(20/12/17 Surge & Hosts v8.0) Chặn quảng cáo, chặn thu hồi App lậu, update FW và Carrier iPhone,iPad

ngocha2006
7/11/2016 12:47Phản hồi: 551
551 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Link trang 1 die hết rồi ai có fix giùm đi, mọi người đang cần.
lyhoangvt
ĐẠI BÀNG
7 năm
https://drive.google.com/file/d/0B-2wgxw_Zen5MUJZbnlmT1JRWU0/view?usp=sharing

Mình up lại file Surge và file Host cho các bạn
donghungx
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thinhlouis_ Ko phải là cái google drive đòi pass icloud mà là cái file surge kia cài vào máy xong ấn vào nó hiện ra bảng bắt nhập icloud
@donghungx Vãi bác 😁
Có 1 điều là nếu cái Link Google Drive mà nó đòi ID Apple thì xem lại máy đang sài hoặc là ném cái iPhone thật xa đi tại có Ma ám. Chứ trường hợp này ko bao giờ có được !
donghungx
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thinhlouis_ em nói điêu làm méo gì
@donghungx Là cái Surge còn mình đang nói Google Drive mà
namhbnam
ĐẠI BÀNG
7 năm
Adblock future mine vẫn là ngon nhất. Nhưng mà phải biết thêm domain vào cơ chứ để mặc định cùi lắm. Dùng đúng cái này là chặn hết sạch. Adguard ko chặn đc.
@namhbnam Bạn có thể hướng dẫn mình kĩ hơn được không bạn
caube_vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@namhbnam mới lúc đầu vào youtube có cái quảng cáo ngay trên phần trên cùng ko xóa được nhỉ, mình dùng adblock thì thấy chặn được quảng cáo 5s khi xem trên youtube rồi nhưng mà lúc mới vào youtube vẫn nhìn thấy video quảng cáo trên cùng, không xóa được đi nhỉ
namhbnam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@caube_vn Cái thằng youtube b tốt nhất xài youtube++ ấy, hết sạch mà dùng ngon.
caube_vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@namhbnam Nhưng hết 7 ngày bị thu hồi bản quyền mà b
namhbnam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@caube_vn Bỏ tiền ra mua bản cài ko bị thu hồi ấy b. Qua ftios mà mua. Mình cũng xài wifi chùa có thấy quảng cáo gì đâu nhỉ.
maharishi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có bạn nào dùng surge xài messenger fb bị văng ra không
@maharishi Mình dùng bình thường có bị văng gì đâu bạn.
hoacuclon
TÍCH CỰC
7 năm
@maharishi Mình cũng bị văng, tắt đi thì không văng
maharishi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lam251092 đúng rồi đó, giống i mình. Không bik fix kiểu gì
@maharishi Đợi chủ top Up bản mới thay v7.1 thôi bạn. Tạm thời sài đỡ AdBlock hoặc Adguard đi đã
tuan586
ĐẠI BÀNG
7 năm
Link file host die rồi thớt
hvmcsa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuan586 Mình up lại rồi đó. file host giờ không chặn dc qc youtube nữa. đợi bản mới
hvmcsa
ĐẠI BÀNG
7 năm
thớt bỏ mặc rồi. mình up lại cho anh em
https://drive.google.com/open?id=0B89OMuS6GqDPaWxWdVFlQXNpMG8
@truong131433 nhấn vào chữ raw để tải về, hoặc mở lên copy hết trong đó, dùng Filza mở file hosts của ios dán vào
@BigDargon cám ơn bác <3
@BigDargon mà sao mình tải về xóa hết trong host rồi dán vào giờ nó ko zô dc mạng nữa 😔
@truong131433 Bạn vào lại file hosts rồi xoá sạch xong vào mạng thử xem, mình dùng file hosts k vấn đề gì cả
quangdo92
ĐẠI BÀNG
7 năm
Adblock mới update v4. Cập nhật lại giống như file host rồi
@quangdo92 Có cần chỉnh thêm gì k nhỉ bác?
quangdo92
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguoidadolangthang Chỉnh toàn bộ bác
Nó không dọn sẵn nữa r. Apple nó siết mà thằng welock bị gỡ luôn r

