11 tính năng hay trong Windows 10 mà Windows 8 không có

Duy Luân
1/8/2015 13:16Phản hồi: 335
335 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hiu hiu, down về chạy rồi cũng không được bạn ơi :(
dù sao cũng tks đã chia sẻ hí hí.
cái thanh độ sáng vẫn chạy lên chạy xuống được. mà màn hình thì sáng 100% :(
Đúng rồi bác 😁

Trước đó mình dùng 8.1, và mình k thấy chậm hơn 8.1 :D

Không cài gì, mới chỉ cài 1 đống Nero 12, PTS CC, Lightroom CC, Premier CC, iTunes ... và 1 đống plugin :D

Vâng 😔

Không hề bác ạ
:D

Mình đang dùng SSD mà :D

Enter 1 phát xong ngay mà . Lâu gì đâu :|

Cũng thấy ông anh nói nên dùng UEFI, nhưng cũng nhiều người khuyên là dùng nó hơi khó :D nên là thôi .

Mình thấy nhanh hơn 8.1 mà :D
Chả can thiệp gì đến việc khởi động nhanh cả :D . Thề :D
@hoangtu_miennui Của thì 10 khởi động chậm hơn 8.1 mới đau. 8.1 quét vân tay la vào luôn tầm 6 7s. Nay 10 quét vân tay xong xoay mấy vòng mới vô tầm 11 12 giây nhưng dc cái nhận vân tay nhạy hơn 8.1
@chetdichoroi Bạn nâng cấp hay cài mới . Nhiều người cũng kêu gõ mật khẩu 1 lúc mới vào đc . Mình thì cứ gõ xong enter 1 cái là vào ngay lập tức 😆
@hoangtu_miennui Không cần enter cũng tự load.
Đào Hồng Hải? Giống tên tác giả truyện Tí Quậy vậy?
máy e i3 2.4ghz ram 4gb lên win 10 có giật k các bác
@kps2bi lên ngon bạn ơi 😁
ThienRacer
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình tải về cài mới trên 2 máy thì q máy có Hibarnate còn 1 máy ko có.
Thế là thế nào nhỉ
mình up lên win 10 thì xử lý cứ bị giật giật,trở lại win 7 thì lại bình thường -_-
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
9 năm
Win 10 mình up lên 2 lần, nói chung giao diện đẹp nhưng giựt và hay bị đơ quá chưa mượt như win 8.1. thui để khoảng nữa năm nữa lên vẫn chưa muộn
trước tiên là thấy chạy bluestack mượt hơn Win7 nhiều; (core2 quad q8400, ram 4GB)
VAIO VPCEG18FG dòng E, đang Win7 home 64bit có bác nào lên rồi tư vấn hộ em cái, muốn lên mà đang phân vân quá 😔 lỡ có gì không có máy sáng thứ 2 đi làm thì chết :(
@BảoLê0710 dung media creation tool tải update về thôi bác, cài xong để 1 lát nó tự update driver, thiếu gì thì lên trang chủ down về thôi ;)
Mỗi khi cài win xong thì mình xóa hết các account khác và chỉ dùng Admin account. Nhưng Admin account lại không chạy được mấy app đó, có bác nào giúp với
vietn
ĐẠI BÀNG
9 năm
E chỉ có một câu hỏi duy nhất thôi là bg thì có win10 cho surface vì win 8.1 trên surface chạy như sh*t
Klq nhưng mod Duy Luân có bồ à 😁.
mấy bác cứ gặp tình trạng không cài được với cái UEFI nhỉ =="
Thích mỗi cái finger print thôi, thông thường sẽ ra welcome, khi vuốt tay sẽ ra hello + tên người dùng. Đang dùng Thinkpad, mở nguồn máy + mở màn hình khóa toàn dùng vân tay :V
Nói lại, Win 10 hiện tại ko có key riêng, tất cả key mà bạn tìm đc đều là key cho 7/8/8.1 thông qua con đường upgrade (Win 10 lưu key 7/8/8.1 + thông số máy của bạn như số RAM, ổ cứng, BIOS, số build, phiên bản Win... hợp thành cái bản quyền), chứ bản thân Win 10 hiện tại ko có key activate cho nó. Đừng nhầm tưởng key 7/8/8.1 share trên mạng activate đc cho Win 10.

Vẫn có 1 số key cài đặt hồi Preview ăn hên đc 6 tháng.
sao trong Start menu của mình cái Calendar nó không hiển thị ngày nhỉ, phải kick vào trong thì như xem tờ lịch rồi không giống phần thời tiết thì cập nhập được nắng, mưa các ngày liên tiếp.

Bác nào biết cách cập nhật Calendar trong Start Menu ko bảo mình với!
@qazxcvbn hỏi mãi mà ko thấy ai trả lời giúp, mình thấy nhiều bạn chụp ảnh Start Menu lên cái Calendar nó hiện thị luôn ngày ra ngoài như kiểu Calendar của GADGETS trong windows 7, còn của mình ko thấy gì nhỉ?
@qazxcvbn hỏi mãi mà ko thấy ai trả lời giúp, mình thấy nhiều bạn chụp ảnh Start Menu lên cái Calendar nó hiện thị luôn ngày ra ngoài như kiểu Calendar của GADGETS trong windows 7, còn của mình ko thấy gì nhỉ?
Nâng cấp hay cài mới bị chậm y chang luôn pác. Trong khi con lap chip cùi của mình lên 10 khoi đông nhanh hon hẳn.
minhrâu123
ĐẠI BÀNG
9 năm
khoái nhất là vui vẻ với em cotana..keke

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019