15-12 Mobi cung cấp 3G

lequan82hn
1/12/2009 15:2Phản hồi: 17
Tuy mình dùng Vina nhưng theo nguồn tin đáng tin cậy thì 15-12 Mobiphone sẽ cung cấp 3G. Mọi người dùng mobi chuẩn bị máy móc test nhé. 😃
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sinbad911
ĐẠI BÀNG
14 năm
sao mình vẫn chưa thấy có tin 15-12 mobi ra mắt 3G vậy
nguồn tin ở đâu ra vậy bro .
Chinh xac 0h00 15/12, 3G Mobifone se ra mat.
Nhung bay gio AE co the su dung duoc roi
APN=m-wap2
lookul
ĐẠI BÀNG
14 năm
dạo này nhiều tin đồn phết!...................
bazaii
ĐẠI BÀNG
14 năm
Xác nhận thông tin của chủ Topic là chính xác.
click2down
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hôm nay 2/12/2009 ở Rạch Giá, Kiên Giang, tớ xài Mobifone nè, bật chọn sóng 3G cho storm cột sóng lên biẻu tượng 3G, nghe goi binh thường, vào web thi chưa được, không biết có cần đăng ký thêm thông tin gi không nữa.
Chú ý, nếu để chế độ chọn sóng 2G&3G cột sóng vẫn lên edge, chỉ lên 3G khi chọn 3G. Không biết sau này chính thức triển khai nó có ưu tiên chon 3G không hay vẫn chọn 2G 😁
thông tin chính xác, mình ở quảng ninh vào được 3G mobi rùi
lequan82hn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các bạn cứ yên tâm nguồn tin của mình là đáng tin cậy .
sao minh o hai duong song 3g cung cang day nhung ko vao dc nghe goi bt .sao ma thay doi apn m-wap2 ma cung ko dc.sim cua minh ko bi tru bat cu mot xu nao cuoc gprs.chac bi loi hihihi
các bác đều chưa biết là mobi có 3G-->test thử
tuy nhiên các bác đănt ký kiểu gì khi nó chưa chính thức triển khai?
không phải đăng ký thì vào kiểu gì vậy các bác...
ke ke
em đang dùng mobie cũng muốn vào với....
15.12 . có vè là nguồn tin chính xác các bạn à
Hung Thao
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hôm nay vừa thấy Mobifone 3G quảng cáo trên tivi. Hy vọng có sớm.
Có cột sóng mà chưa sử dụng được. Dùng thử thì cài đặt máy ntn nhi!
quanghu
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đang dùng thử bình thường bạn ơi. không cần cài đặt gì cả. Khi kết nối, bạn chọn Mobi-gprs-wap bình thường như khi kết nối GPRS vậy. Mình test thử thấy lên 3,5G đấy, nhanh lắm. Xem cả video mà trơn mượt không có hiện tượng dật dật gì cả. Không thua gì wifi. Tốt đấy. Các bạn vào thử nhé. Chúc vui.
hnay vừa xem quảng cáo 3G Mobi. k biết mb+vt có ra trước tết k nhỉ
timo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Coi quảng cáo Mobi trên TV thấy đầu tư khối tiền lắm đây. Nhưng chiến dịch marketing gì không ổn định chút nào.

Nội cái trang web 3g của mobi xuất hiện được vài hôm, được dư luận đánh giá cao hơn viettel thế mà ...tèo chỉ ngay khi Viettel công bố thử nghiệm 3g, và xuất hiện luôn web 3g viettel y hệt mobi. Quảng cáo cứ phát ra rả, dân tình quan tâm dịch vụ thì không biết xem thông tin ở đâu.

Trong khi viettel im hơi lặng tiếng một thời gian dài, chịu bị chê bai Wap xấu xí rồi đùng cái ra đời, chơi đẹp thêm màn khuyến mãi 300MB xài thử 1 tháng.

Hiện tại giá cả của viettel đang rất cạnh tranh nhưng quan trọng vẫn là chất lượng sóng. Vì giá rẻ mà sóng 3g chập chờn làm người dùng phải truy cập tạm bằng GPRS thì chi phí phát sinh gấp đôi. Mà vô lý nhất là vẫn phải đăng ký gói cước 3G và GPRS song song, vì nếu không đăng ký GPRS, lúc 3g sóng yếu xài GPRS sẽ phải chịu phí rất cao. Tại sao không ưu đãi cho những người đăng ký THUÊ BAO 3G (trả tiền cố định hằng tháng, ví dụ 25MB/tháng, khi sóng yếu dùng GPRS nếu sử dụng trong 25MB thì vẫn không tính phí vì nằm trong thuê bao, khi nào vượt ra mới tính nhỉ?)

Sẵn đây mới có 1 băn khoăn nho nhỏ, có khi nào nhà mạng dùng "chiêu", người dùng thì đăng ký 3g nhưng down chỉ toàn là bằng GPRS do sóng 3g quá yếu, thành ra chi phí đội lên không nhỉ. Tức là không phải vì lý do kỹ thuật mà vì...nhà mạng muốn thế nên hạ tốc độ 3g xuống?🆒
simdanang
TÍCH CỰC
14 năm
Em đg sử dụng 3g đây. Em ở đà nẵng. Em nghi là 3g với gprs có liên quan với nhau vì e lấy 1 sim cũ tk hết tiền (ko đăng kí gprs), sau đó mở chế độ gprs trên máy lên và vào thử thì k đc. Mở 3g cung k vào đc nhưng mở đồng thời cả 2 thì vào tốt và nhanh. E lấy sim hết tiềm dùng thử 3g mấy hôm nay đã thật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019