Sent from my iPhone using Tapatalk
quangdo92
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhưng nó luôn hiện chữ VPN k ẩn như mấy cái cũ. Khả năng sẽ ăn pin đó
caube_vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác nào biết bản mới adblock thêm líst domain ở đâu ko nhỉ, em chỉ thấy có add bộ lọc với ip thôi
caube_vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
E sử dụng adguard hay adblock đều k chặn đc quảng cáo trong apps này bác nào hướng dẫn em phát
@caube_vn Tên app là gì mình xem thử
caube_vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thinhlouis_ Cái đấy là wifi chùa đó b xem hộ mình phát
@caube_vn Của mình chặn 100% mất cái đó luôn mà bạn
caube_vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thinhlouis_ Của em không được bác dùng adguard hay cái j, em chụp ảnh rồi đó chả hiểu sao ko được
Adg
Adguard Pro và Shadowrocket đều chặn hết đó b. Kỳ nhỉ !
caube_vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
E dùng adguard thử adblock nhưng vẫn k đc
@caube_vn Tải bằng Documents xong Extract ra rồi vào Coppy từng cái cho vào Blocklist của AdBlock, nhớ mua chai nhỏ mắt kẻo mỏi mắt rớt iPhone
Filter Ads
Lấy chữ ko lấy số ở đầu nha
@quangdo92 Nhớ đừng thêm cái địa chỉ như xnxx hay xvideos chấm cơm canh gì vào nha kẻo cụt hứng :D
caube_vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thinhlouis_ Ok bác chép thế mù mắt là phải
quangdo92
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thinhlouis_ Chi khổ vậy bác 😁
Giờ nó có cái log mà, bật lên, vô ứng dụng, thấy quảng cáo thì bay qua Adblock, kiếm cái tên miền này nghi ngờ, block lại, chạy lại app. Clear :D
Vì xài bn app đâu mà, chủ yếu ads của Google, Apple, với FB thôi
namhbnam
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vẫn giữ bản adblock 2.5 xài. Mấy bản mới hoặc những phần mềm khác hiện vpn hay bị đụng mạng lắm, nhiều lúc bật lên là youtube khỏi xem đc. Và quan trọng nhất là ko dùng vpn khác đc fakeip. Có mỗi adblock là thấy xài chung dc.
@namhbnam Đồng ý với vấn đề này. Đa số trình chặn Ads giờ nếu sử dụng VPN thì nó xung đột vs thằng VPN Fake IP nên chỉ sài được 1 in 2 ko Enable cùng lúc được. Có cách khắc phục để sài chung hiện giờ là dùng Config bằng App chuyên dụng như của chủ thớt. Những cũng vẫn phải Edit Config lại vì v7.1 hiện giờ cũng đụng mặt vs thằng VPN Fake IP.
Bản sau mình thấy nôm na 2 cái chức năng là OK rồi:
Chặn Ads
Chặn cập nhật FW
Tối ưu hoá tốc độ mạng
Chống thu hồi chứng chỉ gì đấy là không khả thi vì Apple nó Fix cái chống chứng chỉ như cơm bữa
quangdo92
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thinhlouis_ Bừa giờ mình thấy toàn bọn Sever VPN chống thu hồi nó tự chết thôi chứ.
Mình đưa ocsp.appple.com vào chặn trong Adblock xài hơn 2 tuần rồi mà chưa bị thu hồi 😁
Check log thì mỗi lần vào ứng dụng cái là nó push tới trang web đó, nhưng bị chặn lại :D
lyhoangvt
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình cài Surge được gần 3 tuần nay,vẫn chưa thấy bị thu hồi mớ app lậu. cảm thấy thật phấn khích 😆
chỉ có điều bấm vào mấy app lậu nó đơ khoảng 1-2s rồi mới vô đc.
quangdo92
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thêm một cái hay của đợt update v4 của Adblock này là có vẻ nó ăn pin ít hơn hẳn so với những thằng khác 😁
Và hay nữa nè là có thể re-direct như file host luôn :D
@thinhlouis_ v~ cả gọn, làm gì sài dc 2 cái cùng lúc, bác mời sài ipron à -.-
@ngocha2006 Gọn là theo kiểu bỏ mấy cái chống thu hồi chứng chỉ đi ấy vs một số cái Ads thừa. Còn sài 2 cái cùng lúc là có mà, như bản AdBlock 2.5 mình sài chạy song song vs Fake IP được mà !
caube_vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thinhlouis_ FB bác ý trang 1 đó bác. Bác hà cho phát triển tiếp rồi kìa bác làm đi bác thinh
@caube_vn Mình sẽ cố ! Cần có thời gian để hoàn thiện. Mấy bữa nữa chắc định lập cái Fanpage về mấy vụ này cho ae chém gió chơi bác nhớ vào Like đầu nhé
Gợi ý cho bạn thêm bớt Domain thì từ từ tìm hiểu sẽ rành thôi. Mình từ 1 thằng Mod Game Avatar, làm Themes trên Java thời đó quay sang iOS. Nhớ hồi đó xem mấy cái File *.class Code nó như tơ nhện mà từ từ hiểu đoạn Code nó có tác dụng gì, thời đó vui lắm mình cầm trong tay cái 6700c vs cái C5-00.2 Mod Game nhờ vậy kiếm được khối tiền trong Thẻ Cào Siêu Rẻ sài vi vu 😁
Đây là lí do Weblock bị gỡ (Do sung 3 khía bày đặt sài VPN bị Apple trảm liền tay)
Vị thần đã quay trở lại và ăn hại như xưa (tạm dịch: Chúng tôi đã loại bỏ khả năng chặn quảng cáo bằng cấu hình VPN)

