( 2/2/17 Cydia - OneClick IOS10 ) Tool fix lỗi cho máy iphone lock Nhật, Mỹ, Canada - Jailbreak

ngocha2006
12/10/2016 6:49Phản hồi: 204
( 2/2/17 Cydia - OneClick IOS10 ) Tool fix lỗi cho máy iphone lock Nhật, Mỹ, Canada - Jailbreak

Chào anh em trên diễn đàn.

Do hiện nay các bài hướng dẫn đều chưa quy chuẩn và việc fix bằng các cách truyền thống chỉnh sửa rất nhiều file gốc. Đặc biệt các bạn ít hiểu biết về fix lỗi iphone, có thể bị lỗi hoặc tồi tệ hơn là treo cả hệ thống, phải Restore lại lên bản IOS mới nhất. Nhằm giúp đỡ cho các bạn sử dụng Iphone, có thể fix lỗi cho các máy iphone Lock. Mình có xây dựng tool: OneClick Fix Iphone Lock.
Việc fix lỗi sẽ trở lên cực kì đơn giản và tự động hoàn toàn.Chỉ việc chạy tool là sẽ fix hết các lỗi, không phải qua quá nhiều bước phức tạp như trước kia.

Các bạn tham gia vào Group trên Faeboook nhé, cá bài hay có giá trị , trả lời thắc mắc của các bạn sẽ được các Amin và các bạn đã fix lỗi sẽ trả lời trên đây.
https://www.facebook.com/groups/283827645338302/

I- Các tính năng chính của Tool:
  • Fix các lỗi cơ bản của máy Lock như: Mynumber, Imesstime, Facetime, điểm truy cập, danh bạ, *101#
  • Chặn cập nhật thông báo cập nhật mạng trên máy Lock.
  • Tắt chuyển vùng dữ liệu
  • Hiển thị đúng tên nhà mạng Việt Nam trong cài đặt
  • Fix lỗi có âm thanh chụp trên các máy lock Nhật, khi để chế độ im lặng sẽ không còn tiếng
  • Hỗ trợ IOS: 9.0 đến 10.2
  • Chỉ chạy trên các máy đã jailbreak thông qua kho ứng dụng Cydia
  • Các mạng Lock tương thích: AT&T, Sprint, Tmobile, KDDI. Docomo, Softbank,Bell, Fido,Roger
  • Dòng máy hỗ trợ: 4s,5,5c (IOs 9.0 ) 5s đến 6s ( IOS 9.0 đến 9.3.3)
II- Hướng dẫn cài Tool:
1. Các bạn vào ứng dụng Cydia. Vào mục Các nguồn -> thêm nguồn: http://ifanvn.com/

2. Sau khi thêm nguồn ifanvn xong, các bạn vào mục tìm kiếm gõ tìm ứng dụng OneClick Fix Lock sẽ ra cá bản sau:

IOS9:

a. OneClick Fix Lock Viettel
b. OneClick Fix Lock Vina

c. OneClick Fix Lock Mobi

IOS10:
a. OneClick10 Fix IP Lock Viettel

Quảng cáo

b. OneClick10 Fix IP Lock Vina
c. OneClick10 Fix IP Lock Mobi
d. OneClick10 Fix IP Lock VNMobile

Các bạn đang dùng sim mạng nào thì cài bản cho nhà mạng đó vào. Nếu ngoài 4 mạng trên thì cài bản của Viettel.

