2 game free chơi cho mùa Tết rảnh: Need for Speed Most Wanted và Final Fantasy II

TDNC
7/2/2016 1:16Phản hồi: 71
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

traitay95
TÍCH CỰC
8 năm
AspAsphhast 8 mà chơi
Vậy thì mình tìm cách chuyển dần dần đi ạ. Theo mình, vấn đề không phải là nó lằng nhằng quá, mà là vì mình đã quen xài free và bẻ khóa quá dễ dàng, cho nên dù chỉ là "thêm vài thao tác" để mở tài khoản thanh toán cũng khiến mọi người nghĩ rằng nó lằng nhằng (chắc là lằng nhằng hơn là lên appvn).

2/2 vừa rồi Viettel Telecom cũng mới triển khai đây (xem ở đây). Nếu bạn lười làm thẻ Visa, thì ít nhất mua cái sim Viettel về rồi mua game chính hãng cũng được. Tới đây mình nghĩ chắc vẫn sẽ có những bạn khác (mình không nói 2 bạn nhé) cho rằng lằng nhằng: phải ra đầu ngõ mua cái sim, cắt sim, nạp tiền, tắt máy thay sim, mua game, rồi lại tắt máy thay sim cũ. Tuy nhiên cái đống lằng nhằng đó chắc tốn nửa tiếng cho lần đầu (vì tốn thời gian mua sim với nạp tiền), còn những lần sau tốn 5' là hết cỡ. Còn cái game mà developer viết ra, dù là game đơn giản cũng phải tốn hết nửa ngày, không nỡ lòng nào đi bẻ khóa của người ta như vậy.

Ngoài ra việc tạo thẻ visa rất dễ. đa số các công ty đều trả tiền qua ATM, chỉ cần ra ngân hàng đổi thẻ ATM đó sang thẻ visa debit (không phải thẻ tín dụng) là xong. Làm 1 lần rồi xài dài lâu. Mình không nghĩ "lằng nhằng" là lý do tốt để giải thích đối với những người có điều kiện nhưng vẫn giữ thói quen xài hàng lậu.

Chỉ chia sẻ chút xíu vậy thôi.
@ducninh87 À sorry, cái đó mình chỉ ví dụ 1 dịch vụ. iOS mình không dùng nên chưa thử, nhưng search trên mạng thấy có dịch vụ này. Hiểu nôm na vẫn là bạn dùng thẻ điện thoại chuyển tiền cho dịch vụ này, dịch vụ này sẽ chuyển tiền từ tài khoản itunes của họ sang tài khoản itunes của bạn. Dịch vụ này cũng có nạp tiền cho Google Play và Facebook Credits.
http://vnscenter.com/nap-tien-vao-tai-khoan-itunes/
@sacnuoctiensinh Nạp tiền vào thẻ thì ngồi ở nhà, mở máy tính lên, login vô Internet Banking rồi chuyển tiền từ thẻ ATM vào thẻ thanh toán online, đơn giản mà 😃
@sacnuoctiensinh Bác có công việc đàng hoàng nhưng không chịu tìm hiểu rồi. Bác tìm hiểu debit và credit đi đã. Đừng có kêu ko có thời gian.
Bác ra ngân hàng mở tk rồi làm thẻ debit mất 1 tiếng. Vài ngày sau lấy thẻ và đổi mã pin mất 30 phút.

Bác nạp vào tk tầm 1,2 tr mất 15 phút.

Bác add thẻ vào itunes mất 10 phút.

Đừng kêu lằng nhằng, phức tạp. Chỉ có ko biết ko hiểu thì mới hay kêu.
vikingno1
ĐẠI BÀNG
8 năm
Final Fantasy II chỉ chơi được qua FF portal chứ ko chơi offline đc, thế thì về quê ko mạng cũng rứa 😆
@vikingno1 Phải online mới chơi được hả bạn?Hên qua chưa download về,nói chung là ko thích những game Mobile online,pin đã "Yếu sinh lý" còn chơi online thì thua
Mấy chợ chuyên game c.ra.c.k hãy coi chừng. Chúng đọc thông tin cá nhân và của máy cả các app của mình âm thầm tải lên các ứng dụng hợp pháp đã mua của mình lên app của nó. NHiều người tải cài về nhiều máy không sử dụng được thì may nếu như Poweramp hay Titanium backup thì nó log ứng dụng ngay(mất luôn app không phục hồi được). Tui có gửi email cho họ bảo app đã refune???!! chả hiểu luôn.
Chơi CoC :p
miễn phí mà cũng cãi nhau đc,nể các bác
Mình thích NFS nhưng máy tính hiện tại quá cùi không thể chơi nổi. Ra tết mình định quất em Dell 7559 hoặc em ASUs K501Lx nhưng lúc đó sợ là hết free rồi. Giờ mình tải file cài về rồi sau này mang sang máy kia được không nhỉ? Sợ nó đi theo máy thì chịu rồi 😔
@lucas_mufc Được bác, click vô get thôi khỏi cần down về cũng được, nó tồn tại theo account nên đừng làm mất là được.
@lucas_mufc Khỏi lo bác nhé, nó nằm vĩnh viễn trong acc origin của bác rồi
cái most wanted sau này cài lại win thì thế nào nhỉ
Game fantasy đồ họa bá xấu... cài xong gỡ ngay lập tức
@chau minh huynh Bạn cho mình hỏi phải kết nối internet (wifi / 3G) mới chơi được hả bạn?
tầm 18-20 năm trước, có bác nào từng chơi trò Tactics Orge - Let us cling together không? Ko biết trò đó có trên Android ko nhỉ?
tommy442
TÍCH CỰC
8 năm
NFS có cần cấu hình mạnh không hay nó chỉ chơi online như steam vậy?
Bác nào làm ơn chỉ em cụ thể cách tải NFS trên Android với, em đăng ký nick xong ngu luôn 😔
Xin cảm ơn.
@CADman NFS trong bài này là phiên bản dành cho máy PC nha bạn. Không phải là tựa game cho các nền tảng di động.
một thời em còn chơi đi chơi lại nfs bản .....
Thank các bác. Năm mới an khang thịnh vượng ạ
Mr Do
TÍCH CỰC
8 năm
A bắn mc5 r 😆)))
Cho em hỏi máy em CPU E5300 2.6 ghz. ram 2Gb, vga asus gt 240 512mb-gddr5, win 7 32bit. chơi được gameeNeed for Speed MW ko ạ
@CườngBlack9x hơi lác tí
mới cài vào chơi chưa thấy khác j .....
duaxiem
CAO CẤP
8 năm

mới tải về, đang trong đoạn quảng cáo đầu game phải không các bác?
em tải về xong chơi khá là ổn, ít thấy lag nhưng em muốn cài full màn hình thì sao ạ. khi chơi nó chỉ ở chế độ cửa sổ thôi ạ
@CườngBlack9x alt + enter full màn mới lác ác
ChillaGuy
TÍCH CỰC
8 năm
NFS MW12 này đua ..... banh xác rồi, đợt này free được đua multi đã ghê (sorry Criterion). Các DLC phải mua thêm riêng nha mới có mod mới.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019