Lần đầu tiên trong đời khi sài iPhone tới giờ mới thấy 1 App bị trảm lại hồi sinh trong Appstore. Đúng Dev có máu mặt lên tiếng thì Apple cũng nể 😁
Lời khuyên: không nên nâng cấp mà để nguyên bản 5.0 sài, ai chưa mua thì cứ mua đi vì có đỡ hơn không ! Hên là kịp Trích cái File ipa ra ném lên Onedrive :D
@thinhlouis_ Bác cho e xin cái link đi :D thằng ôn này chặn ngon vđ luôn, hôm nọ mượn acc chùa tải xoá nhầm nay acc bị khoá bố nó rồi 😔(
quangdo92
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mua đi rồi down lại app ver cũ được mã 😁
Bữa mình cũng down lại ver cũ từ chính iTune luôn mà :D
//Ô, weblock đã bị quay rồi thời proxy qua wifi rồi, vậy là xài 3g bị ăn đòn liền.
Hiện tại Adblock của cùng dev này là da-best rồi hê hê
@quangdo92 Cái này là ko biết thật nha ! Bác thông não em làm cách nào tải Ver cũ trên iTunes đi
quangdo92
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thinhlouis_ Tinhte có thớt đó bác.
Ol điện thoại k tìm link được
// đây rồi
Hướng dẫn download version cũ của app iOS - bất kì version nào cũng đc

https://r.tapatalk.com/shareLink?share_fid=19742&share_tid=2717313&url=https://tinhte.vn/index.php?threads/Hướng-dẫn-download-version-cũ-của-app-iOS---bất-kì-version-nào-cũng-đc.2717313/&share_type=t

Sent from my iPhone using Tapatalk
@quangdo92 Mom ơi vậy mà từ trước giờ lệ thuộc cái AppAdmin trên Cydia 😁
caube_vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Htrc em dùng adguard, adblock, shadow rocket, 2 cái đầu đã add domain và kiểm tra dns nhưng vẫn k làm mất đc cái quảng cáo của wifi chùa, e có xem cái quảng cáo đó thì thấy ghi là adchoice, lọc log dns block 1 số cái nghi ngờ lúc vào đi vào lại apps wifi chùa thì lúc hiện lúc không. Bực mình qua mẹ webblock bật hết filter của nó thì lại ko bị. Muốn dùng em adblock mà khổ em nó k chặn đc cái adchoice. Có bác nào có cao kiến j ko. Webblock tốt nhưng hơi tốn pin
caube_vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thinhlouis_ reset lại dòng 2 là ntn ạ em ko hiểu
@caube_vn Xoá tất cả nội dung và cài đặt trong Setting đoá
namhbnam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@caube_vn 2 cái này cùng sv thôi b. Trc xài we thấy chả khác gì, chỉ là bản free của adblock thôi. B tick hết mấy cái trong adblock là hết qc ấy mà.
@namhbnam thêm bộ lọc cho adblock ntn vậy bác
Với em thì Adguard pro vẫn dễ chịu nhất. Có 1 điểm mà em chuyển qua Adblock sài đó là Adguard dù có dùng system wide thì trong ứng dụng youtube vẫn có quảng cáo dù có thêm domain bằng tay kiểu gì đi nữa. Mà em thì lại coi youtube rất nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019