17/08/2019 Tool Fix lỗi iPhone Lock IOS 12&13 Trên Nền Ghép Mode 8&9

ngocha2006
14/4/2016 12:37Phản hồi: 12.075
12.075 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kien2810
TÍCH CỰC
8 năm
Ngồi mò mẫm cái v2.1a mãi mà hên xui qá,cái ấn phát chạy,cái thì mỏi tay ko lên.

Bấn qá ngồi fix 1 lần v2.1a cho về 24.0 rồi chạy v1.2 1 phát là lên luôn các kiểu iMess,101 luôn 😆
dienthoaico
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kien2810 thì sáng này tui làm cách này mà ..la rùm lên chẳng ai làm
kien2810
TÍCH CỰC
8 năm
@dienthoaico Mà cũng chả cần v2.1a,dí v1.2 ăn ngay 😁 :D
dienthoaico
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kien2810 chỉ máy nào khó nhai thôi máy mình cũng 1.2 ...tại mobi nó chập chập nên làm 2 quả luôn
kien2810
TÍCH CỰC
8 năm
@dienthoaico Mình thì lại thấy mobi dễ ăn nhất,riêng thằng Vina thì chuối 😁
HDhitech.com
ĐẠI BÀNG
8 năm
iPhone Lock nó cũng ko quá phúc tạp như các bạn nghĩ đâu.làm 1 lần ko thì thì lần 2 - 3 sẽ ok hết.

Bạn nào chưa rõ lắm về chiếc iPhoneLock mình xài thì có thể tham khảo o đây khá hay.

http://iphonelock.vn/Huong-Dan-Sua-Loi-iPhone-Lock-Sim-Ghep-IMEI/mo-khoa-mang-bang-sim-ghep-dien-thoai-Kien-Thuc-iPhone-Lock-iPhone-Lock-La-Gi-Sim-ghep-la-gi
2. Vào Cài đặt -> Điện thoại ->Ứng dụng sim-> Select Carrier ->chọn US T-Mobile -> Khởi động lại
3. Máy treo ở màn Active -> Chạy Tool Wimax -> Patch lần 2 như bước 1
mặc dù đã gắn sin khác vô cả sim cùng mạng lẫn khác mạng
nó vẫn bị thế này
ip 5 lock nhật nhà mạng softbank ios 9.3.1
bác nào cứu em vơi
dienthoaico
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuannhi1985 trong bài viết chưa gì mình thấy bạn lỗi tè le..máy sb sao chon tmobile và us nữa vậy thím hai
@dienthoaico ;(( hướng dẫn ;((
dienthoaico
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuannhi1985 ktra hộp thư ròi call cho tui cho nhanh ông bạn
Tuan_Milano
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuannhi1985 Mình có bị lỗi này mấy hôm trc. Mua sim ghép mới lắp vô thì lên lại hết, trừ lỗi ko hiện giây cuộc gọi. Nhưng restart lại thì no sim, no service. Phải reset dòng 2 làm lại. Nên giờ mình chỉ dừng ở bc 2.1a. Lỗi 101 thì xài app thôi.
Có v2.2 rồi kìa ae, fix tiếp nào 😁
@hoanggg Đẻ như đẻ trứng [emoji1][emoji1][emoji1]
@ngocha2006 tool mới này có fix đc *101# , chuyển vùng dữ liệu + danh bạ luôn đc không bác? Hay vẫn phải chọn 1 trong 2 😁
@hoanggg Chờ thằng China Telecom nó update lên 24.1 thì fix sẽ dễ hơn nhé. 24.0 vẫn hơi khó khăn cho mấy máy Nhật do nhà mạng nhật update lên 24.1 hết rồi 😃
@ngocha2006 h mà china telecom up lên là toàn bộ ip sẽ ok do hiện h file overrides còn bản cũ chưa có của mấy dòng ip ngoài 5c và 5s nên toàn xài kiểu load chồng có lúc ok lúc không bác nhỉ 😁
@quangnhut123 Chuẩn Man, giờ chờ 1 tháng nữa có IOS 10 beta là kiểu gì cũng có, mỗi tội ko biết dùng được cho IOS 9 ko nữa :v
kien2810
TÍCH CỰC
8 năm
Giờ thì có 1 con Docomo 5s 9.2.1 chạy kiểu j cũng ra CMHK 24.1 😁

