19.03.2011 | Phiên bản NoDo HD7 | Thông tin và phản hồi

drnothing
10/3/2011 7:46Phản hồi: 114
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

drnothing
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cập nhật 15.03.11 | COPY & PASTE chưa thực sự là SAO và CHÉP

Câu nói hay nhất từ trước tới giờ ở cái topic này....! 😃 Đáp ứng cho bác luôn 😃

Tính năng COPY và PASTE tại phiên bản NoDo chưa hoàn toàn đáp ứng được nhu cầu mà mọi người mong chờ. Tính năng năng chỉ ứng dụng được ở dạng văn bản (text) chứ không dùng được ở dạng file (ảnh, world, video,...).

Tối nay định copy một phải ảnh từ thư mục này sang thư mục khác (sau khi đã dùng Photo Enhancer... nó save vào một thư mục mới mang tên Saved Pictures, định copy sang My pictures để lưu cho tiện xem)
... ai dè...
"nhiều khi muốn làm, mà ta có làm được đâu... và ước mơ... chỉ là... ước mơ..."
Don Nguyen vs Thanh Loc
Hức....! :banghead:
Các bác sao cứ phải lăn tăn về mấy cái vụ OS nhỉ? Ai thix cái j thì xài cái đó thôi. Có j mà phải xoắn thế? đều là thành viên của Tinh Tế cả mà.
Hoàn toàn đồng ý với bạn hoangtumodel. Không biết bao giờ mới có : đa nhiệm, copy paste , tuy bien giao dien, share Zune. Còn giá cao hay thấp thì đã mua rồi nên ko care lắm 😁.
Nếu như lúc trước IOS không có còn có thể chấp nhận được vì lúc đó làm gì có Android, sao so sánh được. Nó còn update từ từ. Còn đằng này Winphone là sản phẩm sinh sau đẻ muộn, đáng lẽ phải biết "đứng trên vai gã khổng lồ mà sống" ( tức là phải có đầy đủ các tính năng trên ), còn update là update những tính năng mà chưa Os nào có.
Có lẽ vì nguyên nhân đó mà giá các sản phẩm dùng WinPhone rớt giá quá trời.
Mình cũng đang dùng WinPhone nên không chê gì, thấy dùng rất tốt, cảm ứng mượt mà. Tuy nhiên, nếu MS update đầy đủ các tính năng trên như thế sẽ càng tuyệt vời hơn.
Mình không đồng ý với bạn nào nói phải update từ từ, update là update tính năng mới còn ở đây các tính năng này cũ mèm thì không thể gọi là update được.
Cuối cùng, vẫn hy vọng WInPhone sẽ tốt nhất để anh em dùng WInPhone thấy đã thiệt đã

PS : mà sao đến giờ chưa ai cài được Android trên WinPhone7 nhỉ :D.
beautiful
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ko đồng ý với bác tẹo nào, bác ko làm về CNTT nên ko biết, để làm ra một sản phẩm phần mềm mới hoàn toàn là một việc rất tốn thời gian và công sức, viết ra thì nhanh chứ sửa lỗi mới là lâu, làm sao mà nó có thể có đủ các tính năng ngay khi mới ra đời đc. Trong ngành công nghiệp pm thì sản phẩm phải cho ra đời thật nhanh là điều tất yếu, vì thế một số tính năng (ít quan trọng hơn) sẽ ra sau cũng là một điều tất yếu, đừng có so sánh với những gì đã ra đời trước vài năm liền. Thế nên khuyên một số bác: Đừng chết vì thiếu hiểu biết.
😁, vậy cho hỏi bác làm bao năm trong lĩnh vực pm rồi mà nói trầm trọng vậy. Bạn đã làm CNTT mà lấy suy nghĩ vậy thì còn gì phải nói nữa. Biết là 1 sản phẩm tạo ra mất nhiều thời gian và công sức, bla bla bla .... Nhưng xin lỗi ai quan tâm, ai quan tâm đến sản phẩm làm bao lâu, mất thời gian công sức thế nào ?. Người ta chỉ quan tâm sản phẩm đó ra đời có đáp ứng được nhu cầu người dùng hay không. Mà người dùng thì ưa so sánh, nếu sản phẩm A hơn sản phẩm B thì sẽ dùng sản phẩm A. Đơn giản thế thôi.
Mà bạn làm về pm thì phải lấy suy nghĩ của người sử dùng là chính, họ có phải là dân công nghệ đâu mà biết tính năng phức tạp, ẩn bên trong hệ thống. Người dùng chỉ biết dùng sao cho đơn giản, dễ dàng nhất mà thôi.
Quay về vấn đề WinPhone, mình không có chê bai gì cả, nhưng có những tính năng bắt buộc phải có ( vì sản phẩm trước đã có rồi ) thì MS nên ra nhanh để người dùng sử dụng, cạnh tranh và chiếm thị phần với các đối thủ nữa, bạn nghĩ sao mà nói "một số tính năng (ít quan trọng hơn) sẽ ra sau cũng là một điều tất yếu, đừng có so sánh với những gì đã ra đời trước vài năm liền" : vậy bạn nghĩ tính năng copy/paste, đa nhiệm là tính năng ít quan trọng à. Thử bạn dùng window mà ko có copy/paste, đi bạn sẽ thế nào. Quay về thời kỳ đồ đá à ? Sản phẩm ra đời sau mà không bằng sản phẩm trước thì có mà làm rồi bỏ à. Bạn làm về pm mà suy nghĩ vậy chắc sản phẩm bạn tạo ra để bạn sử dụng thôi chứ không có đem ra thị trường được.

