17/08/2019 Tool Fix lỗi iPhone Lock IOS 12&13 Trên Nền Ghép Mode 8&9
ngocha2006
ngocha2006
14/4/16 Bình luận: 12,083 Lượt xem: 2,969,564

17/08/2019 Tool Fix lỗi iPhone Lock IOS 12&13 Trên Nền Ghép Mode 8&9

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi ngocha2006, 14/4/16. Trả lời: 12083, Xem: 2969564.

1. boypi93

boypi93 Dự bị

Best Answers:
    0
    boypi93
    Trứng
    Mình dùng mạng vietnamobile thì up bản nào vậy m.n. Tại thấy chỉ có 3 bản viettel-mobi-vinaphone

2. foxold125

Best Answers:
    0
    foxold125
    ĐẠI BÀNG
    có bác nào chạy tool xong bị chết sim ghép ko? EM bị chết 2 phát chả dám chạy nữa :((

1. huntforbass

Best Answers:
      0
      huntforbass
      ĐẠI BÀNG
      huntforbass @foxold125 Chết sao đc hả bác, do bác tháo ra tháo vào làm hư thôi. Với lại dùng Sim ghép bác phải mài Sim chính của mình mỏng hơn 1 chút mới dễ làm

3. Xuân Hùng Nuce

Xuân Hùng Nuce Dự bị

Best Answers:
    0
    Xuân Hùng Nuce
    Trứng
    Đang hóng bác ngocha bản wimax sửa lỗi mynumber, chuyển vùng dữ liệu k biết bao giờ mới có :/

4. Xuân Hùng Nuce

Xuân Hùng Nuce Dự bị

Best Answers:
    0
    Xuân Hùng Nuce
    Trứng
    Hướng dẫn fix ip5 sprint ios 9.3.5
    Đây là quá trình fix của mình. Trước khi fix PHẢI cài đặt itune thì tool wimax mới nhận được iphone(IP nhận sẽ hiện 1 số thông tin như Imei,phiên bản ios.. ở trên đầu wimax) ( đây chính là lỗi 1 số người gặp phải khi mà chạy tool chỉ về được carrier 24.0 là do tool chưa nhận IP)
    B1: Vào setting đặt lại cài đặt mạng ,bật wifi/3G vào mục about chờ 1p có thông báo cập nhật nhà cung cấp mới nhất của iPhone => nhấn cập nhật , nếu ko báo có cập nhật thì thôi
    B2 : Lấy sim phụ(+sim ghép) lắp vào IP( có 1 số sim không nhận,bạn phải chọn sim nào khi cắm vào hiện ra bảng chọn nhà mạng mới được) , chọn nhà mạng T-Mobile => chấp nhận => rút sim ra cắm vào luôn => iPhone văng ra màn hình active => rút hẳn sim ra ngoài ,xong màn hình iPhone quay lại màn hình chính
    B3: mở tool 5.1a phù hợp nhà mạng đang dùng(vina,viettel..) ( trước đó tắt hết trình antivirus),TẮT wifi, cắm cáp kết nối ip với máy tính,đợi tool NHẬN IP =>ấn ô chữ TQ đầu tiên để cho chạy đến khi báo finished => vào kiểm tra xem nhà cung cấp đã là vina(viettel,mobi) 24.1 là được => rút cáp, khởi động lại IP
    - Khi ip lên thì cắm sim chính(+simghep) vào chọn mạng lock đang dùng ( ví dụ của mình máy lock sprint chọn mạng là US- sprint) => bật wifi lên => vào bật imess và facetime( thường là sẽ báo đang chờ kích hoạt sau khi đã kích hoạt được có thể test ft,imess với IP khác để kiểm tra ),khi đã bật được imes,ft thì làm B4
    B4: vào cài đặt -điện thoại-ứng dụng sim-selec carrier chọn us-tmobile xong ae ấn chấp nhận rồi rút sim ra lại cắm vào luôn ip văng ra active => rút sim => tắt wifi IP => chạy tool v5.1b chọn ô đầu tiên => finished => kiểm tra xem nhà cung cấp đã chuyển từ vina(vt,mobi) 24.1 xuống 23.0 chưa
    +TH1 : nếu xuống được rồi => lắp sim ghép và sim chính vào ip QT chọn nhà mạng lock của máy mình (cài đặt -điện thoại-ứng dụng sim-selec carrier chọn mạng ) => tháo sim ra lắp vào IP lock =>chọn nhà mạng lock máy mình đang dùng => đợi 1 tí mạng lên là nhà mạng vina(vt,mobi) mà không phải no service(không dịch vụ) =>done !
    +TH2 : máy về nhà mạng nhật (carrier 24.0) ,chạy tiếp tool 5.1c => máy chuyển về nhà mạng tàu 25.0 => chạy lại 5.1b => mạng về 23.0 => lắp sim vào IP QT làm tương tự TH1 =>done !
    -Hiện tại tool chưa fix được lỗi danh bạ,dùng 3G vẫn phải chuyển vùng, My number theo như máy của mình là thế
    (*)Cách fix lỗi danh bạ => appstore => tìm app contact utility tải về lại sửa được
    Hi vọng có thể giúp ích cho các bạn
    p/s : + đây là mình fix ip5 SPrint ,nhà mạng khác thì mình ko biết có gì khác ko nên các b thông cảm !
    +Nếu bác ngocha đọc được thì thay bài này cho bài của tk pro_show_you ở trang 1 vì cùng là của mình.thanks

