2 kiểu chơi smarthome: ăn liền hoặc tự nấu, kiểu nào cũng sướng

Duy Luân
15/2/2019 22:53Phản hồi: 134
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

resetct
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái quan trọng trước tiên phải là có căn nhà của mình đã. Haha
Tinh Tế nên có nhiều bài viết về mấy cái này hơn nữa, để các lớp trẻ có ý thức mày mò sáng tạo hơn. Mình rất thích nhà thông minh, sau này xây nhà cũng sẽ đầu tư căn nhà thật là hiện đại mới được, từ đầu đến cuối luôn. Quả thực cảm thấy như vậy là hưởng thụ cuộc sống, thành quả của khoa học kỹ thuật 😁
ncdung007
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình dùng bộ Mi được vài tháng, thấy ok, đáp ứng được những nhu cầu của mình, thế là đủ vote Xiaomi (Ngon, bổ, rẻ, thiết bị sx tinh tế),
Thấy thích mấy cái vụ smarthome mà các cụ ở nhà lớn tuổi ko dùng đồ công nghệ đc 😆 mua cái mibox 4k về cụ xem youtube còn chửi lên xuống haha
@blissxenonbliss Mình cứ đi làm là bật vtv1hoặc THVL1 xho xem cả ngày, không ưng xem nựa thì tắt tivi đi còn cái box vẫn chạy thế thôi haha
mykenty
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình đang dùng con Google Home Mini connect tới Hass, muốn lắp thêm nhiều phòng, thì con nào là kinh tế nhất anh em, phải mua thêm Google Home Mini, hay có thể dùng chrome cast hay gì khác rẻ hơn không?
Bác có link cộng đồng HASS cho em join với
Nhờ Luân tư vấn một số loại camera có thể tích hợp vào hệ thống này. Nếu được nhờ Luân viết một bài về chủ đề này thì hay quá. Cám ơn Duy Luân
kamat
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình tìm hiểu thì thấy có giải pháp của Javis đã tích hợp sẵn Home Assistant nhưng đơn giản hóa mọi thiết lập cho người dùng phổ thông không cần biết nhiều về HASS. Có app và cloud riêng có thể điều khiển toàn bộ các thiết bị từ internet mà không cần config URL hay router. Thấy còn hỗ trợ sẵn điều khiển qua Google Home hay Alexa hoặc loa Javis (Tiếng Việt) mà không mất công cấu hình phức tạp.

https://www.facebook.com/nhathongminh.io/posts/332128517427139

Mình đang đặt mua để về dùng thử rồi sẽ share review cho các bác.
Cách 2 là phải rành lập trình
@Duy Luân cái bài hướng dẫn cài song song Raspbian và HASS bị xóa rồi hả mod ? mình tìm hoài ko thấy, thanks
Chơi cách 1 (mỳ ăn liền trước) sau đó đổi sang cách 2 thì các thiết bị của cách 1 vẫn dùng cho cách 2 đc chứ hả các bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019