PS : mình là dân CNTT, làm trong lĩnh vực này cũng khá lâu, khi làm việc thì không nói, nhưng khi sử dụng sản phẩm thì mình không đóng vai trò là người lập trình mà chỉ nói với vai trò là người sử dụng.
Mình hoàn toàn đồng tình với ý kiến cảu bạn thekhai. Bạn beautiful có vẻ bảo thủ với những sai lầm đã tạo ra. Sản phẩm ra sau có kế thừa sản phẩm trước thì sẽ khỏe cho lập trình viên hơn. Còn không kế thừa thì vẫn phải đáp ứng đước nhu cầu sử dụng cho người dùng chứ ai đời các tính năng chính lại đem đi bỏ hết mà kô có caí nào thay thế cái cũ để dùng là sao........ & người sử dụng cũng không cần biết người tạo ra sản phẩm bằng phương pháp nào chỉ cần biết đáp ứng đưược nhu cầu thôi. Nói tóm lại kô hiểu sao MS lại chọn con đườgn chết để đi
Vụ Nokia cài W7 trên các dòng smartphone sắp ra lò là như thế nào nhỉ?
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
tuyệt vời quá, khong cần phản hồi đâu cho mình 1 cái nhé
Có thông tin gì về cải thiện định vị GPS ko mọi người. Biết chờ đến bao giờ để có thể định vị bằng googlemap đây ....................
drnothing
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không có gì mới vụ GPS đâu bạn ạ... vẫn sai và chán như thường. Ở Hà Nội thì nó nhận là ..., Hà Nội, Laos mới điên. Cái HUD của HTC thì nó nhận Hà Nội là Vĩnh Phúc.. đau đời...
Sử dụng TA map đi bạn. Cái đó chính xác hơn ak. Bing Maps cũ wá rồi.
drnothing
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chờ bao giờ ra Gmap rồi dùng chứ TA map cung chán lắm...
Phiên bản Nodo hỗ trợ mạng 3.5 G (HSPA), Hiện mình đang dùng mạng Mobifone, vào vùng có phủ HSPA, cột sóng sẽ đổi thành chữ H, vào mạng nhanh hơn ;)
Dùng TA Map chi bằng lấy IE vào GoogleMap luôn cho nhanh 😔 Định vị cũng sai bét lè à. Hic mong 1 ngày không xa sẽ có Map tự định vị, định vị có hướng, nhấp nháy theo từng cây số xe chạy như thời dùng iPhone. Hồi ấy đi du lịch cùng gia đình, chỗ nào ko biết đường là móc máy ra định vị, vui biết mấy, giờ HD7 thành cục gạch biết nghe-gọi thôi :( Nghĩ mà nản.
drnothing
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cập nhật NoDo 19.03.2011: Pictures (xem ảnh của WP7)

Cái này chắc bác không để ý thôi... chứ tôi dùng các phiên bản cũ vẫn có mà. Chỉ có điều nó do nhà mạng cung cấp, gần cột phát thì sóng khỏe, ngoài trời cũng tốt hơn trong nhà

Cập nhật NoDo 19.03.2011: Pictures (xem ảnh của WP7) Lỗi khi xem định dạng PNG (các định dạng khác chưa check).
Hôm qua, trong lúc gửi file thiết kế logo công ty tôi phát hiện ra, WP7 có khả năng xem được định dạng file ảnh PNG. Khi xem file ảnh có định dạng PNG bằng IE của WP thì xem rất tốt và save được vào ấy. Tuy nhiên khi xem lại bằng Picutures thì ảnh lại bị vỡ và lỗi. Lúc đầu nghĩ là lỗi do lúc download nhưng thực tế không phải. Hơn nữa SYNC bằng Zune ta không nhìn thấy các file có định dạng PNG đâu cả.