conan2901 thích nội dung này.
    1. hddsamsung

Best Answers:
      0
      hddsamsung
      ĐẠI BÀNG
      hddsamsung @Xuân Hùng Nuce Xin hỏi là làm xong khởi động lại có mất my number không?

2. namhung1987

Best Answers:
      0
      namhung1987
      ĐẠI BÀNG
      namhung1987 @hddsamsung mất 100%. :D

3. Xuân Hùng Nuce

Xuân Hùng Nuce Dự bị

Best Answers:
      0
      Xuân Hùng Nuce
      Trứng
      Xuân Hùng Nuce @hddsamsung Của mình thì chưa thấy tool fix được mynumber bạn ạ

5. foxold125

Best Answers:
    0
    foxold125
    ĐẠI BÀNG
    có bác nào ở cầu giấy fix hộ em con ip6 lock sòft bank 9.3.5 cho em được ko ạ? Làm mãi chả được :(

6. luckyhupi

luckyhupi Dự bị

Best Answers:
    0
    luckyhupi
    Trứng
    các pro cho e hỏi? e fix đến bước 3. Chạy Tool Wimax (bản v6.0b hoặc v6.0c) -> Chờ 1 phút vào cài đặt thấy hiện mạng của Vietnam 23.0(v5.1b) hoặc ChinMobile 25.1 (v6.0c) là OK, Nếu bị hiện lại mạng Nhật thì fix lại từ đầu bước thứ 2 cho đến khi lên mạng Vietnam 23.0hoặc ChinaMobile 25.1 thì thôi.
    vào đt thấy Vietnam 23.0 rồi xong làm các bước tiếp theo ko đc. khi lắp sim đang dùng và sim ghép vào máy nó hiện kích hoạt và máy có sóng nhưng ko hiện tên nhà mạng nên ko kích hoạt đc?

1. Xuân Hùng Nuce

Xuân Hùng Nuce Dự bị

Best Answers:
      0
      Xuân Hùng Nuce
      Trứng
      Xuân Hùng Nuce @luckyhupi B4: vào cài đặt -điện thoại-ứng dụng sim-selec carrier chọn us-tmobile xong ae ấn chấp nhận rồi rút sim ra lại cắm vào luôn ip văng ra active => rút sim => tắt wifi IP => chạy tool v5.1b chọn ô đầu tiên => finished => kiểm tra xem nhà cung cấp đã chuyển từ vina(vt,mobi) 24.1 xuống 23.0 chưa
      +TH1 : nếu xuống được rồi => lắp sim ghép và sim chính vào ip QT chọn nhà mạng lock của máy mình (cài đặt -điện thoại-ứng dụng sim-selec carrier chọn mạng ) => tháo sim ra lắp vào IP lock =>chọn nhà mạng lock máy mình đang dùng => đợi 1 tí mạng lên là nhà mạng vina(vt,mobi) mà không phải no service(không dịch vụ) =>done !
      +TH2 : máy về nhà mạng nhật (carrier 24.0) ,chạy tiếp tool 5.1c => máy chuyển về nhà mạng tàu 25.0 => chạy lại 5.1b => mạng về 23.0 => lắp sim vào IP QT làm tương tự TH1 =>done !