Mà nó lại miễn dịch với v1.2 mới sợ 😔
5s dcm 9.3.1 patch 2.2c mãi k lên chữ tàu, bạn nào giúp vs 😔
Tuan_Milano
ĐẠI BÀNG
8 năm
Fix đc 2.1a, fix tiếp 2.1b thì trở lại như cũ ( như chưa fix gì). Thì giải quyết như thế nào các bạn?
bocua
CAO CẤP
8 năm
Ai test 5 thường sprint chưa vậy 😔
L
Lỗi đó k phai do sị ghep đâu,mua lam gi cho tốn,lây cai sim ghép vs sim minh cắm vô máy QT chọn lại nhà mạng minh dang xài là ok
nhathacker
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chia sẻ chút kinh nghiệm để mấy bạn ko mất công làm đi làm lại bản 2.1a hoặc 2.2a lên Viettel 24.1 nhé:
- Trước tiên nên bật Wifi hoặc 3G để xác định.
- Cập nhật nhà mạng gốc lên phiên bản mới nhất 24.1
- Cứ patch 1 lần duy nhất sẽ xuất hiện 3 trường hợp:
+ TH1: Nhà mạng tự động chuyển sang Viettel 24.1 (Coi như thành công như mong đợi)
+ TH2: Nhà mạng ko có bất cứ thay đổi nào, các bạn hãy thoát ra khỏi mục about rồi vào lại nó sẽ báo update nhưng vẫn là tên nhà mạng gốc phiên bản 24.1 (Ví dụ: KDDI 24.1) => Trường hợp này thực ra cũng đã patch thành công, các bạn chỉ việc khởi động lại máy sẽ lên đúng Viettel 24.1
+ TH3: Nhà mạng sẽ chuyển về nhà mạng gốc 24.0 (Ví dụ: KDDI 24.0) => Trường hợp này các bạn chỉ việc update lại phiên bản nhà mạng mới nhất rồi làm lại từ đầu nhé

Hy vọng chút kinh nghiệm trên sẽ giúp mấy bạn khỏi bối rối và đỡ phải quay tay nhiều, á em nhầm click nhiều lần mỏi tay 😁:D:D. Chào đoàn kết và xây dựng ;););)
jetaudio
ĐẠI BÀNG
8 năm
@matrix_neo2903 Mất cái này được cái kia mà bạn, theo lời bác ngocha 😁
@dgtupltn95 Pro team qua giúp em fix với. có con 5s lock SB 9.3.1 mà fix hoài chẳng được.
@matrix_neo2903 Cho e xin link 2.2c với
@truonghg2000 Trang 167!
Mình hướng dẫn lại các bước Fix nhé, vừa test thêm trên 1 chiếc Iphone 5 softbank 9.0.2 thành công xong. Thêm 1 yêu cầu bắt buộc là tắt hết 3G và Wifi, fix xong đến hết bước 4 đặt lại cài đặt mạng mới được bật trở lại 😃

