14 ứng dụng cơ bản nên có cho người mới dùng Mac OS X

Duy Luân
12/10/2015 22:49Phản hồi: 164
164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

muadong011
ĐẠI BÀNG
8 năm
ứng dụng rất hay, mình sẽ thử áp dụng xem thế nào
Bác nào bị Office 2016 crash thử update lên bản mới nhất của El Capitan 10.11.1 xem có hết không, thấy mô tả bản update này fix lỗi đó cho office 2016, em cũng mới update xài thử qua đến giờ thì có vẻ ổn định hẳn.

Nhân tiện bác nào có xài Kaspersky cho Mac cho mình hỏi, đã có bản update cho El Capitan chưa, cài bản trước vào thì máy bị treo (xác nhận chính thức từ Kaspersky Lab cho lỗi này)
Screen Shot 2015-10-29 at 10.36.41.png
@endlesssadness các bản update cho Kaspersky chậm lắm bác ạ. Windows 10 ra được 3-4 tháng rồi mà bản update cho Kaspersky Endpoint Security for windows còn chưa thấy đâu nè 😔. Mà bác cài Kaspersky làm gì. Mấy bữa trước sếp em cũng bắt em phải cài Kaspersky cho dàn máy mac ở cơ quan, em gửi cho sếp cái link các công nghệ được apple ứng dụng trong Mac Os, sếp khỏi thắc mắc, cũng khỏi bắt cài antivirus nữa luôn 😁
TungRivals
ĐẠI BÀNG
8 năm
office 2016 lên 10.11.1 dùng bt mà, máy em mf839 chả bị crash với đơ bao giờ :p
app mesenger của fb bị lỗi gõ tiếng việt xong toàn bị cách chữ, thiếu chữ rất bực mình. Em xài app Gõ Tiếng Việt, ko biết fix sao 😔
__luongduc__
ĐẠI BÀNG
8 năm
bài viết hay, mình bắt đầu làm quen với Mac nên rất cần những bài như thế này. 😃
Cảm ơn ad chia sẻ list và tips nhé. Có note chút là hôm trước mình nhận được email thông báo ngừng phát triển Mailbox rồi. 😃

Hello Nougat,
It's with heavy hearts that we let you know Mailbox will shut down on February 26, 2016.
ajelita
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình trông chờ một phần mềm quan trọng từ rất lâu rồi mà android vẫn chưa ai chịu viết: Scan tiếng Việt
Suaoto
TÍCH CỰC
8 năm
Vừa mua con air 2013 mà như con gà chưa biết tí gì
Mình dùng macbook md313 sau khi update lên 10.12 thì bộ office 2016 không khởi độngd dược toàn báo lỗi, bạn nào giúp mình được không.
Mình dùng macbook md313 sau khi update lên 10.12 thì bộ office 2016 không khởi độngd dược toàn báo lỗi, bạn nào giúp mình được không.
@nguyendinhbac.ms ai biu up
isamsung
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chưa thấy soft đọc ổ cứng, usb dùng NTFS, cái đó quan trọng nhất
Có cần cài diệt virus Kapersky không bác.
3882064_Anh_chup_Man_hinh_2016-10-01_luc_13.34.39.png Cho hỏi mình cài office 2016 vào máy, khi dùng excel mình làm lệnh in, nó chỉ in được 1 trang đầu các trang còn lại không thấy, ai biết làm thế nào để in hết chỉ giúp mình với cảm ơn!
Ad ơi em mới mua cái imac mới,update lên os serria 10.12 rồi.em cài từ điển về dùm google driver giai nén ra cài đặt vào he thong dic của sytem nhưng vào đó ko thấy file của ngôn ngữ khác. Em past cái file tu dien tinh tế vào đó .và em mở cái app dic lên hạy no ko hiện tu dien tieng viet .ad chỉ em và cài đặt dùm minh với được ko .
MOI MUC TRA LOI TREN DIEN DAN DE ONG TINH TE THUE NGUO I TRUC MA TRA LOI, A E THO CO KIEN THUC GIO DA BIET, TRA LOI TREN DIEN DAN CHANG CO ICH LOI GI, CHI BEO CA NHAN ONG HUNG GO AN TIEN QUANG CAO
phongsun01
ĐẠI BÀNG
7 năm
có bác nào có phần mềm fluid bản full ko? em dùng bản free nó ko có thông báo cho mail
Ductrannn
ĐẠI BÀNG
7 năm
phần mềm nào đọc file PDF tốt vậy các bác
@Ductrannn trước mình dùng preview, còn hiện tại rất hài lòng với pdfexpert.
maclife
TÍCH CỰC
7 năm
@chicken29986 Pdfepert chuẩn rồi
https://maclife.vn/pdf-expert-phan-mem-doc-file-pdf-chuyen-dung-tren-mac.html
Ductrannn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chicken29986 cái này ko free hả bác
preview thì đi theo máy. Còn pdfexpert thì mình mua.
Ductrannn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chicken29986 cảm ơn bác. PDFexpert mắc quá e chưa mua đc. dù sao cungx cảm ơn bác
@Ductrannn Mình cũng ko mua full price, mà rình những lúc các trang kiểu macupdate hay cult of mac họ khuyến mãi mua cả gói chục phần mềm độ 20-50$, trong đó có pdfexpert thì mới dùng thôi.
Nếu bác chỉ định đọc với ghi chú nhẹ thì preview đi kèm máy là quá đủ rồi.
Còn Appcleaner thì mình chỉ dùng khi muốn gỡ bỏ phần mềm thôi, còn mấy cái app mà dọn rác tớ ko dùng. Lâu lâu có thể dùng DaisyDisk để kiểm tra xem cái gì chiêm nhiều dung lượng ổ cứng, ko cần thiết thì xoá thôi.
Ductrannn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chicken29986 à. Tại e chỉ đọc pdf thôi nên hnay thấy xài preview cũng ngon lắm ạ. Cảm ơn bác nhiều em mới xài mac đc vài hôm nên còn lọ mọ 😆
Ductrannn
ĐẠI BÀNG
7 năm
các bác có xài app clean hay gì đại loại cho bớt rác máy ko ạ? Nó có thật sự cần thiết ko
maclife
TÍCH CỰC
7 năm
@Ductrannn Cleanmymac là phần mềm tốt nhất trong việc dọn dẹp và tối ưu hệ thống, khá là cần thiết 😃
https://maclife.vn/cleanmymac-cong-cu-don-dep-toi-uu-thong-hieu-qua-nhat.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019