2. truongdz

Best Answers:
      0
      truongdz
      ĐẠI BÀNG
      truongdz @Xuân Hùng Nuce em đã làm y hệt như bác, đã về 23.0 và fix xong *101# rồi cơ mà my number với imess ft vẫn không được thì phải làm sao ạ (5s lock AU 10.0.2)

7. duongnguyensieu

duongnguyensieu Dự bị

Best Answers:
    0
    duongnguyensieu
    Trứng
    sao em lắp sim và đổi us tmobile thi bị treo luon o man hình active tao ra van khong duoc ạ

8. icegon

Best Answers:
    0
    icegon
    ĐẠI BÀNG
    Mình chạy tool 6.0a -6.0.1 mà carrier vẫn là T-Mobile 25.2.
    có cách nào để về thành viettel 24.1 không các bác?
    em đang dùng ios 9.3.1 nhé
    thanks

1. Xuân Hùng Nuce

Xuân Hùng Nuce Dự bị

Best Answers:
      0
      Xuân Hùng Nuce
      Trứng
      Xuân Hùng Nuce @icegon máy tính bác đã cài itune chưa??? không về được là do tool chưa nhận được iphone
      Trước khi fix PHẢI cài đặt itune thì tool wimax mới nhận được iphone(IP nhận sẽ hiện 1 số thông tin như Imei,phiên bản ios.. ở trên đầu wimax) ( đây chính là lỗi 1 số người gặp phải khi mà chạy tool chỉ về được carrier 24.0 là do tool chưa nhận IP)

9. Tạ Chí Hải

Best Answers:
    0
    Tạ Chí Hải
    ĐẠI BÀNG
    Máy mình 5s lock at&t, xài sim ghép x-sim, bị lỗi ko nhận cuộc gọi thì fix ntn hả bạn?

10. taliban1992

taliban1992 Dự bị

Best Answers:
    0
    taliban1992
    Trứng
    ip5c bản 9.3.5 LOCK nhà mạng AU fix bản wimax 5.1 không được cả nhà ơi? bác nào fix được hiến kế e với... help me

11. Tạ Chí Hải

Best Answers:
    0
    Tạ Chí Hải
    ĐẠI BÀNG
    Topic này hình như ngưng hỗ trợ rồi hjx

12. BlackCat_94

Best Answers:
    1
    BlackCat_94
    TÍCH CỰC
    bản 6.0.1 cho au dcm là như vậy mod ơi??? chơi 1 phát ăn luôn hay thế nào, đăng mà chả có hướng dẫn cụ thể

13. tnt6789r

tnt6789r Dự bị

Best Answers:
    0
    tnt6789r
    Trứng
    K fix được my number với chuyển vùng, chạy 6.0a xong hết rồi chuyển qua chạy 5.1a thì lại mất mynumber

14. saokodcvay

Best Answers:
    0
    saokodcvay
    ĐẠI BÀNG
    3. Chạy Tool Wimax (bản v6.0b hoặc v6.0c) -> Chờ 1 phút vào cài đặt thấy hiện mạng của Vietnam 23.0(v5.1b) hoặc ChinMobile 25.1 (v6.0c) là OK, Nếu bị hiện lại mạng Nhật thì fix lại từ đầu bước thứ 2 cho đến khi lên mạng Vietnam 23.0hoặc ChinaMobile 25.1 thì thôi.

4. Vào Cài đặt -> Cài đặt chung -> Giới thiệu. Chờ 1 chút nó sẽ hiện bảng yêu cầu cập nhật nhà cung cấp -> Chọn cập nhật ( nhấn cập nhật để fix patch cố định lỗi tự update về nhà mạng cũ nhé )
    ai làm xong bước 3 rồi vào bước 4 đc k . k lắp sim k thấy có cập nhật

1. BlackCat_94

Best Answers:
      1
      BlackCat_94
      TÍCH CỰC
      BlackCat_94 @saokodcvay đừng làm theo bước đó, méo hiểu sao góp ý với mod r mà vẫn để lại cái bước vô dụng ấy, bạn chạy tool b hoặc c lần thứ 2 cho mik, đó bc 4 đó

