2 bản kết hợp 91xx OS6 Hybrid (Sưu tầm)

ghekua
2/6/2011 18:49Phản hồi: 25
1.bản .546 + 570 Hybrid

Trước tiên các bạn phải cài 6.0.0.546
Link download:
http://berryshout.com/?s=1&m=9100
Sau đó down bản hybrid này về:
http://www.bbh-plus.net/downloads.php?do=file&id=2090&act=down&actionhash=guest

Giới thiệu vắn tắt về bản hybrid:
gồm có cod và module từ bản 570, một số từ os6.1, 1 loạt các tiện ích mới.

Cảm nhận: Xài tốt, pin khỏe.

2. .570 + hybrid os7 + 6.1:
Down bản .570 về:
link trực tiếp ấn một phát là down:
http://www.avea.com.tr/Blackberry/Release6_0/OS/9100_9105M_PBr6.0.0_rel2532_PL6.6.0.212_A6.0.0.570.exe

Down 7+ 6.1 fixed and finding
http://www.bbh-plus.net/downloads.php?do=file&id=2095&act=down&actionhash=guest

Cảm giác nhanh hơn, nhưng mà ram không ổn định trồi sụt thất thường.

Riêng mình thì đang xài .570 + .570 haha

Các bạn down rồi cho ý kiến nha

Anh em nào cần theme os 5 hoặc 6 thì PM, mình sẽ tặng vài cái (free + paid)
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn ơi hướng dẫn chi tiết chút nữa đi sau khi cài room .546 rồi sao nữa chạy tiếp cái bản 570 Hybrid ah như up room bình thường ah
ghekua
TÍCH CỰC
13 năm
đúng rồi bạn à. Vì cái hybrid nó đóng gói thành file exe.
Quy trình cài đặt như sau:
0. Thực hiện full wipe = BBSAK
1. Cài .546
2. Cài hybrid 570.
3. Sau khi cài xong máy sẽ tự động bật Shrink my OS lên (bạn chọn các thứ cần và không cần, ấn shrink my os. Sau đó ấn open app loader)
cài hybrid 570. như thế nào vậy bạn mình mò miết không đc có giống như cài room k
mr.bopbi
ĐẠI BÀNG
13 năm
cũng loằng ngoằng gớm. Nhưng nếu hiệu quả tốt thì no vấn đề. Để e test xem thế nào. Mà bác share cho em ít theme với ^^ theme e này ít ghê.
đã test máy chạy nhanh đấy không biết pin thế nào
ksez2002
ĐẠI BÀNG
13 năm
Theme "bớt" đúng là quá ít, hầu như ko có cái nào ổn ổn. Sáng cắm máy vào thấy báo có bản rom mới, mình up rom bản 546 trực tiếp qua BDM thấy mất chữ Mobifone rồi, thay vào đó là số 452-1. Vậy là sao nhỉ, ngoài ra thì cũng ko thấy có lỗi lầm gì. Nghe nhạc có vẻ hay hơn, bass chắc và nhiều hơn.
z_zme
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng dùng ROM bản này (down từ chính hãng về luôn) và khi lắp sim mobi cũng thấy báo mạng thành 452-1.Tuy nhiên chạy các ứng dụng mạng ầm ầm,không bị dính third party như sim viettel - chạy 2 ngày rồi chưa thấy gì nên đang khấp khởi mừng.
Vì thế mình cũng chẳng để ý lắm đến cái chữ mobifone hay 452-1,thậm chí trông nó càng bí ẩn,he he.
lxhxxnxxx
TÍCH CỰC
13 năm
ksez2002
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hay quá,tưởng máy mình up rom lỗi có vấn đề gì lớn,hóa ra là cũng nhiều người bị. Thanks bạn nhé.
neobb
ĐẠI BÀNG
13 năm
share theme cho mình với nhá, mình dùng OS6.
bangdp90
ĐẠI BÀNG
13 năm
thanks bdzo, cài OS 6.0.0.600 nặng ký quá... mình cài đây. có gì Ask sau 😁
bangdp90
ĐẠI BÀNG
13 năm
dùng được gần 1 tuần rùi nè, đêm qua buôn 2 tiếng, pin từ 60% down 40%. tới giờ chưa có lỗi lầm gì cả! good!
z_zme
ĐẠI BÀNG
13 năm
Oh,bản này còn bị 3rd ko bạn để mình upgrade? 😁 - nếu vẫn còn bị 3rd thì có khi vẫn chung thuỷ với bản 546 cho nhẹ,he he
bangdp90
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sr k viet dc tv! Lau rui moi tro lai day! Mih up dung dc may bua,thuc su la k de y lam! Vi dung browser cua may, moi nen k de y lam toi loi nay,bgio mih dug 1ban hybrid khac,nhug 3rd thi van bi! K tim ra dc cach nao fix ca!thu nhieu rui, bgio fai doi cho cao thu xuong nui thoi!
Pin lâu quá ah, thật tuyệt.
Anh em 91xx có vẻ đủ mâm rồi. Offline bia bọt giao lưu đê!
A e cho ý kiến sớm nha. (Ở HN thôi ha)
mình dùng bản này được 2 tháng về sau dính lỗi không tắt đèn nền màn hình được, restart vẫn thế, ức chế cài lại bản OS official
patqn
ĐẠI BÀNG
13 năm
"bản này" là bản nào thế bác?
Nhân tiện các bác cho e hỏi, e mới tậu 9100, giờ muốn up lên OS6 để trải nghiệm, cần bản rom nào ổn định, ko lỗi, pin tốt thì nên up ROM nào các bác?
z_zme
ĐẠI BÀNG
13 năm
Theo mình thì bạn nên dùng bản 6.0.0.546 official. Mình dùng bản này khoảng hơn 1 tháng thấy cực ổn. Hôm trước có ham hố UP lên bản 6.0.0.600 official nhưng thấy bản này nặng quá -một số soft chạy với em nó có hiện tượng đơ. Thế là lại quay lại với bản 546. [Mình không thích các bản Hybrid nên chưa sài các bản này nên không có kinh nghiệm với hybrid -các bác xài hybrid đừng chém em ]
patqn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thank bác!
E cũng mời vào BB community thôi nên cứ up rom official đã, vọc hybrid sau hehe! E hỏi bác tí:

1. Bác dùng OS6 thấy nó hơn OS5 ở những điểm nào? Bác cho em vài dòng review với nhé! Có điểm nào hạn chế so với OS5 k? (ví dụ có nặng hơn ko? tốn pin hơn ko?....)
2. Up rom thì dùng BDM up trực tiếp được ko hay phải dùng apploader... gì đó?
3. Dùng BDM backup full thì sau khi lên OS6 có restore lại SMS được k?
4. Muốn backup lại các phần mềm đã cài thì dùng soft gì ạ? Sau đó restore phần mềm đó vào OS6 có được ko?

I'm new to blackberry so plz give me a hand 😁
z_zme
ĐẠI BÀNG
13 năm
1. OS 6 hơn ở OS 5 ở: giao diện đẹp hơn,quản lý kết nối dễ dàng và thông minh hơn (cho người sử dụng);có nhiều ứng dụng mở rộng hơn OS 5(như sync music wifi,mạng xã hội.... nhưng mấy cái này không chạy được nếu bạn ko dùng gói BIS thì phải,hi hi). Browser trên OS6 chạy mượt mà hiển thị đẹp hơn OS 5 (cái này là cảm quan cá nhân). OS 6 không tốn pin hơn OS 5 nhưng đương nhiên vì có nhiều chức năng mở rộng hơn nên nó tốn tài nguyên hơn OS 5 một chút.
2. Mình UP ROM dùng loader bình thường như cách làm kinh điển với BB-không dùng qua BDM mà ko dùng thêm công cụ hỗ trợ của bên thứ 3 nào.
3. Mình chỉ backup danh bạ là chính nên không rõ trường hợp backup full - vì nó mất thời gian quá,he he.
patqn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thank bác nhiều! Vậy phải lên OS 6 roài 😁
bangdp90
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình mới đổi sang bản hybrid mà bạn mới up, cảm giác pin trâu hơn bản này, ngoài ra thì vẫn nuột nà tuốt ạ 😁:showoff:
thank các bạn tinh tế. hay quá
hungtv2002
ĐẠI BÀNG
13 năm
thanks các bạn. Đã có bản 650 roài không bít hơn j không nhỉ. Ai có theme chia sẻ mình với. Mình đã active được mấy cái theme ẩn nhưng không chạy được cái nào.
Uhm,Có bản 650 rồi - là bản dành cho nhà mạng SK Telecom Hàn Quốc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019