Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

11 ứng dụng Việt hay dành cho Blackberry 10

vietnamquetoi
7/8/2014 8:45Phản hồi: 114
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanh_e72
TÍCH CỰC
10 năm
Mấy thằng IOS rồi Android thích nhiều ứng dụng nhiều app thì qua bên đó mà dùng. Bên này chỉ phụ vụ cho công việc chứ không phục vụ cho giải trí nhé mấy cu.
J4f
TÍCH CỰC
10 năm
tinhte.vn dạo này có nhiều bài về BB10, mình rất thích điều đó. Mình đang dùng Android và BB10.
tuyettinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giá thằng Message X nó free nhỉ 😁
buffbh
ĐẠI BÀNG
10 năm
nói đến danh bạ mới nhớ. sao có lần chạm vào một số đt trong danh bạ thì chạm một lần là gọi luôn như vậy tiện hơn. đằng này chạm vào còn ra một bước nữa chạm nữa mới gọi
khanhatv
ĐẠI BÀNG
10 năm
bb 10 nhìn hay nhưng chưa được trải nghiệm
App xấu mù. Lại còn xanh đỏ hoa lá cành. Trông như đồng bóng ý.

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
ngocbankt
TÍCH CỰC
10 năm
Hay, đang xài Z10, để cài thử . . . , thank thớt . .
Rất hay, cám ơn tác giả!
Cái app gọi taxi hay quá nè, nếu có hiển thị giá của từng hãng thì quá tuyệt vời luôn
ntnam0709
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đọc bài viết xong phải tranh thủ vào Appworld tải ngay mấy phần mềm còn thiếu. Hi cám ơn bác @vietnamquetoi bài viết rất hay và hữu ích cho ae dùng bb.
Các bạn dùng OsmAnd thay thế Gmap đi, hay hơn nhiều, không cần 3G hay wifi như Gmap và có dẫn đường băng giọng nói. Chạy mượt trên BB10. Tham khảo tại đây: http://www.tinhte.vn/threads/ban-do-dinh-vi-gps-osmand-thay-the-gmaps-dung-cho-blackberry-10.2335061/
Rất hữu ích . tks
anintrepid
ĐẠI BÀNG
10 năm
thế giới có 1 tổ chức GATO, VN có cả đống GATO chỉ chực chờ có gì hay ho thì nhảy vô.
HopeDeath
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác thêm cái link barcode dưới mỗi cái dùm em phát.
Cám ơn đã chia sẻ.
taanhquang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Gmap cái từ snap ngon lành mà các bác
Giao diện do người việt làm kg đẹp nhỉ, nhaccuatui là ok nhất
BlackBerry chết là không oan, ít app mà app tính phí cũng kém cỏi chẳng bằng free trên Android và IOS. Có cách nào xoá BBW không nhỉ
Nếu bạn dùng những ứng dụng đó thôi thì bạn đừng bao giờ dùng BlackBerry nữa cho xong rất nhiều dt rẻ mà vẫn có đầy đủ app bạn đang dùng,
@viet21047 Người ta dùng đt gì và dùng thế nào là quyền của người ta. Không thích dùng bb là quyền của các bạn có ai bắt các bạn dùng nó không mà phải ý kiến thế này thế khác. Tui có ip5 có đt androi nhưng tui thích dùng bb z10 đấy. Cá nhân tui thấy 2 cái kia chán chẳng có gi thú vị , thế các bác cũng ép tui dùng được không mà phải nói này nói nọ
@viet21047 Thứ 1 mình dùng bb là do mình thích và mình muốn, bởi vậy bạn ko nên đứng ở suy nghĩ của bạn để bảo mình đừng dùng, bạn hiểu từ thích chứ, đã thích thì ko có lí do gì cả
Thứ 2 mình dùng đt để phục vụ mình chứ mình ko vì mấy cái app mà chọn đt, dù có dùng đt nào mình cũng chỉ dùng từng đó app thôi, đơn giản vì công việc của mình cần như vậy, giải trí thì mình dùng tablet và laptop, ko dùng đt
Thứ 3 là trả lời câu hỏi bên trên, mình dùng bb từ năm 2008 với chiếc 8700. Và ko biết bạn hiểu thế nào là bb, còn với mình thì bb được hiểu là " thiết bị có khả năng gây nghiện kéo dài bởi những thao tác đặc biệt giúp quản lý và làm chủ thiết bị " , sẽ ko thể tìm được cảm giác đó trên bất kì chiếc máy nào khác
@hoangtrongkham Mình định ko tranh luận nữa vì bạn đó ko hiểu và ko có ý xây dựng cộng đồng lắm, nh bảo mình đừng dùng nữa cũng bực thật, ko hiểu lấy quyền j để đè sở thích cá nhân của ng khác vậy nữa
Sao mình không tìm được ứng dụng Âm lịch X nhỉ ??
Nhờ các bạn chỉ giúp.
Cảm ơn nhiều.
@fotocoppi Trên BlackBerry World có. Bạn vào mục tìm kiếm tra là thấy mà
ntnam0709
ĐẠI BÀNG
10 năm
@blackberry 9520 Chuẩn đấy bạn ah. Âm lịch X có trên AW rồi đấy
@ntnam0709 Mình không thấy có Remember, bạn có thể hướng dẫn chi tiết đc ko, mình mới dùng gà mờ lắm.
ntnam0709
ĐẠI BÀNG
10 năm
@fotocoppi Bạn mở Remember có hình Micro là Voice Note dùng để ghi âm nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019