2. saokodcvay

Best Answers:
      0
      saokodcvay
      ĐẠI BÀNG
      saokodcvay @BlackCat_94 Tại fix ok xong hôm sau lại mất im + ft cứ tg do thiếu bước đấy . ncc vẫn 23.0 101 ok chỉ bị mất im + ft

3. BlackCat_94

Best Answers:
      1
      BlackCat_94
      TÍCH CỰC
      BlackCat_94 @saokodcvay xài bản c có vẻ chắc ăn hơn ấy

4. saokodcvay

Best Answers:
      0
      saokodcvay
      ĐẠI BÀNG
      saokodcvay @BlackCat_94 bản C thì e chưa thử nhưng B lúc có im ft thì cứ đc 1 hôm xong hôm sau là mất

5. haipvg

Best Answers:
      0
      haipvg
      VIP
      haipvg @saokodcvay Bạn bỏ id ra khỏi im, ft nha, sẽ không mất nữa đâu

15. leuyen mobile

leuyen mobile Dự bị

Best Answers:
    0
    leuyen mobile
    Trứng
    vua ghep xong ip5s at&t ios 10.buoc thu 3 phai chon 4g lte.moi co song.bat Du lieu di dong va bat lte moi nhan cuoc goi duoc

16. leuyen mobile

leuyen mobile Dự bị

Best Answers:
    0
    leuyen mobile
    Trứng
    sai sim mobi on dinh song hon

at&t mua cos qt di ban.re ma.may minh co icloud an nen ko mua duoc

17. Ong Khắc Đức

Best Answers:
    0
    Ong Khắc Đức
    ĐẠI BÀNG
    Có bác nào đã fix được lỗi cho nhà mạng AU ios 10.0.2 bằng tool v6.0.1 chưa ạ? thấy có ae fjx được lên cả my number, 101 vs imes , ft, nhưng hỏi mãi chưa thấy trả lời, mình tìm bài hướng dẫn cũng không có. hjx fjx bằng tool v6.0 toàn phải chọn nhà mạng T-mobile rồi rút sim ra nhiều khi toàn bị văng active, đổi sim đi đổi sim lại mãi mới thoát được active. Mình thấy bảo tool v6.0.1 không cần chọn nhà mạng T-mobile, chỉ cần fix bằng tool là xong, nhưng chưa thấy có hướng dẫn gì cả :( cao nhân nào đã làm ok rồi chỉ dẫn với được không ạ :( Thanks allll

toan_829 thích nội dung này.
  18. doanhviet1020

doanhviet1020 Dự bị

Best Answers:
    0
    doanhviet1020
    Trứng
    Có ai ở đây dùng 5s lock au . Cứ fix lên 101 là quay ra mất imes vs facetime k ? Ai có cách nào hương dẫn e phát i0s 9.3.2

19. leeyuong

Best Answers:
    0
    leeyuong
    TÍCH CỰC
    Có cách nào on off 3g cho máy lock ko các bạn nhi. Mình lock nhật SB, sóng 3G tốn pin và nhà mình lại hay mất sóng

1. doanhviet1020

doanhviet1020 Dự bị

Best Answers:
      0
      doanhviet1020
      Trứng
      doanhviet1020 @leeyuong Máy bác k tắt đc 3G ak ? Lạ thế

2. leeyuong

Best Answers:
      0
      leeyuong
      TÍCH CỰC
      leeyuong @doanhviet1020 Máy bạn tắt 3G ntn vậy. Mình lock softbank. Tắt 3G nha, k phải tắt dữ liệu mang

3. doanhviet1020

doanhviet1020 Dự bị

Best Answers:
      0
      doanhviet1020
      Trứng
      doanhviet1020 @leeyuong Ý bác là chuyển về 2G ak ? Hình như là k có kể cả máy jb ios 9 là k có r . Chỉ có 8 có thôi

4. leeyuong

Best Answers:
      0
      leeyuong
      TÍCH CỰC
      leeyuong @doanhviet1020 Đúng bạn ah. Nhà mình sóng yếu quá. Để 3G là mất sóng. Mình 5s 9.2.1 đã JB. Dùng tweak lock saver cũng chuyển về 2G đc. Nhưng thỉnh thoảng mở máy bị delay 3-5s.

20. kool_boyjuly

Best Answers:
    0
    kool_boyjuly
    VIP
    có ai fix được 6s au trên 10.0.2 chưa các bạn, click vào mà chẳng thấy thay đổi gì

Đang tải...