Chuẩn bị 1 máy Iphone quốc tế hoặc 1 chiếc máy chạy Android cũng được
1. Đầu tiên tắt toàn bộ 3g,wifi ( yêu cầu bắt buộc trước khi fix )
2. Làm bước 1 Patch bằng phần mềm trước ( bản v2.2b hoặc v.2.2c)
3. Vào Cài đặt -> Điện thoại ->Ứng dụng sim-> Select Carrier ->chọn US T-Mobile -> Khởi động lại
4. Máy treo ở màn Active -> Chạy Tool Wimax -> Patch lần 2 như bước 1 ->Rút sim ra. Vào cài đặt thấy hiện mạng Trung Quốc bản 24.0 là OK, nế chưa hiện Fix lại từ bước 2
5. Lắp cả sim và sim ghép sang 1 máy quốc tế hoặc máy chạy Android khác để hiện màn hình chọn Select Carrier -> Chọn JP Softbank hoặc AU,Docomo (tuỳ máy lock mạng nào). Các bạn lắp cả sim ghép và sim đang dùng vào Iphone quốc tế ( Vào Cài đặt -> Điện thoại ->Ứng dụng sim-> Select Carrier ->chọn mạng Lock đang dùng ) hoặc máy chạy android ( vào ứng dụng quản lý sim chon lại mạng tương tự). Sau đó lặp sim và sim ghép trở lại Iphone Lock cần fix
4. Chọn Vào Càì đặt ->Cài đặt chung ->Đặt Lại ->Đặt lại cài đặt mạng -> OK Check fix lỗi *101# xem được chưa.
@ngocha2006 Chỉ cần vào wifi nhưng change dns như mình hướng dẫn là ok nhé bác 😃 ko cần tắt mạng nha
@quangnhut123 Tốt nhất tắt cả 3G và Wifi, phòng TH nó update mạng theo 3G. Làm xong xuôi bật 3G cũng chưa muộn 😁
@ngocha2006 Bác thử cái DNS của em chưa khi bật wifi là ko bao h nó update được nếu đã chỉnh DNS luôn đó bác. Em vừa dựng con server này hồi chiều mà !
@ngocha2006 Patch lần 2 như bước 1 ->Rút sim ra
mình bị báo sim k hợp lệ thì sao bạn
lên vịt teo 24.1 mà fix *101# nãy h k đc đây
mình viettel bạn ạ, vừa đi mượn cái simvina nữa, máy mình 5s dcm 9.3.1
nhathacker
ĐẠI BÀNG
8 năm
@matrix_neo2903 Thực ra mình quên nhắc bạn là có thể dùng 2 sim hoặc phải chuẩn bị thêm 1 máy quốc tế hoặc 1 máy đt khác ko nhất thiết phải là android nếu chỉ có 1 sim, như vậy bạn có thể fix theo cách của bác @ngocha2006 là ok nhé
@nhathacker mình fix đc rồi, nhưng k có gì khác so vs cách trc đó mình fix ở bản 1.3
lên im, ft, find my number, *101#
k fix đc danh bạ , và mất phần thư thoại, k có phần bật LTE trc đó fix bằng 2.2a thì có những cái này, quay sang fix *101# thì đi tong 3 cái này luôn
Bản v2.2b hoặc v2.2c, đã test trên Ip5 lock không bị mất đếm time sau khi khởi động lại nhé 😃
5 thường lock nhật at&t fix B1 bằng LPPLTE, lắp sim 2 chọn US - Tmobile rồi fix bằng Winmax V2.1b trên thì đã fix được các lỗi *101#, điểm truy cập, imess, ft( ft có hiện số đt) nhưng my number ko xác định. nói chung là phê
bác
bản update này fix dc lỗi danh bạ với chuyển vùng khi fix 101 còn bị ở 2.1 k bác
@ngocha2006 alo alo bác ơi có nghe em hỏi gì ko 😁
@quangnhut123 Đây...bác cứ bẩm đi :oops:
@ngocha2006 bác có nick hay gì để liên lạc ko em trao đổi daily cho tiện ?
@ngocha2006 Mình xài thấy knor từ 2.0 r chẳng qua test để bk tl cho mấy bạn khác thôi kk
@ngocha2006 có skype hay nick facebook ko bác em pm bác trao đổi chút 😃
Em sợ bác tiêm Virus vào lắm😕.
Đùa thôi, vì em thấy nó không có tiện dụng lắm lên thôi :p
Em 5s at&t fw9.3.1 làm theo cách của thớt fix đc lỗi *101# mà facetime với imessage ko fix đc. Dòng nhà cung cấp vẫn để at&t 24.0
Ai text đc xin hướng dẫn mình dzoi. Thx nhiều
LƯU Ý với các bạn mới lần đầu FIX cứ hay thắc mắc là đã FIX được 101 mà FT với IM , My number vẫn chưa được thì nhắc lại là !
Bước FIX 101 là bước cuối cùng vì nó sẽ cố định lỗi lại luôn nên nếu fix bản kia lên viettel 24.1 thì phải đợi kích dc ft với im thì mới fix tiếp 101 chứ cứ nghĩ lên dc viettel 24.1 thì my number sẽ tự lên thì sai nhá ! FIX 101 r nó tịt luôn mấy cái kia luôn chứ k lên nữa nên phải chịu khó ĐỢI !
@To'ri Nhưng mình làm Bước 1 là fix đc lỗi 101 rùi mình đâu có chỉnh gì. Nếu như thế thì làm sao hả bạn
@hung.bui058 Bạn dùng x-sim phải k 😃
@To'ri uhm mình dung xsim.
e chỉ fix cho lên viettel 24.1 không muốn lên nhà cung cấp tàu. Nhưng máy khởi đông lai là bị trừ tiền, e đã tắt imes & facetime nhưng vẫn bị trừ. Co cach nào để không bị trừ không ạ
@Vunguyen94ha Thay sim ghép khác nhé, bạn có thể thử với sim ghép Heicard, lỗi này do sim ghép 😃
@ngocha2006 Mình đang dùng heicard đây ạ . Nó trừ tiền đau khô quá ạ
@Vunguyen94ha Có thể do Heicard đời cũ, bạn lên mua bản đời mới nhất. Hoặc thử trên sim dòng khác 😃. Lỗi này do sim ghép nó tự kích hoạt 1 tin nhắn đấy, xưa mình biết cái trò này. Sim mới không thấy bị. Sim cũ ngày xưa mình cũng bị trò này 😃
@ngocha2006 vậy nếu sau này jaibreak fix lỗi co hêt k ạ
jetaudio
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vunguyen94ha Jailbreak còn xa lắm nhe bác đừng chờ. Cứ quất luôn đi hỏng thì restore lại máy :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019