Kết luận: Hiện tại WP7 có rất nhiều chức năng tiềm ẩn trong chiếc WP7 nhưng Microsoft chưa hoặc không muốn kích hoạt vì một lý do nào đó mà thôi - thông tin này tôi cũng được một bác giám đốc Maketing MS cho biết , vì vậy khi phát hiện ra lỗi trên thì thấy rằng nó khá chính xác.
Túm lại, anh em yêu WP7 hãy cho nó thêm một thời gian nữa để hoàn thiện hơn các tính năng
tungninh
TÍCH CỰC
13 năm
các bác cứ đợi đi
chắc chắn sẽ có nhiều thứ làm ae ta bất ngờ đấy
chứ nói thật bh e cũng thấy hơn nản
muốn quay về BB rồi
nongnannho
ĐẠI BÀNG
13 năm
e mới lấy HD7 Đc 3 ngày, cảm nhận riêg cá nhân là nó đơn giản đến nhàn chán, đúng như 1 bác đã nói ở trên là đi theo lối mòn của ios, khống chế người dùng... 😔
thế mới biết android xứng đág đc đứng đầu bảng trog vô số các hdh... Haizzz
Em up bình thường có vấn đề gì đâu, up trực tiếp từ zune
nongnannho
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đồng ý với ý kiến 2bác thekhai và vinhnguyen, hiện tại thì sử dụng Android vẫn cảm thấy thoải mái và tự do nhất...
e đang cho chú HD7 nằm một xó, chờ các bản cập nhật khá khẩm hợn, sẽ Chờ chứ ko bỏ 😁
Nếu chán thì bán đi, vào đây chê làm gì. Còn yêu nó thì giữ lại mà dùng, chấp nhận luôn cái hay cái dở của nó !

Bác nói phải đấy.....................
Phải gì mà phải hả pác. nếu chán thì bán thì cần gì forum để thảo luận cho mệt. Và forum để mọi người bàn tán cái hay dỡ để người có khả năng lập trình ... có thể can thiệp & người có công tìm kiếm mày mò phần mềm share cho người có nhu cầu. chứ cứ như bác chán thì bán thì còn gì nói nữa. & nhất là mục tiêu điện thoại mua xài hư thìi bỏ xọt rác chứ đem ra bán nó trả giá chỉ thêm ôm cục tức. Đó là ý kiến của mình
drnothing
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lạc đề kinh quá! Chắc làm cái topic Windows Phone vs Android vs iPhone thì cứ gọi là cái chợ - rôm rả đến mức phải de le te bài đi mất.
Híc! Các bác up NoDo xong thấy sao thì phản hồi chứ cứ chê bai, chỉ trích anh này anh kia làm chi... cần người góp ý chứ đâu cần người bới móc, xỉa xói nhau đâu - thiết nghĩ...
Sáng nay vào được Facebook update ảnh Poeple thật là đã. Anh em nhanh chân update đê.
Xem thêm chi tiết cách tại bài của iem nè:
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-447/thu-thuat-cach-su-dung-danh-ba-tren-wp7-cach-hieu-qua-nhat-609729/
Bác vào fb mạng nào thế ? Tôi dùng Vịt teo mà chẳng bao giờ vào được, chỉnh DNS như thế nào ?
vuhoangx1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác vào facebook bằng mạng nào bác....?
Cùng câu hỏi với bạn này. Mình dùng Mobi, vẫn không thể truy cập được.
Mình dùng mạng SCTV phải chỉnh DNS mới vào dc. Nghe nói mạng Viettel cũng vào dc lun. Còn lại thì bị lock hết. Kể cả các mạng 3G
hoanglongvu
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình dùng wifi vào bình thường
drnothing
ĐẠI BÀNG
13 năm
vinaphone nhưng lúc được lúc không -> phải rình bạn ạ...
Giúp mình. Máy đã up Rom RUU_Schubert_TMOUS_1.20.531.01_Radio_5.51.09.11a_2 2.31.50.09_by_ansar thành công. Nhưng up tiếp RUU_Schubert_HTC_Europe_1.69.401.01_Radio_5.54.09. 21_22.33b.50.10_Signed thì bị báo lỗi : ERROR [294] : INVALID VENDER ID.
Đọc trong file Readme thì lỗi này mô tả như sau:
Máy đang dùng là HTC HD7 Tmobile 16GB
Hic, giờ tính sao đây. Đã thử lại mấy lần rồi vẫn thế...
Hình như 2 cái ROM này ko đồng bộ thì phải. 1 cái là của T-mobile US. Còn cái ROM của radio thì lại HTC EU.
Bác coi thử cái này xem
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-447/phien-ban-moi-os-7-0-7389-0-nodo-cho-htc-hd7-t-mobile-usa-tai-day-636704/
^
^
Bài trên đấy thì chỉ up được lên bản 7.0.7389.0 NoDo chứ chưa lên được bản mới nhất của MS cập nhật ~~
Cho e hỏi là có bác nào xài HD7 T-mobile đã có thông báo update chưa?
Máy e đột nhiên có thông báo Available update: Windows phone update, February 2011 (mà ko hề có dòng thông báo 7.7004->7.7008)
Vậy là cái này update lên bản tháng 2 hay update lên thẳng NoDo lun vậy các bác.
Thử đi là biết liền 😁 Bác tom sắp có tool rồi việc cần làm bây giờ là chờ đợi thôi ~~
Chắc e cũng phải update thôi. Vã lắm roài. Heheh. Nhưng mà ko dám làm ở nhà. Xài mạng SCTV cùi mía. nó rớt liên tục. Ko khéo cái đt của e biến thành cục gạch là chết mất.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019