20 củ nên mua xe số nào

hoangvuphong
10/8/2016 2:41Phản hồi: 64
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Guây thái cho mượt
gagaharu
TÍCH CỰC
8 năm
Mình có cub 70cc đang muốn bán nè
si ri ớt mình thấy an toàn cho đủ tiêu chí nhất, như độ bốc, bền, xăng ổn, đồ thay thế khi sửa chữa cũng dễ. chứ honda mấy con rẻ này đi tệ lắm còn su thì hơi khó khi hỏng hóc.
đang có cả sirius bxc, su viva fi và wave alpha. Kết luận một câu hãy chon sirius bxc, k bao giờ sai lầm
Mặc dù đang đi Ex15 nhưng vẫn kết con Si BXC. Tăng tốc nhanh, ngọt lịm hehe.
Mình từng chạy Wave100 - Wave110 - Si bxc - fu2014 - Si fi - ex150. Khẳng định với bạn nếu 20tr lụm Si bxc .
HaiLx570
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con suzuki revo ở Miền Bắc có đại lý nào bán ko các bác? Nghe nổ ngừng sx rồi
tho2993
ĐẠI BÀNG
8 năm
mua xe đạp loại xịn ý
Clus 50cc đê
20 củ làm em wave thái 1x củ còn lại để đổ xăng rửa xe hoặc mua điện thoại chẳng hạn 😃 mình mua cũ mà xe tiết kiệm phết ~55km/l
Ham xe mới chả ăn thua đâu nhất là xe HVN bây h kém lắm,vợ mình đi alpha2015 100cc mới mua đã réo côn o o
Làm con wave alpha 2004 lốc trắng khoản 10tr ( xe còn ngon ngon xíu) về thay đồ mới vào , rã máy vệ sinh cạo khói đi ngon phết
Em thấy con Blade này đẹp và cũng trên dưới 20 củ. Không biết các thớt nghĩ sao 😁:D
tinhteco
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dkh126 Màu cam mới thì nó đẹp, cơ mà nếu ko giữ kỹ, theo năm tháng xe mà phơi nắng nó bạc màu nhìn hết còn thèm luôn, bác xem mấy chiếc RSX màu cam đó :D Mua màu đỏ đen đi bác!
taivunb
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con này là bản vành đúc đi ổn định. Đi trong thành phố trông chất phết mà lái đường xa cũng khá trơn tru.
Săn Wave ZX đi ! không thì tậu @ mới khỏi suy nghĩ :p
Khuyên chọn Si bxc, viva ít cửa hàng vs linh kiện, nhất là vùng quê thì ko nên mua. Wave thì ko bốc bằng Si, máy móc ko bàn tới nhưng chạy cái xe bốc cảm giác thích hơn cái xe ì ì.
Nữ thì nên đi xe nào ạ? em cũng có tầm đó
NguyenPhiLX
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Trinhthienlam Sirius phiên bản bình xăng con. Thấy mấy cô nữ chạy Sirius rất cá tính và năng động.
bác mua của em ko em bán cho , AB đời 2012 chưa 1 lần bốc đầu :v
làm 1 anh sáu bảnh chạy đảm bảo phong cách, mua 1 em tầm 7-8tr sửa chữa tầm 10, 10tr để dành. đảm bảo 6 bảnh chạy thời gian đầu thấy hơi bực bội nhưng càng về sau sẽ càng thích, đôi khi M cũng bỏ chiếc PKL đi 6 bảnh nội ô, cũng vui lắm
viethung1010
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vote cho wave a
MinhDuclx
TÍCH CỰC
8 năm
1. Mua mới nếu dư tiền, đừng nghe nầy kai tiết kiệm mà mua cũ. Tại sao dân có tiền sài 4-6 năm chấp nhận bán lỗ 1 tý bù tiền mua xe mới ??? Bạn có tính để êm được như xe mới phải thay phuộc, bố thắng bố nầy kia,bánh vỏ niềng,nhông sên đĩa,bạc đạn,...nói chung 1 đống đồ gần tới tuổi rước về phải thay lần lần mà thay đúng đồ xịn - đồ Thái thì bảo đảm nghe xong bạn vọt đi ko dám mua nữa. Chỉ đơn giản cặp bạc đạn SKC đã gần 500k, cặp võ Chéngin cũng cỡ đó.
Chưa kể xe cũ bạn mua đa phần qua lái, họ tân trang lại đẹp đẽ bán cho bạn rẽ rề, vậy họ lời ở đâu ??? bộ họ làm ăn lỗ vốn ah ???nên ngoài cái võ thấy đẹp đẽ thì phụ tùng toàn xi ba chao, thậm chí cái nào ngon luộc được họ còn luộc để lấy tiền đắp vào cái mã bên ngoài. "Tiền nào của đó" cái nầy luôn đúng.
2. Mua mới thì nhiều chọn lựa. Mình thấy Wave S thắng đĩa tầm giá 20tr luôn giấy tờ đó. Banh căm hay đúc ko quan trọng lắm nếu ko tính lên vỏ không ruột. Còn thắng đĩa và thắng thường lại quan trọng lắm. Sài thắng đĩa ngon gấp mấy lần thắng đùm đó. Nói đơn giản với ngôn ngữ bi giờ là sài cái smartphone dù cùi bắp vẫn ngon hơn cái dt cổ chỉ nghe gọi, bạn thử cầm mỗi cái dt nghe gọi dù pin thật lâu nhưng sẽ thấy nó gò bó thế nào. Thắng đĩa ngon như vậy đấy.
3. Ai sài gì khuyên nấy. Và 1 số là thánh vọc xe nên có kinh nghiệm đầy mình mới khuyên bạn mua xe cũ vì nghĩ bạn cũng kinh nghiệm như họ. Cái phần quyết định là do bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019