay trong Windows 10 mà Windows 8 không có

Duy Luân
1/8/2015 13:16Phản hồi: 335
335 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có ai bị vầy không ạ?
huymanhkd
ĐẠI BÀNG
9 năm
đằng nào lão BinGate cũng ngỏm. gia tài làm từ thiện thì miễn phĩ bản quyền windows là cách từ thiện ngon cả đôi đường còn gì.
hoanglongrua
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhân tiện đây mình có 1 vấn đề rất ức chế với edge, không biết có thánh nào giống mình không?:
cái edge nó cho đồng bộ hóa dấu trang của các trình duyệt khác nhưng mà những cái thường dùng mình để đầu tiên bây giò nó đồng bộ dấu trang nó cho xuống cuối dãy, muốn di chuyển lên đầu mà edge nó không cho thế mí tức. chẳng giống chorme gì: kéo di đâu cũng thấy ok. Mà bây giờ muốn xóa sạch dấu trang thì làm thế nào? chuột phải vào nó chả thấy hiện cái gì mà xóa. chả nhẽ truy cập từng trang rùi hủy đánh dấu yêu thích sao? ôi...đùa à?
Thom.HV
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoanglongrua chuẩn rồi, mình vào hub kéo lên dc, nhưng tắt hub đi lại trở về ban đầu 😆
Xin lỗi các bạn 😔( 11 tính năng mà để tiêu đề là 12 cái. Đã sửa nhé
dùng tools mà bị lỗi này thì vào đổi mục trong hình tại Change system locale về English US
Thôi cứ win 8.1 cho lành, thêm 11 tính năng không dùng mà ngốn tài nguyên thì mình không có nhu cầu thật 😃
Mình cài thử lên con laptop, thấy chạy cũng ok. Xong reset lại, xóa hết app và settings, và cuối cùng khi boot bị lỗi inaccessible boot device...
Lổi này sửa sao vậy ae?
Thom.HV
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái Edge full screen video nhấn esc hay bị crash, có ai bị vậy không 😔
ntnguyen4
TÍCH CỰC
9 năm
Hix của mình khởi động vào chậm quá, bị vào màn hình đen rất lâu, không biết làm sao đây, thử mọi cách rồi =.='
ongnooii
TÍCH CỰC
9 năm
Có bác nào biết cách đổi font hiển thị trên Microsoft Edge không? Và có cách nào bắt M.E phải hiển thị cảnh báo khi đóng tất cả các Tab không?
Em mò Settings mãi không thấy cho đổi font hiển thị trang web.
suytinhst99
ĐẠI BÀNG
9 năm
BẠN chuyển vùng qua us đi
caube93nb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@suytinhst99 Mình có chuyển vùng gì đâu nhỉ? Cũng win lậu đây, cài phát lên ngay :v
@caube93nb tại bác mặc định là us rồi nên ko cần chuyển
Ở việt nam cortana có vẻ vô dụng. Del nó đi dc thì tốt vì dân mình chủ yếu máy cùi nhưng rất thích đú lên 10
nthkmf
TÍCH CỰC
9 năm
Các tính năng sài ổn. Edge chưa đủ tuổi so với sự tiện ích của Chrome, Firefox 😃 Edge còn phải làm thêm mới mong vượt qua được IE, chưa nói tới 2 anh kia!
edge còn 1 số lỗi về font chữ và nhảy chữ. sau 5 ngày sử dụng (up từ bữa 29) thì store die ko vào đc. driver Dolby ko hoạt động làm Dolby đứng hình (laptop em ko có Dolby bật nhạc lên nghe muốn đập cái máy) fix đủ kiểu từ up driver cài lại soft, troubleshoot problem. mà vẫn bó tay ngậm ngùi về lại 8.1. 😔
CTfuture
ĐẠI BÀNG
9 năm
làm sao để chuyển đổi hiển thị thời tiết từ độ F sang độ C trong cortana? tìm hoài không thấy.
@CTfuture Chú vào Cortana, phía dưới icon home là icon ô vuông, nó là notebook, kéo về dưới cùng là thời thiết, bấm vào đó có Add unit chọn nhiệt độ C!
CTfuture
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thucthicongly đã thành công. rất cảm ơn bác. 😃
Máy mình bị lỗi không vào được seting thì phải làm sao mấy bác
\
ngoibet
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy HP8470, chip i5 đời 4 số, ram 4GB mà Win10 khởi động mất mấy phút, thánh thần ơi! Tại win10 hay tại máy các Pro???
các bác cho e hỏi e bị lỗi gì mà tự nhiên màn hình xanh, e restart phát bị lỗi win luôn mở start k lên, mất edge, nhấn vào wifi k hiện, âm thanh cũng thế ..... E đang hoang mang quá
minhtriet26
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác nào biết các làm win em trở thành bản quyền không vậy? download từ MS giờ nó cứ kêu active :3
heliosy
TÍCH CỰC
9 năm
@minhtriet26 search google key rồi active by phone nhé
nói chung cứ google ra hết
@heliosy Win 10 hiện tại ko có key active by phone. Search google may thì đc cái key 6 tháng, hoặc KMS 6 tháng.
@N.P Rất lạ key win 10. Sau khi update từ win 7 lên, sử dụng phần mềm soi key thì nó hiển thị key. Nhung tìm kiếm thì key đó đã đầy trên mạng. Không biết thế nào!
heliosy
TÍCH CỰC
9 năm
@N.P mình active by phone ở win 8.1 sau đó upgrade lên win 10 luôn, chứ win 10 mới ra làm gì có key 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019