2 cách thanh toán cước trả sau VinaPhone tiện lợi nhất

hongphong1412
20/6/2018 9:18Phản hồi: 0
2 cách thanh toán cước trả sau VinaPhone tiện lợi nhất
Việc thanh toán cước trả sau VinaPhone theo cách truyền thống thường ngốn khá nhiều thời gian của khách hàng. Với cách truyển thống, khách hàng sẽ phải đến cửa hàng VinaPhone để thanh toán cước cho thuê bao của mình. Để giúp bạn tiết kiệm thời gian và tiện lợi hơn, hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn 2 cách thanh toán cước trả sau VinaPhone cực kỳ tiện lợi. Xem ngay nhé!

Hướng dẫn 2 cách thanh toán cước trả sau VinaPhone tiện lợi nhất

Ngoài cách thanh toán cước tại cửa hàng VinaPhone như trước đây, có 2 cách khác giúp bạn thanh toán cước nhanh chóng, đó là:
  • Thanh toán cước trả sau VinaPhone bằng thẻ cào
  • Thanh toán cước trực tuyến VinaPhone
Cùng xem cách thực hiện của từng cách nhé.

Cách 1: thanh toán cước trả sau VinaPhone bằng thẻ cào

Đầu tiên, bạn cần đăng ký tài khoản EZPay VinaPhone cho thuê bao trả sau của mình. Cú pháp đăng ký là:

Soạn EZPAY gửi 9888

Đăng ký và sử dụng tài khoản EZPay là hoàn toàn miễn phí.

Sau khi đăng ký EZPay thành công, bạn chỉ cần nạp tiền vào tài khoản EZPay này và thanh toán cước.

Cách nạp tiền vào tài khoản EZPay là: bấm *100*Mã-thẻ-cào# Gọi.

Và cách thanh toán cước cho thuê bao của mình là soạn tin theo cú pháp:

PAY Mật-khẩu Số-tiền Số-thuê-bao gửi 9888

Lưu ý: Mật khẩu của tài khoản EZPay sẽ được gửi đến trong tin nhắn thông báo đăng ký thành công của tổng đài.

>>> Xem thêm cách thanh toán cước trả sau VinaPhone bằng thẻ cào.

Quảng cáo

Cách 2: thanh toán cước trả sau VinaPhone trực tuyến

Cách này chỉ thực hiện được khi bạn có tài khoản ngân hàng đã đăng ký internet Banking (thanh toán trực tuyến). Vì với cách này, bạn sẽ dùng tiền trong tài khoản ngân hàng của mình để thanh toán cước cho thuê bao của mình.

Cách thực hiện là bạn chỉ cần:
  • Truy cập vào website: https://naptien24h.vn.
  • Chọn mục Nạp tiền trả sau.
  • Điền các thông tin cần thiết như: số điện thoại, số tiền cần thanh toán, ngân hàng mà bạn dùng.
  • Sau đó nhấn nút Thanh toán, đăng nhập tài khoản ngân hàng và thanh toán.
Chỉ với 4 bước đơn giản, bạn đã thanh toán cước trả sau VinaPhone thành công rồi.

Đó là 2 cách đơn giản và tiện lợi giúp các thuê bao trả sau VinaPhone thanh toán cước hàng tháng. Hãy chọn cách phù hợp để thanh toán cước cho mình nhé.
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019