3. Sau khi cài xong, các bạn khởi động lại điện thoại 1 lần để cố định fix .

( lưu ý, 1 số máy do fix nhiều lần bị lỗi, khi chạy tool có xác suất nhỏ khi khởi động lại bị trả về nhà mạng lock, các bạn chạy lại tool thêm 1 lần nữa sẽ fix cỗ định được lỗi
)

Quảng cáo

Các bài viết giá trị khác:
- Wimax - Tool fix lỗi Iphone Lock:
https://tinhte.vn/threads/update-8-...-nhat-my-dung-sim-ghep.2570668/#post-47118318
- Restore không mất dữ liệu:
https://tinhte.vn/threads/12-10-16-...khong-mat-du-lieu-trong-may-ban-v2-0.2634458/
- Chặn quảng cáo, nâng cấp FW, cập nhật nhà mạng:
https://tinhte.vn/threads/surge-app...cap-nhat-nha-mang-v1-0.2656374/#post-48855728

Cuối cùng, xin cảm ơn các bác đã xem bài viết. Nếu thấy hay và hữu ích thì cho em xin cái like hoặc comment đóng góp nhé, để có cái gọi là động viên cho công em sửa tool ạ 😁
204 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang test, sẽ review lại cho bác, tks bác Hà nhiều 😁
Oánh dấu :3
justar1989
ĐẠI BÀNG
8 năm
Khởi động lại máy thì mất jaibreak , phải jaibreak lại, như vậy có fix đc ko?
Bác cho em hỏi, máy em là 6 thường 9.2.1 lock AU , vì 9.2.1 chưa JB đc hoàn toàn nên sau khi làm các bước như của bác, fix thành công rồi, vậy khởi động lại máy sẽ mất JB, liệu có mất luôn fix k ạ, thank bác .
Khởi động lại vẫn không mất fix nhé, sử dụng bình thường, cho dù JB bị lỗi.
lazy1991
ĐẠI BÀNG
8 năm
bác chủ cho em hỏi, em có 4s quốc tế, lắp sim mobi nghe gọi nt 3g bt, nhưng trong phần setting/general/about phần carrier bị not available nên không active được imess,facetime bằng sđt được. Lắp sim viettel,vina bình thường tất cả. Có cách nào fix không ạ 😁
Frank1511
TÍCH CỰC
8 năm
up
thanks bác chủ nhiều
6S plus docomo 9.3.3 của mình làm phát lên ngay My Number k cần chờ lâu
Bật IM FT trả về tin nhắn hỏi cước như máy quốc tế
Lên đầy đủ như QT trong vòng 3 nốt nhạc
giờ như quốc tế chỉ khác cái sim ghép
Like Like Like
Không có cho ios 8 hả bác. Máy em vẫn 8.1.2 @@
Máy em làm rồi vẫn bị lỗi nhà cung cấp . Ko hiện giây cuộc gọi .chuyển vùng dữ liệu nữa .giờ phải làm sao hả bác
Chạy lại lần 2 là được nhé, do lỗi lưu lại từ các bản cũ, 1 số phải chạy lại lần 2 mới cố định dc 😃
qdtmobile
TÍCH CỰC
8 năm
hot quá thank anh
demen72
TÍCH CỰC
8 năm
Rảnh lôi con 5S 8.4 ra test thử, thanks ngocha2006
935 chưa jb đc 😔
Ios 8 cũng dc à, AD ko có máy chạy ios 8 lên chưa test dc 😁
@ngocha2006 Máy m cài trên cydia bị lỗi, bác có file deb thì up lên cho m xin với 😃
@hatrunghieu_IT Lỗi này chỉ chạy lại phần mềm qua Cydia Erase mới khắc phục dc thôi, chứ các file .deb bất kì chạy qua Ifile cũng sẽ bị lỗi tương tự 😃
các bác cho em hỏi ip4s lên 9. rồi thì jailbreak bằng cái gì ạ tks all
Orbit85_1
TÍCH CỰC
8 năm
Hay quá, like mạnh cho bác. Nghe vụ tắt tiếng chụp ảnh của lock Japan thích quá nhưng os10 nên đành chịu. Bác nào tắt đc cái này ko cần jb không nhỉ 😆
các bác cho em hỏi ip4s lên 9. rồi thì jailbreak bằng cái gì ạ tks all
một sự im lặng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019